Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by zeratul111 View Post
    สงสัยมานานแล้ว พวกเล่นการ์ดจอ 3-4 ใบนี่เขาฟังซาวด์ออนบอร์ดกันเหรอครับ ไม่มีที่ให้เสียบการ์ดเสียงเลย อยากรู้จริงๆ นะ เปิดภาพเทพๆ แต่เสียงกากๆ ไม่ขัดกันบ้างเหรอ

หรือว่าใช้ลำโพงแบบมี soundcard ในตัวต่อ usb เอาครับ
    ผมว่าเรื่องเสียงมันก็ฟังใครฟันมันแหละครับ อย่างผมฟังยังไงมันก็เหมือนกันแยกไม่เป็น

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
      สงสัยมานานแล้ว พวกเล่นการ์ดจอ 3-4 ใบนี่เขาฟังซาวด์ออนบอร์ดกันเหรอครับ ไม่มีที่ให้เสียบการ์ดเสียงเลย อยากรู้จริงๆ นะ เปิดภาพเทพๆ แต่เสียงกากๆ ไม่ขัดกันบ้างเหรอ

หรือว่าใช้ลำโพงแบบมี soundcard ในตัวต่อ usb เอาครับ
      ประมาณว่าเสียงช่างมัน ภาพจัดเต็ม เหอๆ

Comment

• ^RECEIVER แจ่มๆเดี๋ยวนี้ไม่กี่บาทแล้วครับ
        จะไปหนักที่ตัวลำโพงมากกว่า

Comment

• Originally posted by Mustin View Post
          แบบนี้หนะเหรอครับ

Comment

• อย่างผม เวลาใช้งานปกติก็ใส่ซาวส์ครับ
            แต่บางครั้งก็ต้องยอมปลดมันลงมากองไว้ข้างล่าง
            แต่เดี๋ยวนี้หา RECEIVER ในราคาประมาณ 25k ก็ได้แจ่มแล้วครับ
            หลังๆมาผมก็ไม่ได้เน้นตัวซาวส์หล่ะ แต่ไปเน้นตัว RECEIVER แทน

คนที่เล่นที่ชอบการ์ดจอเขาไม่ได้มีแค่ใบสองใบครับ บางคนอาจมีหลักสิบขึ้น
            ถ้ามีเวลาก็สลับเล่น ใช้งานจริงๆไม่เท่าไหร่ แต่ที่ซื้อเพราะใจรัก อิอิ

Comment

ต้องหาบอร์ดที่มี Pci-e 1x ที่อยู่เหนือ 16x ครับ ส่วนมากจะยัดกันตรงนั้น แ่ต่ sound on เดี๋ยวนี้ก็ใช่ย่อยนะ ... ค่าไฟคงจะบานน่าดู เอิ้กๆๆ
              Last edited by Birdcomloso; 27 Jul 2012, 17:11:12.

Comment

ซาวด์การ์ดมันก็ให้เสียงดีกว่าออนบอร์ดนิดเดียวเองนะครับ
                ใช้DAC Audio-GD ราคาพอกันก็เสียงดีกว่าเยอะแล้วครับ

Comment

• สมัครไปเมื่อ4วันที่แล้วยังไม่มีรายชื่อเลยครับท่านประธาน e25.gif
                  Attached Files
                  Last edited by TrueNoAE86; 27 Jul 2012, 18:31:20.

Comment

• Originally posted by TrueNoAE86 View Post
                    สมัครไปเมื่อ4วันที่แล้วยังไม่มีรายชื่อเลยครับท่านประธาน [ATTACH=CONFIG]1858895[/ATTACH]
                    โทษทีครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ อาจมีตกหล่นบ้าง
                    เดี๋ยวเจอหน้าจะเลี้ยงกาแฟแทนแล้วกัน 555

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                      โทษทีครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ อาจมีตกหล่นบ้าง
                      เดี๋ยวเจอหน้าจะเลี้ยงกาแฟแทนแล้วกัน 555
                      โอ้ ขอบคุณคร๊าบ 6f428754.gif

