Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd Atholo ii x4 650
    HD 6850
    Ram 4 GB

ผมเล่น PB ภาพมันไม่นิ่งไม่เนียนเหมือนตัวเก่าผมอ่ะครับ 4850 ใครมีวิธีแก้ไหมครับ
    สิ่งที่ผมลองทำนะครับ
    1. ลบไดร์เวอร์หมดแล้วแล้วลง ตัวใหม่ล่าสุดลองทั้ง 12.4 กับ 12.6
    2. ลง Windows Xp ตัวเดิมเลยแล้วลงเดอร์เวอร์ใหม่ ก็ยังไม่หายลองทั้ง Windows 7 ด้วย

ผมเลยลองเอา 4650 มาลองเล่นไดร์เวอร์ดูแล้วลองเล่น ภาพ PB ที่ได้มากลับนิ่งกว่าแล้วเนียนกว่า ใครสามารถแก้ได้มั้งครับ แล้วมีวิธีทดสอบไหมว่าการืดจอเสียครับ

ผมลองเอา 3Dmark06 เทสได้คะแนนมา 14000 กว่าๆครับ

Comment

• Originally posted by UndeadBoy View Post
      ของผมอาการคือ เล่นๆไปซักพักจอลายฟ้ามาเลยครับ ทำอะไรไม่ได้เพราะมองไม่เห็นไรเลย แต่ฟังเพลงได้ปกติคือไม่ค้างอ่ะครับ เป็นที่การ์ดจอหรืออะไรยังไงครับ บางทีเป็นถี่มาก รีเครื่องมาเปิด CCC ก็ลายล่ะ แต่ตอนเล่นเกมกลับไม่เป็นอะไร (จากการสังเกตหน้าจอ desktop จะมีขีดๆเล็กๆ สีฟ้า อยู่มุมซ้ายบนของจอด้วยครับ กระพริบแว๊บๆ)

ปล. การ์ดจอ Gigabyte HD7850 ครับ
      การ์ดเดียวกัน อาการเดียวกันครับ แต่กลับกันครับ คือเล่นเพลง วีดีโอได้ปกติ แต่เล่นบางเกมส์แล้วขึ้นลายฟ้าครับ ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ

Comment

• รอผู้รู้มาตอบ T^T

ถ้าการ์ดเสียจริงจะได้ไปเคลม เหอๆ

Comment

• display driver stopped responding and has recovered

ผมใช้ his6790 ก้อเจอแบบนี้

ผมลบ ไดรเว่อ ati ออกให้หมด แล้ว uninstall microsoft visual c++2010 x86 ขนาด 16m

แล้วลงไดรเว่อใหม่ หายเปนปกติ

ปล. microsoft visual c++2010 x86 ที่มากับแผ่นมีขนาด 11m
          microsoft visual c++2010 x86 ขนาด 16m อัพเดทวินโด

ถ้าไม่หาย ก้อลบ microsoft visual c ทุกตัวเลย แล้วลงไดรเว่อใหม่
          Last edited by GOLF_AM3; 16 Jun 2012, 21:56:21.

Comment

• ขอบคุณครับๆ

Comment

• 12.6 Beta เจอ จอเทา จอดำ ซะงั้น

เกมก็ดีอยู่หรอก มาเจอเว็บ เจ๊งไม่เป็นท่าเลย

Comment

• ตอนนี้ driver ตัวไหน น่าใช้สุดแนะนำหน่อย จะไปใช้กับ 7770

Comment

• ของผมเป็นแบบนี้อะครับ ทุกเกมเลย http://www.overclockzone.com/forums/...highlight=2400

Comment

• กรรมๆๆๆๆๆๆๆ

สงสัยงานนี้ ไดวเวอร์จอ 12.6 12.7 เบต้า จะเป็น แพะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หรือป่าว ?

