Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดเวอร์ Ati แล้วพอจะเข้าโปรแกรมมันขึ้นแบบนี้อ่า
    แล้วภาพมันก็ไม่ยอมปรับให้เป็น 1366*768 อะ เข้าไปปรับก็ไม่มี มันสุดแค่ 1024*768

windows 7 64 bit
    ATI REDON HD 5700

ใช้ Ideapad y560 นะ

Comment

• ใช้การด์จอ hd 4850 อยู่อะครับ เพิ่งไปเคลม mb ใหม่มาได้มารุ่น m4a87td evo ตอนนี้เจอปัญหา display amd driver has stopped responding and successfully recovered
      แก้ปัญญา ยังไงดีครับ ถ้าต้องเปลี่ยน driver การด์จอ ช่วยแนะนำด้วยครับ version ไหนดี
      windows ultimate 7 64bit ครับ

Comment

• ผมใช้ hd 5850 หาไดร์เวอร์ให้ทีคับผมเล่น hon แล้วกระตุกๆ

Comment

• ผมเอาการ์ดจอไปเคลมมาแล้วพอกลับมาเสียบอีกที มันขึ้น "No ATI graphics driver is installed, or the ATI driver is not functioning properly. Please install the ATI driver appropriate for your ATI hardware." ทำไงดีครับ ลงใหม่จากแผ่นrestart เครื่อง ก็เป็นแบบเดิม ผมใช้รุ่น ATI HIS Radeon 5750 ตอบด้วยครับ

Comment

• ของผม ใช้ไปได้เเปบเดียว เปิดคอมขึ้นมามันกระพริบๆจอดำๆ 1ครั้งเเล้วก็เ้ป็นปรกติอะครับไม่ชอบเลย ทำไงครับ ลงไดรเวอรไม่หาย

Comment

• ของผมใช้ HIS 5750 1G ครับ เล่นเกมได้ไม่เกิน 1-2 ชั่วโมงหน้าจอมืดมีแต่เสียง บางครั้งก็หน้าจอลายแล้วค้างไปเลย ต้องกดrestartอย่างเดียว ตอนนี้ไดรเวอร์ 11.9 ก็ยังเป็นอยู่ หมดปัญญาแก้ เฮ้อออ

Comment

• ใช้ 6450 ครับ win 7 64 bit เพิ่งลง window ไว้เดือนที่แล้ว CCC 11.9 ใช้ potplayer+kmplayer ดูหนังถอด dxva ได้ลื่นๆเลยครับเวิคมากๆ แต่ทีนี้ มันมี 11.10 ออกมาเลยลองอัพดูทีนี้เวลาดูหนัง+เกาหลี ถอด dxva ค่อนข้างกระตุกมาก ลอง Uninstall driver การืดจอแล้วกลับไปใช้ 11.90 ก็ไม่หาย ม่ะรู้เป้นอะไรหมดมุข ใครรู้ช่วยหน่อยครับ T_T

Comment

• ผมใช้ Win7 64Bit กับ EAH6870CF Driver 11.7 มีปัญหาแล้วคับ ทำไม OpenCL ของผมมันไม่ติ๊กถูกใน GPU-Z เลยคับลง Driver 11.8-11.10 ก็ไม่มีเหมือนเดิมต้องอับตัวไหนเพิ่มคับถึงเปิด OpenCL ได้และตั้งแต่ Driver 11.8-11.10 เล่นเกม NFS shift2 ภาพมันกระพริบปริบๆ แสบตามากต้องแก้ไขยังไงคับแต่Driver 11.7ไม่มีปัญหาอะไรเลย รบกวนผู้รู้ด้วยคับ
                  Last edited by cefil2oss; 10 Nov 2011, 14:49:03.

Comment

• มันขึ้น display driver stopped responding and has recovered อะครับ
                    6950 win7 64bit ทำยังไงดี

Comment

• Originally posted by MrRhang View Post
                      ผมลง driver ati catalyst เวอร์ชั่นไหนก็ failed ตอน install หมดเลย ไม่รุ้เป็นอะไร ลบวินโดว์ลงใหม่ก็เหมือนเดิม ( 7 64 bit/gig 6950)
                      ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็ลงได้ปกติ
                      แต่ถึงมันขึ้น package failure ตอน install แต่มันก็ใช้ได้นะ ดูใน information ก็ขึ้นเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดละ 11.8
                      งงกับตอนลง ทำไมมัน fail หว่า
                      uninstall CCC ให้หมด แล้ว restart พอเครื่องเปิดมาใหม่ภาพจะใหญ่ๆ
                      แล้วก็ไล่ลบ folder AMD/ATI ให้หมด..

