Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pongrapee0 View Post
    มีข้อสงสัย มีใครอัพเดท Bios ของ GIG มั่งไหมครับ ดูๆๆแล้วก็ไม่รู้ต่างกันตรงไหน เมื่อวานลองทำแล้วตามที่ในเว็บบอก ดันupไม่ผ่าน มันบอกว่า ตัว Bios กับ VGA ไม่เข้่ากัน งงแล้วมันจะปล่อยให้โหลดทำไมผมว่าผมก็ทำตามที่เว็ฐมันบอกทุกขั้นตอนแล้วนะ มีใครลองแล้วบอกด้วยนะครับขอบคุณครับ
    http://th.gigabyte.com/products/prod...?pid=4211#bios
    Originally posted by Crowner View Post
    ผม flash เป็นตัว F4 ได้นะครับ F12 ไม่ได้ซะงั้นอะ
    F4 ->NVIDIA Source BIOS Version:80.04.31.00.58
    F12 ->NVIDIA Source BIOS Version:80.04.31.00.09

ทั้งสองตัววันที่เดียวกัน 2012-07-13 แต่ F4 เลขของเวอร์ชั่นเยอะกว่า ตกลงอันไหนมันใหม่กว่า

Comment

• Pixel fillrate 27.4G Pixel/s ของผมทำไมมันน้อยจังหว่า

ของคนอื่นเท่าไหร่กันครับ

Comment

• ผมสมาชิกลำดับที่ 30 มาลาออกจากการเป็นสมาชิกครับ
        ตลอดเวลา 1 เดือนครึ่งที่เล่น Gigabyte GTX 670 มาไม่ผิดหวังครับ แต่มีเวลาเล่นเกมส์น้อยมากเลยครับ ท่านใดสนใจติดต่อได้ครับ
        http://www.overclockzone.com/forums/...-GV-N670OC-2GD

ขอบคุณสมาชิกที่ให้ความรู้ทุกท่านครับ

Comment

• Regi Reveived Begin Quot Quot CFM Req Parts O.K. Packaging Returned Closed
          07/11 07/11 07/11 07/27 07/27 07/18 07/28 07/28 07/28 07/28
          11:02 11:02 14:17 15:31 16:37 11:11 09:54 09:54 09:54 09:54

ลองตรวจความคืบหน้ากับทาง synnex แล้ว ผลคือซ่อมเสร็จแล้ว
          แล้วทีนี้จะใช้เวลาอีกกี่วันเหรอครับเค้าถึงจะส่งกลับมาที่ จิ้บ แล้วก็จะแจ้งทางผม

Comment

• กาดref คืออะไรครับ

Comment

• Originally posted by kikikokoza View Post
              กาดref คืออะไรครับ
              เอาเปนว่าไอครอบๆ = = แบบของทางผู้ผลิตอ่ะแบบไม่ได้ดัดแปลง
              ref

no ref

Comment

• Originally posted by kikikokoza View Post
                กาดref คืออะไรครับ
                Ref เป็นการ์ดที่สเปกมาจากผู้ออกแบบตรงๆ ไม่ได้เอามาดัดแปลงเพิ่มเติมได้แบบมาไงก็ตามนั้น
                Non ref ก็เป็นแตะเจ้าเค้าจะเอาไปออกแบบเองตามสไตล์ของแต่ละคน แต่ชิบที่ใช้ก็เป็นตัวเดียวกันครับ

Comment

• แล้วความแรงหละครับ

Comment

• Originally posted by artzaok View Post
                    เอาเปนว่าไอครอบๆ = = แบบของทางผู้ผลิตอ่ะแบบไม่ได้ดัดแปลง
                    ref

no ref
                    ไม่ใช่ครับ มันคือลายวงจร หรือจะเรียกลายว่าปริ้นดี pcb ซึ่งออกมาตามแบบของ nvidia

คงไม่อ้างอิงจากตัวคอบหรือพัดลมที่เหมือนหรอกนะครับ เพราะมันจะทำให้ อัพไบออสข้ามรุ่นไม่ได้ มันต้องเหมือนกันหมดทั้งลายปริ้น
                    Last edited by AMD69bit; 29 Jul 2012, 18:08:16.

Comment

• Originally posted by AMD69bit View Post
                      ไม่ใช่ครับ มันคือลายวงจร หรือจะเรียกลายว่าปริ้นดี pcb ซึ่งออกมาตามแบบของ nvidia

คงไม่อ้างอิงจากตัวคอบหรือพัดลมที่เหมือนหรอกนะครับ เพราะมันจะทำให้ อัพไบออสข้ามรุ่นไม่ได้ มันต้องเหมือนกันหมดทั้งลายปริ้น
                      งั้นผมต้องไป งมเข็มศึกษาใหม่ละหลงเข้าใจผิด

Comment

แล้วความแรงหละครับ
                        ความแรงจะเป็น nonref มากกว่าเพราะเค้าจะจับมัน oc ไปในระดับที่ดูแล้ว ทำให้การ์ดทำงานได้เป็นปกติ ส่วนสหญ่ก็เพิ่มจากมาตรฐาน ไม่มากนักครับ

Comment

• gig นี่จะใส่ bp กับเขาได้มั่งไหมครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by betabird View Post
                            gig นี่จะใส่ bp กับเขาได้มั่งไหมครับ อิอิ
                            ถ้าเป็น Ref. GTX 680 คิดว่าได้อยู่ครับ

Comment

• Originally posted by betabird View Post
                              gig นี่จะใส่ bp กับเขาได้มั่งไหมครับ อิอิ
                              Originally posted by Birdcomloso View Post
                              ถ้าเป็น Ref. GTX 680 คิดว่าได้อยู่ครับ
                              Gig ตอนนี้เป็น non ref ที่ PCB ต่างกับพวก 680 670 ยังใส่ไม่ได้ครับ ถ้าเป็น Gig Ref ไปซื้อมาใช่ได้อยู่ครับ
                              ของท่าน bird เดินทางมาอยู่นะครับ

Comment

• มาเข้าคลับจ้า asus gtx 670 dcII top รอมีงบจัดมา sli อีกตัว

Comment

Working...
                                X