Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ด้วยครับผม ของส่งถึงบ้านพรุ่งนี้ asus gtx670 DCII top -14900 บาทครับ รูปไม่มีพรุ่งนี้ละกันเน้อ

Comment

• ^
      ถูกมากจัดที่ไหนมาครับ

Comment

• ที่ พันทิพ งามวงศ์วานครับ ร้าน M2power

Comment

• เห็นเพื่อนที่ไปซื้อให้บอก วันนั้นทั้งตึกมีใบเดียว - -
          แต่ที่น่าประหลาดใจกว่านั้นคือ ตอนนี้หน้าเวปทางร้าน ตั้งราคาไว้ 15500 บาท สงสัยเพื่อนผมต่อเก่ง ไม่ก็เค้ายังตั้งราคาไม่ถูก http://www.m2power.biz/
          Last edited by thanamon; 27 May 2012, 22:50:12.

Comment

• Originally posted by turkung View Post
            ต่อไปสมาชิกเยอะแน่เลยคับ ดู club เราคึกคักจังเลยนะคับ
            น่าจะมีคนใช้เยอะครับ เพราะมันคือตัวคุ้มเงินสุดหล่ะในตอนนี้
            Originally posted by thanamon View Post
            อยู่ด้วยครับผม ของส่งถึงบ้านพรุ่งนี้ asus gtx670 DCII top -14900 บาทครับ รูปไม่มีพรุ่งนี้ละกันเน้อ
            ยินดีต้อนรับครับ
            Originally posted by Phawatpong View Post
            ^
            ถูกมากจัดที่ไหนมาครับ
            มาอยู่ด้วยกันดิ
            Originally posted by thanamon View Post
            ที่ พันทิพ งามวงศ์วานครับ ร้าน M2power
            ร้านนี้ชอบขายของถูกครับ ผมก็เป็นลูกค้าเขาสาขาพันติปตอนที่สอย 680
            ช่วงนั้นร้านอื่นปล่อยกันสองกว่าๆ แต่ร้านนี้ได้มาสิบเก้าเองครับ

Comment

• 670 ราคา 9999 Pm มาบอกล่วงหน้าหน่อยน่ะครับ จะ เอาไปใช้ครับ ไม่ขายต่อแน่นอน 5555555555555555+

Comment

• Originally posted by Ns-DexiosZ View Post
                670 ราคา 9999 Pm มาบอกล่วงหน้าหน่อยน่ะครับ จะ เอาไปใช้ครับ ไม่ขายต่อแน่นอน 5555555555555555+
                กำ...เห็นพูดอย่างงี้กันทุกคนหล่ะครับ แต่ไม่ถึงเดือนขายทำกำไรกันซะหล่ะ แถมบอกยังไม่โดน
                (แต่ผมหน่ะโดนหล่ะ) 555

Comment

• DCII top ไม่ค่อยเย็นเท่าไหร่เลยครับ
                  alan wake ขึ้นไป 70 องศา crysis 2 แตะ 77 แน่ะ เคส 600T ฝาใสไม่มีพัดลมข้าง
                  แต่ดีหน่อยพัดลมเงียบมาก 10% กับ 50% เสียงไม่ต่างกันเลย

ถามหน่อยว่าตัวที่ใช้ดันการ์ดจอให้มันได้ระดับมันมีขายที่ไหนครับ แล้วมีกี่แบบ
                  ซิงค์ DCII หนักมาก ตูดห้อยเลย

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                    DCII top ไม่ค่อยเย็นเท่าไหร่เลยครับ
                    alan wake ขึ้นไป 70 องศา crysis 2 แตะ 77 แน่ะ เคส 600T ฝาใสไม่มีพัดลมข้าง
                    แต่ดีหน่อยพัดลมเงียบมาก 10% กับ 50% เสียงไม่ต่างกันเลย

ถามหน่อยว่าตัวที่ใช้ดันการ์ดจอให้มันได้ระดับมันมีขายที่ไหนครับ แล้วมีกี่แบบ
                    ความร้อนถ้าเป็นเคสปิดก็น่าจะปกติครับ ต้องหาพัดลมระบายออกดีๆหน่อยคงช่วยได้
                    เสาค้ำการ์ดจอเคยเห็นแถมมากับการ์ด 7970duii ครับ ไม่รู้ว่ามีขายแยกไหม ลองเปิดหาห้องมือสองดูเผื่อมีคนไม่ได้ใช้

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                      DCII top ไม่ค่อยเย็นเท่าไหร่เลยครับ