Comment

• เริ่มมีอาวุธหนักกันแล้วคลับนี้ จัดเต็มกันสุดๆ หน้าเดียวเจอ 3Way 4Wayเลยอิอิ อยากรู้ว่ามันดูดลมได้ไหมท่าน ดูๆแล้วแออัดยัดเยียดเพราะมันออกแบบมาเข้าเหลี่ยมใส่ไป4ใบยังกะเนื้อเดียวกันเลย

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                          อย่างผม เวลาใช้งานปกติก็ใส่ซาวส์ครับ
                          แต่บางครั้งก็ต้องยอมปลดมันลงมากองไว้ข้างล่าง
                          แต่เดี๋ยวนี้หา RECEIVER ในราคาประมาณ 25k ก็ได้แจ่มแล้วครับ
                          หลังๆมาผมก็ไม่ได้เน้นตัวซาวส์หล่ะ แต่ไปเน้นตัว RECEIVER แทน

คนที่เล่นที่ชอบการ์ดจอเขาไม่ได้มีแค่ใบสองใบครับ บางคนอาจมีหลักสิบขึ้น
                          ถ้ามีเวลาก็สลับเล่น ใช้งานจริงๆไม่เท่าไหร่ แต่ที่ซื้อเพราะใจรัก อิอิ
                          เล่น sound card ตัวไหนครับท่านประธาน

Comment

• soundcard ผมขาดไม่ได้เลยครับ จะให้ไปเล่น DAC ผมยังไปไม่เป็น เห็นว่าเหมาะฟังเพลง แต่ผมมันเกมเมอร์ mp3 แผ่นละร้อยยังไม่ค่อยอยากจะซื้อ
                            ตอนนี้ใช้ x-fi titanium HD อยู่ ตัวก่อนๆ ก็มี x-fi xtreme gamer, audigy LS เก่าสุดคือรุ่นอะไรไม่รู้แถมมากับจอฟิลิปส์ เปลี่ยนบ่อยพอๆ กับการ์ดจอเลย
                            พวก effect ต่างๆ กับกำลังขับนี่ onboard สู้ไม่ได้จริงๆ ไม่ว่าตัวไหน จะซื้อบอร์ดใหม่ผมไม่สนออนบอร์ดว่ามีอะไรบ้าง ขอแค่มีช่องใส่ soundcard ตัวนึงเป็นพอ

Comment

ท่านประธานพาดพิงถึงใครครับ.....อิอิ

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2

Comment

soundcard ผมขาดไม่ได้เลยครับ จะให้ไปเล่น DAC ผมยังไปไม่เป็น เห็นว่าเหมาะฟังเพลง แต่ผมมันเกมเมอร์ mp3 แผ่นละร้อยยังไม่ค่อยอยากจะซื้อ
                                ตอนนี้ใช้ x-fi titanium HD อยู่ ตัวก่อนๆ ก็มี x-fi xtreme gamer, audigy LS เก่าสุดคือรุ่นอะไรไม่รู้แถมมากับจอฟิลิปส์ เปลี่ยนบ่อยพอๆ กับการ์ดจอเลย
                                พวก effect ต่างๆ กับกำลังขับนี่ onboard สู้ไม่ได้จริงๆ ไม่ว่าตัวไหน จะซื้อบอร์ดใหม่ผมไม่สนออนบอร์ดว่ามีอะไรบ้าง ขอแค่มีช่องใส่ soundcard ตัวนึงเป็นพอ
                                x-fi titanium HD ตัวนี้ ขับพวก ture hd กับ dts hd ผ่าน RECEIVER ได้หรือเปล่าครับ ผมใช้ ASUS Xonar HDAV 1.3 อยู่ แต่ต้องใช้โปรแกรม TotalMedia Theatre และ เป็นพวกไฟล์ iso หรือ BDMV มันถึงขึ้นโชว์ ture hd กับ dts hd ได้ เลยอยากทราบข้อมูลเผื่อจะลองดูบ้าง

Comment

Working...
                                X