Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมกินการ์ดยังไม่ออกมาอีกตอนนี้ รอเดือนนึง การ์ดคุณจะเป็นขยะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เห็นด้วยครับ

Comment

Originally posted by Roat View Post
      เมื่อกี๊ ออนM อยู่นิ

เพิ่งตื่นอ่ะ
      ช่าย

ตอนนี้ก็ยัง on แต่เดี๋ยวว่าจะไป ซักผ้าแระ haha
      แล้วจะรีบกลับมาดูหนัง คริ คริ

Comment

บังเอิญผ่านมาเฉยๆ ครับ ^^

Comment

Originally posted by Artemis View Post
          ยังไม่ใช่ ตอนนี้จะบอกให้ (แต่ไอ้รุ่นแก้ขัดที่ออกมาก่อนหน้านี้ไม่แน่) เกมส์กินสเปกที่จะออกคือ Crysis 2 และ 3 แต่ยังไม่ออกเร้วนี้คะ แล้วก็อยากจะถามว่า DX10 --> DX 10.1 มันเป็นเทคโนโลยีที่...พัฒนาเพียง 1 - 5% เอง
          มันคือ Patch DX 10 นั่นแระ แล้วเราจะตามันทำไม เราต้องรู้จักฉลาดเล่น หาช่วงที่เห็นความต่าง 30% ขึ้นไปคะ อย่างนี้ถึงจะเรียกว่าเปลี่ยนคะ ฉะนั้น ใครมีอะไรอยู่ในมือ ก็ใช้ต่อไปก่อนหากเปลี่ยนแล้วมันไม่ก้าวกระโดด แต่มันเป้นการ ย่องเบา ๆ ละก็ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนคะ

ปล.เครดิดส่วนหนึ่งมาจากคำพูดพี่อ๊อด
          ผมเลยยังไมได้ UP ซะที :P

Comment

Originally posted by Roat View Post
            ถูกจ้าคนสวย

คิดไรเป่าครับ

เห็นบอกชอบผมว่าชอบอาร์ทอยู่เลย

Comment

Originally posted by natchan View Post
              ผมเลยยังไมได้ UP ซะที :P
              ของพี่สมควรอัพได้แล้วคะ เพราะเชื่อว่าเห็นความต่างแน่ ๆ คะ ตอนนี้แค่ เงิน 2 หมื่นกว่าๆ(ไม่รวมจอ) ก็จัดสเปกเทพได้แล้วคะ

Comment

เด๋วผมค่อยเปลี่ยนยกชุดอีกสัก 5 ปีโน่นแหล่ะ ขืนตามเทค ไม่มีตังค์เก็บแน่

Comment

ประโยคที่คุงอาทพูดนะถูกต้องเยย ลองมองถามตัวเองก่อนคับการ์ดจอซื้อมาคุณจะเล่นเกมที่มันรับDX10 สักกี่เกมกานเชียว ตอนนี้เหงมีเกมที่รับdx10 เปงเกมกล่อง เกมออนไลน์นี่ไม่ต้องพูดถึงงับ 9.0C แท้ แทบไม่มีเกมที่เป็น10.0เยย ชอบตรงที่คุงอาทบอกจิงๆ เราจะตามมันทำไม

ปล. จงพอเพียง และเพียงพอ เท่านี้ก็มีเงินเก็บเพื่ออนาคตแย้ว

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                    ยังไม่ใช่ ตอนนี้จะบอกให้ (แต่ไอ้รุ่นแก้ขัดที่ออกมาก่อนหน้านี้ไม่แน่) เกมส์กินสเปกที่จะออกคือ Crysis 2 และ 3 แต่ยังไม่ออกเร้วนี้คะ แล้วก็อยากจะถามว่า DX10 --> DX 10.1 มันเป็นเทคโนโลยีที่...พัฒนาเพียง 1 - 5% เอง
                    มันคือ Patch DX 10 นั่นแระ แล้วเราจะตามันทำไม เราต้องรู้จักฉลาดเล่น หาช่วงที่เห็นความต่าง 30% ขึ้นไปคะ อย่างนี้ถึงจะเรียกว่าเปลี่ยนคะ ฉะนั้น ใครมีอะไรอยู่ในมือ ก็ใช้ต่อไปก่อนหากเปลี่ยนแล้วมันไม่ก้าวกระโดด แต่มันเป้นการ ย่องเบา ๆ ละก็ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนคะ

ปล.เครดิดส่วนหนึ่งมาจากคำพูดพี่อ๊อด
                    เซียนการ์ดเสียงต้องท่านเรือรบ ... เซียนการ์ดจอต้อง Artemis

ผมไม่ตามกระแสเลยครับ แต่หลงรัก HD 3870 ซะแล้ววววว (8,500 - busitek) เพราะส่วนตัวคิดว่า GPU มัน overpriced มากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ ลองเทียบเงินมูลค่า 14,000 - 19,000 ... GF 8800 GTS 640 - GTX ผมว่าซื้อ Console เล่นลื่นกว่าชัวร์ คุ้มกว่ามั้ย??? ... แต่เชื่อมั้ยว่าพรรคพวกบางท่านมีทั้งการ์ดเทพ + Console
                    Last edited by mercadix; 2 Dec 2007, 10:07:38.

sigpic

Comment

หมุนตังไม่ทันอยู่ล่ะ ค่อย ๆ ออกมาละกัน -*-

Comment

Originally posted by โอชิน....ใจบาป View Post

เห็นบอกชอบผมว่าชอบอาร์ทอยู่เลย
                        หวงละสิ

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                          เซียนการ์ดเสียงต้องท่านเรือรบ ... เซียนการ์ดจอต้อง Artemis
                          แล้วถ้าเซียนการ์ดตอง 555 นี่ใครคร้าบ อิอิ

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                            เค้่าไม่ใช่เซียน น่ะัแค่อยากรู้เรื่องอะไรก็จะไปศึกษาให้ลึก ๆ คะ แล้วก็การคุยกันคะ
                            ปัญญาจะเกิดเมื่อเราได้แลกเปลี่ยนความคิดเห้นคะ จากมีตติ้งเมื่อวานทำให้เราได้คิดได้รู้อะไรตั้งเยอะจากการที่เราได้คุย
                            พบปะสังสรรค์กันคะ น้องเน็ตก็เหมือนกัน หาการ์ดเสียงมาเล่นเกือบทุกรุ่นเชียว
                            แต่เราไม่สามารถ แต่บอกได้ถึงความต่างจากเคยใช้ Nvidia มาเป็น ATI อิอิ

Comment

Originally posted by โอชิน....ใจบาป View Post

กรรม

Comment

เซียนสุรา นีีใครเอ่ย

Comment

Working...
                                X