แอร์ไหมครับ temp ห้องเท่าไหร่

ตอนผมลองกับ Gig (ซึ่งเขาว่า "ไม่" เย็นกว่า Asus ถึงจะ 3 พัดลมก็เหอะ) มันร้อนกว่าที่ว่ามาอยู่หน่อยครับ ลองกับ Dirt 3 / Diablo 3 / Alan Wake ได้ temp ประมาณ 72- สูงสุดโหนไป 80 พัดลม 50 ได้ อ้อ เกมที่ชิลๆมากเลยคือ Street X Tekken GPU load น้อยมาก (เปิด monitor อีกจอไว้คู่กันดู temp) temp ประมาณ 60 ปลายๆ - 70 เอง

ห้องแอร์แต่เปิดไม่หนาว (ผมขี้หนาว) เปิดประมาณ 27 เคส CM690 ปิดฝาเคส จริงๆีมีพัดลมเป่า VGA ติดที่ฝาเคสแต่ไม่ได้เสียบ ไม่อยากคิดเลยถ้าผมเล่น Alan Wake โดยไม่เปิดแอร์ มันจะเป็นยังไง ฮ่าๆๆ สงสัยต้องเสียบสายพัดลมเป่า VGA ซะแล้ว
                      Last edited by PrTv; 28 May 2012, 11:20:09.

Comment

• จะมี 670 ref มาขายมั้ยน้า การ์ดสั้นแรงๆที่รอคอย

Comment

• สั่งไปเมื่อ วันนี้เค้าโทรมาบอกว่าของมาแล้ว แต่เราไม่ว่าง พรุ่งนี้ถึงไปรับของครับ *..* สั่งกับ JIB

ว่าแต่ P/S 650W 80plus พอใช้ไหมครับ? กับ 670 ผมหนาวๆ ร้อนๆ กลัวจะไปไม่รอดต้องซื้อไหม่ (งบเกลี้ยงแล้วสิ้นเดือน)

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by bnplay View Post
                            สั่งไปเมื่อ วันนี้เค้าโทรมาบอกว่าของมาแล้ว แต่เราไม่ว่าง พรุ่งนี้ถึงไปรับของครับ *..* สั่งกับ JIB

ว่าแต่ P/S 650W 80plus พอใช้ไหมครับ? กับ 670 ผมหนาวๆ ร้อนๆ กลัวจะไปไม่รอดต้องซื้อไหม่ (งบเกลี้ยงแล้วสิ้นเดือน)

ขอบคุณครับ
                            ไหวครับ

Comment

• ตัวเรปยังไงก็ต้องมาครับ แต่จะเป็นขอบตัวไหนก่อน ยากที่จะคาดเดาได้

และ 670 กับไฟ 650 ผมว่าเหลือๆครับ
                              พรุ่งนี้ผมจะเข้าพันทิปช่วงเที่ยง ถ้าอยากมานั่งทานกาแฟด้วยกันติดต่อมาหลังไมล์ได้เลยครับ คุยได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเงินกับผู้หญิง 555+

Comment

• Originally posted by PrTv View Post
                                แอร์ไหมครับ temp ห้องเท่าไหร่

ตอนผมลองกับ Gig (ซึ่งเขาว่า "ไม่" เย็นกว่า Asus ถึงจะ 3 พัดลมก็เหอะ) มันร้อนกว่าที่ว่ามาอยู่หน่อยครับ ลองกับ Dirt 3 / Diablo 3 / Alan Wake ได้ temp ประมาณ 72- สูงสุดโหนไป 80 พัดลม 50 ได้ อ้อ เกมที่ชิลๆมากเลยคือ Street X Tekken GPU load น้อยมาก (เปิด monitor อีกจอไว้คู่กันดู temp) temp ประมาณ 60 ปลายๆ - 70 เอง

ห้องแอร์แต่เปิดไม่หนาว (ผมขี้หนาว) เปิดประมาณ 27 เคส CM690 ปิดฝาเคส จริงๆีมีพัดลมเป่า VGA ติดที่ฝาเคสแต่ไม่ได้เสียบ ไม่อยากคิดเลยถ้าผมเล่น Alan Wake โดยไม่เปิดแอร์ มันจะเป็นยังไง ฮ่าๆๆ สงสัยต้องเสียบสายพัดลมเป่า VGA ซะแล้ว
                                ห้องไม่แอร์ครับ ตอนบ่ายๆ ร้อนๆ เลยครับ พัดลม 50 เหมือนกันแต่เงียบมากๆ

Comment

Working...
                                X