Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับตัวล็อกนั้นถ้าอยากให้มันล็อคเหมือนเดิมที่ผมทำได้คือ uninstall แล้ว install ไดร์เวอร์ใหม่
    ไม่หมดประกันครับมันเป็นแค่โปรแกรมโอเวอร์คล็อกจากทาง ATI เท่านั้นเอง
    เวลาเล่นเกมการ์ดระดับนี้ร้อนก็ปกตินะ 4850 ผมยัง 70-80 เลยเวลา Full load อ่ะแต่ยังไงก็แล้วแต่ไม่มีปัญหา
    ปกติปรับไปสัก 70-80% ก็เย็นละครับ

http://support.amd.com/us/kbarticles...AGPHotfix.aspx

สำหรับ AGP ;/

ท่าน pkxzero ไดร์เวอร์ชั้่นไร AGP หรือ PCI ? ถ้า AGP โหลดตัวบนเลยครับ
    Last edited by Roman9441; 1 May 2009, 09:11:24.

Comment

• Originally posted by pkxzero View Post
      ผมขอถามหน่อยครับ

ผมใช้ powercolor hd 2400 pro agp 512

วินโด้ xp truefaster V1 sp 2 คับ

pentium 4 2.4

เวลา ลงไดร์เวอร์ เเล้ว มีอาการเเปลกๆคับ
      พอลง ตัวไดรเวอรืเเล้ว พอรีเซ็ต ขึ้นมา หรือว่า ปรับ display setting พวก ปรับ ความละเอียด
      กับ บิทอะคับ เครื่อง จะเหมือนกับ หน้าจอดำ ไป มี ขีด ๆ กระพริม อยู่ มุมจอคอม

เเล้ว จอก้อดับไปอะคับ

เเต่ก่อนไม่เป็นนะคับ บ ตัวนี้

อยู่ดี ๆก้อมีปัญหานี้อ่ะคับ

อาการอย่างนี้มันเป็นอะไรคัรบเนี่ย ย

ผมงงเลย นั่ง ทำมา 3 วันเด็ ม ลบ ลงใหม่ โหลดวินโด้ ลงใหม่ หลายรอบเลยคับ

Comment

• Originally posted by Roman9441 View Post
        สำหรับตัวล็อกนั้นถ้าอยากให้มันล็อคเหมือนเดิมที่ผมทำได้คือ uninstall แล้ว install ไดร์เวอร์ใหม่
        ไม่หมดประกันครับมันเป็นแค่โปรแกรมโอเวอร์คล็อกจากทาง ATI เท่านั้นเอง
        เวลาเล่นเกมการ์ดระดับนี้ร้อนก็ปกตินะ 4850 ผมยัง 70-80 เลยเวลา Full load อ่ะแต่ยังไงก็แล้วแต่ไม่มีปัญหา
        ปกติปรับไปสัก 70-80% ก็เย็นละครับ

http://support.amd.com/us/kbarticles...AGPHotfix.aspx

สำหรับ AGP ;/

ท่าน pkxzero ไดร์เวอร์ชั้่นไร AGP หรือ PCI ? ถ้า AGP โหลดตัวบนเลยครับ

ฟagp คับบ

ขอบคุณคุณคับ จะเอาไปลองดู ได้ ไม่ได้ ยังไง จะมาบอกคับ

Comment

• ทำเเล้ว มันขึ้นอย่างนนี้อ่ะคับ ทำไงดี
          พอลงเสด รีสตาท พอถึงหน้าจอ บูทวินโด้ ภาพ ก้อ ดับไปอะคับ จอกระพริบเลย

Comment

• ขึ้นอย่างไงอ่ะไม่เห็นมีไรเลย

Comment

• http://images.torrentmove.com/show.p...4b812daef56842

นี่คับบ

Comment

• วินโดว์ที่ใช้ลงนี่วินโดว์อารัยครับ ?

Comment

• Originally posted by pkxzero View Post

นี่คับบ
                  Vista อ๊ะเปล่า ???
                  พอดีผมมีปัญหากับ Vista อยู่น่ะ

0. Windows ไม่รับ Driver VGA รุ่นนี้
                  1. อย่าทำการลบ CCC ออกตอนนี้
                  2. Manual Update Driver โดย Browse ไปที่ๆเก็บ (เช่น C:\Ati\9.4...)
                  3. Restart
                  4. เช็คผลว่าแก้ได้ไหม

5. หากไม่ได้ ลองลง ย้อนกลับทีละตัวๆ (Express)
                  6. หากไม่ได้อีก ทำใจ...
                  - ลง Win ใหม่
                  - หรือ ยอมสละ CCC โดย Manual Driver เอา ซึ่งหากการ์ด CF ก็... ลงใหม่...อย่างเดียว...

Comment

• ผมใช้กับ xp คับ

ผมลอง ลบ ccc เเล้ว ลงเเมนน่วล ไดรเวอร์เองครับ

ผลออก มาเหมือนเดิมคับ คือรีสตาทเเล้ว จอมืดคับ

Comment

• - - วินโดว์ XP SP3 เพรียวๆหรือเปล่าครับ - -

Comment

• 9.4 ที่ลองนะ ทั้ง32แระ64Bit ลบ CCC ออก เลือกแบบ ทั้งหมด แล้วยังไม่รีสตาร์ท จากนั้นลบ Sound ATI ใน Device Manager แล้วก็รีบูท เข้าSafe Mode แล้วใช้โปแกรม Driver Sweeper ลบATI ให้หมดจากเครื่อง แล้วรีสตาร์ท จากนั้นลง 9.4 พอลงเสร็จ อาจจะไม่เจอ Sound ATI ให้ลงแบบ Update ใน device Manager บางทีมันจะถามหาแผ่นCD ก็ใส่แผ่นที่มากะตัวการ์ดก็เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอให้เพื่อนๆสมาชิกโชคดีนะคะ

ค่ายแดง แรงฤทธิ์ แต่ไดร์เวอร์ค่อนข้างจุกจิก เวลาลงไม่ได้เหมือนนักรบไม่มีอาวุธ ผิดกะอีกค่ายค่ะ

Comment

• *-* ใช้ window update ก็ได้ ;/ ขอบคุณที่มาแนะนำท่านอื่นครับ

Comment

• ผมจะลอง ลง window xp เพียว ๆดูคับ ได้ผลยังไง จะมาบอกคับ

ขอบคุณมากคับ

Comment

• เล่นเกม แล้วอยู่ๆมันจะเป็นหน้าจอดำ ไปเลย

ต้องรีสตาท นี่เป็นเพราะอะไรอ่ะ

4850 ลองไดร์เวอร์ มาหมดตั้งแต่ 8.2 ดังเดิมมากับการ์ด

และ 9.3 9.4 พอมาลองวินโดร์ 7 ใช้ของที่มากับวินโดร์

มันก็ยังเป็น

ยกตัวอย่างเกม The Last Remnant

Comment

• -*- ได้ใช้ Driver sweeper มีั่ยเวลา ลบ ลงแบบ Clean หรือเปล่า Window7 ยังมรบั้่กอยู่ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ถ้าไม่ดีก็ลองให้ร้านลอง ถ้าไม่ดีเคลมมันเลยครับ

Comment

Working...
                                X