Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by patima01 View Post
    ผมลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้ว ปรากฎว่าเล่นไปซักพักไม่จอฟ้าก็ดำสนิท ยกตัวเครื่องไปให้ที่ศูนย์ JIB ที่เซียรังสิตดู ช่างเขาบอกว่าเมมบอร์ดเสีย

ไปเครมร่วมเดือนกว่า ตอนเช็คที่ศูนย์ยังไม่เป็นไรกลับมาบ้าน ไง กลับเป็นเหมือนอาการเดิม อุปกรณ์ในเครื่อง cpu amd x6 2.80G RAM4G

2ตัว bus 1600 การ์ดจอ 6790 xfx พัดลมเดียว ซับพลาย cooler master gx 750w บอร์ด GIGABYTE 990FXA-D3 จนปัญญาจริงๆ

ไม่ลงไดร์เวอการ์ด จอ เล่นได้ปกติลื่นมาก เปิดทิ้งไว้ไม่มีปัญหาอะไร แต่มันเล่นเกมไรไม่ได้เลยติดที่ตรงเนี่ยเซ็งสุดๆ ไม่รู้เป็นที่ไรแล้วไดร์เวอตัว

มันเองโหลดจากเว็บมันเองยังใช้ไม่ได้เลย สรุปเครื่องผมเสียอะไรเนี่ย
    อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ลองรอท่านอื่นดูครับ

ปล.โทษทีครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน ^^

Comment

• Originally posted by arokaza View Post
      ลงไดรว์เวอร์ ใหม่12.1 ตัวล่าสุด จอ23 นิ้ว การ์ดจอ HD 4670 ภาพ ไม่เต็มจออะ ไม่รู้จะปรับตรงไหนใครพอทำเป็นรบกวนสอนทีนะ ขอบคุณมากๆ
      ลองปรับที่ Catalyst โดยตรงดูครับ

Comment

• Originally posted by cybaster View Post
        ATI 4670
        ตอนจะลง driver ที่โหลดมาจากเน็ตมันรขึ้นงี้อ่ะครับ
        install source package not found

แล่้วก็ลงไม่ได้ - -*
        Load จาก web amd ป่าวครับ ??
        ลอง load ใหม่ดูนะครับ

Comment

• Originally posted by tuinooy View Post
          asus 5870 ref. ลงไดร์เวอร์ + SDK ล่าสุดแล้ว ภาพเคลื่อนไหวไม่เนียน มีเส้นวิ่งจากล่างไปบน 1 เส้น ใช้ win 7 64 bit ใครช่วยได้ ช่วยบอกวิธีแก้ทีนะครับ ขอบคุณครับ
          ลองลง driver ใหม่ดูครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ windows
          การ์ด หรือ จอเปล่าครับ ลองไล่ที่ละจุดดูครับ

Comment

• ช่วยทีครับ หาไดรเวอร์ การ์ดจอ ATI mobility radeon hd 4650 ให้ทีครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้มากของผม win 7 32bit อ่าครับ T_T

Comment

• Originally posted by gspecial View Post
              มันขึ้น display driver stopped responding and has recovered อะครับ
              6950 win7 64bit ทำยังไงดี
              ผู้รู้ช่วยทีครับ ปัญหาเดียวกันเลย
              ไม่รู้จะโหลดเว่ออชั่นไหนมาดีครับ งงมาก

Comment

• Originally posted by gilfza555 View Post
                ช่วยทีครับ หาไดรเวอร์ การ์ดจอ ATI mobility radeon hd 4650 ให้ทีครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้มากของผม win 7 32bit อ่าครับ T_T
                http://support.amd.com/us/gpudownloa...to_detect.aspx
                ไปโหลดตัวนี้มาเดี๋ยวมันหา Driver ให้เอง

Comment

• Originally posted by farchelsea View Post
                  ผู้รู้ช่วยทีครับ ปัญหาเดียวกันเลย
                  ไม่รู้จะโหลดเว่ออชั่นไหนมาดีครับ งงมาก
                  http://support.amd.com/us/gpudownloa...to_detect.aspx
                  ไปโหลดตัวนี้มาเดี๋ยวมันหา Driver ให้เอง

Comment

• Originally posted by tuinooy View Post
                    asus 5870 ref. ลงไดร์เวอร์ + SDK ล่าสุดแล้ว ภาพเคลื่อนไหวไม่เนียน มีเส้นวิ่งจากล่างไปบน 1 เส้น ใช้ win 7 64 bit ใครช่วยได้ ช่วยบอกวิธีแก้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by arokaza View Post
                      ลงไดรว์เวอร์ ใหม่12.1 ตัวล่าสุด จอ23 นิ้ว การ์ดจอ HD 4670 ภาพ ไม่เต็มจออะ ไม่รู้จะปรับตรงไหนใครพอทำเป็นรบกวนสอนทีนะ ขอบคุณมากๆ

Comment

• เจอวิธีละครับ
                        Last edited by kv; 23 Mar 2012, 14:32:17.

Comment

• 560 ti ลบไดร์เวอร์ไม่ได้ครับ 267.85

เวอร์ชั่น295 ทับเลยได้ไหมครับ

Comment

• ลง AMD - Catalyst Install Manager แล้วมันค้างอยู่ที่

Analyze ตรง Enumerating source media for installable packages.

ตรงนี้ต้องทำัยังไงอ่ะครับ
                            Last edited by hmamitie; 15 Apr 2012, 23:05:36.

Comment

• ผมใช่6870ใช่driver 10.10 มัน stopworking บ่อยทำไงครับ

Comment

• ท่านน่าจะย้ายมาใช้ driver 12.xx ขึ้นไปได้แล้วนะครับ เวอร์ชั่น 10.xx เก่าเกินไปแล้ว การใช้ไดรเวอร์เก่าอาจเป็นต้นตอของปัญหาครับ

Comment

Working...
                                X