ผมเป็นแพะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

อาการแบบนี้เสียที่ตัวการ์ดจอหรือ Driver อะครับ
                      กำลังเล่น dota2 อยู่ อาการเกิดเมื่อวันที่ 24 หลังจากปิด notebook แบบไม่ถูกต้อง(กดค้างปิด)
                      ถ้าตอนเล่นจะเป็นม่านเทาๆ - - แล้วก็มีเส้นเหลืองๆ
                      ผมก็ไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องคอมพ์อะครับ ถ้าจะบอกอะไรก็ขอเข้าใจง่ายๆนะครับ

ผมใช้ Acer Aspire 4745G
                      การ์ดจอก็ตามนี้

ปล. ถ้าเป็นเกมอย่าง war III ก็ไม่มีปัญหานะครับ เข้าใจว่า graphic ต่างกันมาก

Comment

• ผมควรทำอย่างไรดีครับ กับการ์ดจอของ notebook ตัวนี้

ซอฟต์แวร์ & ฮาร์ดแวร์

ปัญหา เมื่อเล่นเว็บ ไปเรื่อยๆ จู่ๆ การ์ดจอก็หยุดทำงาน อาการคือ จอดำ และกลับมาใหม่ และขึ้นว่า display driver has stopped responding and has recovered

จำนวปัญหาที่เกิด เล่นเว็บ เล่นไฟล์คลิป และปัญหาใหญ่ที่สุดคือ render Video โปรแกรม Sony Vegas pro ซึ่งแก้ปัญหาไม่ได้เลยครับ

โน๊ตบุ๊คผมเป็นรุ่น Lenovo Ideapad Y470P

เคยลองลบ ลงใหม่ แล้ว ปัญหาหนักกว่าเก่า เลยต้อง recover ไปตอนก่อนลงโปรแกรม ใครที่พอจะมีไดรฟ์เวอร์หรือชุดโปรแกรมที่เหมาะกับตัวนี้ ก็แนะนำหน่อยนะครับ
                        Last edited by farokingdo; 16 Jul 2012, 15:38:35.

Comment

• คือว่าผมอยากตรวจสอบการทำงาน ของตัวการ์ดจอ โดยใช้โปรแรกม GPU-Z v.0.5.9
                          แต่พอเปิดโปรแกรมขึ้นมา เครื่อง จะรีสตาร์ท ตัวเองเฉย เลย ครับ
                          น่าจะเป็นทุกเวอร์ชั่นเลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาอะไร ทั้ง Hardware และ Software

เพราะทุกครั้งที่เครื่อง รีสตาร์ท จะเกิด Debug ให้ีรายงานผลไปที่ Microsoft ทุกครั้งเลย

สเปคเครื่อง ของผม ตาม นี้เลย

APU AMD A8-3850
                          ECS A75F-A
                          VGA ASUS EAH6850 DirectCU 1GB DDR5 V2
                          RAM 4Gb DDR 1600
                          Hard disk 80 Gb SATA II
                          ระบบปฏิบัติการ WindowsXP 64 Edition & Catalysttm 12.6
                          อยากทราบว่าน่าจะเกิด จาก สาเหตุอะไร ครับ

Comment

• WindowsXP 64 Edition
                            ลองเปลี่ยนเป็น 32 Bit ดูก่อนนะครับ

Comment

• ตัว 6480G มีปัญหาครับผม เนื่องจากอยู่ภายใน 3300Mครับ พอเปิดAMD catalystแล้วโปรแกรมบอกว่าGraphic Driverไม่ได้ลงอย่างถูกต้อง แต่มันก็ไม่มีDriverให้โหลดเฉพาะตัว 6480Gเลยครับ มีแต่AMD catalyst และทำให้ผมปรับSettingเพื่อให้เหมาะกับการเล่นเกมไม่ได้เลยครับ ไม่ลื่นเลย อย่างนี้ควรทำอย่างไรครับ ลงวินโดว์ใหม่ดีรึเปล่าครับ

Comment

• ใครมีอาการจอภาพมีลายเส้นทั้งจอเวลาเล่นเกมเป็นทุกเกมผมใช้ 6870CF ไดเวอ 12.11 พอปิดCFเกมเข้าเล่นได้จอไม่มีลายเส้นเป็นแบบนี้ซะงั้น คิดว่าเป็นที่ไดเวอมั้ยคับแล้วเมื่อวานนี้ล้างเครื่องลง หน้าต่าง7 ใหม่เลยแล้วก็ยังไม่หาย ต้องแก้ไขยังไงคับรึว่าต้องรอไดเวอใหม่อีกมั้ยน้อ

Comment

Working...
                                X