เสร็จก็โหลด http://www.softpedia.com/progDownloa...oad-18442.html
                      แล้วมา install เสร็จรันขึ้นมา เลือกทุกอย่างที่เกี่ยวกับ AMD/ATI แล้ว remove ให้หมด

remove เสร็จ restart 1 รอบ แล้วลง CCC ใหม่

ป.ล. ถ้าเป็นปัญหาเดียวกันกับที่ผมเจอหายครับ

Comment

• ผมเป็นแบบนี้อะครับตอนเล่นเกม

ลง directx ใหม่ก้อแล้ว อัพเดท ไดเว่อ กาดจอก้อแล้วยังไม่หายครับ เป็นที่อะไรครับช่วยเเนะนำหน่อยครับ จะบ้าอยุ่แล้ววว !!

Comment

• ขอความรู้หน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ ATI6790 มา แล้วผมต่อ 2 จอ เป็น จอคอม24นิ้ว Full hd กับ LCD 32นิ้ว HD ready

เมื่อเอาสัญญาณภาพออก LCD 32นิ้ว HD ready จะได้ลักษณะภาพอย่างนี้
                          1.ปรับเป็น 1360x768 ตามสแตนดาด จะได้ภาพเต็มจอปกติ แต่สีสันจืดชืดมาก ไม่คมชัด สวยงาม
                          2.ปรับเป็น 1600x900 หรือ 1920x1080 แล้วภาพสีสวยงามมาก สดใส คมชัด แต่สีมีเพี้ยนบางจุด แตกบ้าง พร่าบ้าง เหมือนเม็ดสีค้างอยู่ กระพริบเป็นแถบๆ บริเวณจุดที่เป็นภาพสีเข้มบนจอ

แต่ผมเคยใช้ของ Nvidia GTX460 มันมีเลือกโหมดเป็น 1600x900 Native กับ 1920x1080 Native ให้ด้วย ซึ่งภาพที่ได้จะมีสีสดใส สวยงาม ไม่แตกพร่า เพี้ยนแบบของ ATI เลย
                          เลยสงสัยว่ามันมีให้ปรับตรงไหนได้บ้างครับของ ATI ให้เลือก 1600x900 กับ 1920x1080 Native แล้วสีไม่แตก ไม่เพี้ยน อะครับ

น่าจะเกี่ยวกับไดรเวอร์รึป่าวครับ

Comment

• ช่วยด้วยครับ!!!อัพเดทไดรเวอร์แล้วจอขึ้นเป็นเส้นๆอ่ะครับ
                            คือผมใช้ การ์ดจอ ATI HD radeon 5450 แล้วพอไปอัพเดทมันให้เล่น
                            bf 3 ได้ ข้างขวาขอจอก็ขึ้นเป็นเส้นๆสีขาวอ่ะครับ แล้วขึ้นตลอดเลย
                            ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ
                            ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วจริงๆ
                            ปล .ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by ChelseaFar View Post
                              ช่วยด้วยครับ!!!อัพเดทไดรเวอร์แล้วจอขึ้นเป็นเส้นๆอ่ะครับ
                              คือผมใช้ การ์ดจอ ATI HD radeon 5450 แล้วพอไปอัพเดทมันให้เล่น
                              bf 3 ได้ ข้างขวาขอจอก็ขึ้นเป็นเส้นๆสีขาวอ่ะครับ แล้วขึ้นตลอดเลย
                              ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ
                              ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วจริงๆ
                              ปล .ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                              ซื้อตัวใหม่ รุ่นนี้มันเก่าแล้ว การ์ดจอน่ะ

Comment

• ขอความช่วยเหลือครับ เจ้า ATI HD 2400 PRO
                                ไม่มียี่ห้อไม่มีประกันติดมากับเครื่อง Acer โคม่าแล้วครับ

ดูจากภายนอกแล้วไม่มีร่องรอยอะไร ไฟเข้า พัดลมหมุนปกติดี แต่อาการเป็นแบบนี้ครับ
                                1. เปิดเข้า Bios ปกติ
                                2. เข้า Safe Mode ได้ปกติ Uninstall Driver ออกแล้ว
                                3. พอเข้า Mode Normal Windows จอดำครับ
                                4. เอาไปเทสเครื่องอื่น เข้า Windows ได้ปกติครับ แต่ขึ้น Found New Hardware
                                ผมก็ปล่อยซักพักให้มัน Install Driver เองแบบ Auto ซักพักก็จอดำครับ
                                5. ลง Windows ใหม่เข้าได้ตามปกติ (แต่พอลง Driver แล้วหน้าจอมืดไปเลยครับ)

งงแล้วครับ ทำยังไงก็ไม่หาย มันหมดหนทางเยียวยาแล้ว
                                หรือมันอาจเป็นแค่เรื่องเส้นผมบังภูเขาแล้วผมไม่รู้เอง
                                รบกวนท่าน ๆ ที่ผ่านไปผ่านมา ช่วยชี้แนะด้วยครับ
                                ขอบคุณทุก ๆ ท่านล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                                X