Announcement

Collapse
No announcement yet.

AA Anti-Aliasing กับ Ram มันคือของคู่กัน

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูยังไงว่าโหวตไปกี่คนเหรอ Kanano

Comment

• Originally posted by hinosuke View Post
      ดูยังไงว่าโหวตไปกี่คนเหรอ Kanano
      กดที่โหวตแล้วเอาเม้าไปจิ้มไว้ที่ Current Rating คับ

Comment

• แล้วการ์ดจอ พวก CF / SLI เช่น 5770CF เกมส์ที่รองรับ Muti GPU จะเห็นแรมมากกว่า 5870 ตัวเดียวหรือเปล่าครับ

Comment

• รู้สึกเท่าที่อ่านท่านเซียนๆคุยกัน น่าจะแรมไม่ได้เพิ่มเป็นเท่า ตามจำนวนการ์ดนะครับ

Comment

• Originally posted by Steviepong View Post
            แล้วการ์ดจอ พวก CF / SLI เช่น 5770CF เกมส์ที่รองรับ Muti GPU จะเห็นแรมมากกว่า 5870 ตัวเดียวหรือเปล่าครับ
            เเรมถ้า CF SLI นับเเค่ 1ใบครับไม่ได้คิดรวม

Comment

• ไม่ลองดู FXAA กันมั่งหรอ ผมพึ่งอ่านมาเมื่อกี๊ใน hardocp

Comment

• ก่อนปักหมุด : คนแห่เข้ามาอ่าน
                หลังปักหมุด : กระทู้เงียบ....

Comment

• เขาหาไม่เจอไม่รู้ว่าปักหมุด

Comment

• Originally posted by KAYAZUDA View Post
                    นี่คือเหตุผลที่เลือกใช้การ์ดเขียว จริงๆ 2 ค่ายผมเคยเปรียบไปแล้วนะ เหมือนรถ 2 ฝั่ง

เขียว รถอเมริกัน ดิบๆ เถื่อนๆ แรงม้ามาจาก CC ล้วนๆ สร้างด้วยพื้นฐาน คือ กรูจะแรงก็คือ CC หนักๆ ลูกสูบใหญ่ๆ รอบจัดไม่จัด ช่างแม่มมัน
                    แดง รถญี่ปุ่น เน้นเทคโนโลยี เครื่องเล็ก สเป็คแรงสูง รอบจัดๆ แรงด้วยกำลังอัดและ กล่อง ECU ที่จูนมา

คอร์น้อย คล้อคน้อย แต่ท่อโต เล่นกันแบบดุ้นๆ เลย (ชอบเพราะมันดิบๆเถื่อนๆ ก็แค่นั้นเอง) คือซื้อการ์ดมาแล้วมันคุ้มหน่อยเหมือนจ่ายซื้อแล้วได้เต็มๆ

แต่เป็นเฉพาะการ์ดรุ่นใหญ่ๆ นะ รุ่นตระกูล GT หรือ GF นี่ เหมือนทำมาแบ่งตลาดไปเฉยๆ แค่นั้นเองอ่ะ
                    แต่รถญี่ปุ่นประหยัดน้ำมันนะ แถมขับนุ่มได้อรรถรสกว่า 55 เกี่ยวไหมหว่า

Comment

• เออ ตกลง AA กับ Ram มันคือของคู่กัน ใช้มั้ย คือมันหลายหน้าขี้คล้านอ่าน อ่านไปหัวก้อประมวนผลไม่ได้ เพราะมันมีหลายหน้าหัวผมแรมมันน้อยอะสำรองข้อมูลได้ไม่เยอะ

สรุปให้หน่อยแล้วกัน
                      แต้งๆๆๆ
                      Last edited by imseeu; 29 Aug 2011, 01:25:54.

Comment

• Originally posted by Cal2Toon View Post

อยากจะดูอะไรก็ติ้กเลย ไม่ต้องดูกราฟ ทดสอบเอาเอง ^^
                        ทำไม ati 5850 ไม่มี memory usage อะ มีแต่ memory clock
                        msi of 5850 nb.jpg

ช่วยตอบข้อสงสัยทีคับ
                        Last edited by imseeu; 29 Aug 2011, 12:30:24.

Comment

• กดไลท์ครับผม

Comment

• Originally posted by vampiresk View Post
                            กดไลท์ครับผม
                            ไลท์ ที่ว่ามันอยู่ตรงไหนเหรอคับ ชี้ทางหน่อย

ตรงนั้นปะ
                            Last edited by imseeu; 29 Aug 2011, 14:05:24.

Comment

• ^
                              ^
                              ^

เอ่อ..... ไลท์ที่เค้าว่าคือไลท์แบบเฟชบุคครับ -*-

อัพรูปใหม่งามจริงๆ

Comment

• Originally posted by Kanano View Post
                                ^
                                ^
                                ^

เอ่อ..... ไลท์ที่เค้าว่าคือไลท์แบบเฟชบุคครับ -*-

อัพรูปใหม่งามจริงๆ

แล้วมันเกียวกับที่ผมถามมั้ย เฮ้ย!!!

Comment

Working...
                                X