Announcement

Collapse
No announcement yet.

AA Anti-Aliasing กับ Ram มันคือของคู่กัน

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Cal2Toon View Post
    ของเรา RX240 นะ ^^
    ขอเซ้งต่อ 3500ครับ เจอกันล่างมอ

Comment

• ดีลเลย

Comment

• Originally posted by Kanano View Post
        ขอเซ้งต่อ 3500ครับ เจอกันล่างมอ

ปล่อยแค่หม้อน้ำนะ ไม่ปล่อยทั้งชุด T_T

Comment

• ก็เขาจะเอาแค่หม้อน้ำแต่ให้เจ๊3500ไง

เดลเลย คุ้ม กำไรเป็นพันเลย

Comment

• Originally posted by xexalskyline View Post
            ก็เขาจะเอาแค่หม้อน้ำแต่ให้เจ๊3500ไง

Comment

• ตอนซื้อมาก็ไม่ได้เป็นชุดมันเลยน่ะ

อัพมา
              เปลี่ยน block เป็น EK
              ถังพักเพิ่ม
              อัพ Rs เป็น RX

ซื้อคุณ บิว มาน่ะ

Comment

• Originally posted by xexalskyline View Post
                ก็เขาจะเอาแค่หม้อน้ำแต่ให้เจ๊3500ไง

Originally posted by Kanano View Post
                งานเข้าแล้วเมิง อีอ้วน

Comment

• Originally posted by KAYAZUDA View Post
                  งานเข้าแล้วเมิง อีอ้วน
                  เปลี่ยนเป็นเงินเข้า แทนได้มั้ยพี่ กรอบเลยช่วงนี้ 555+

Comment

• Originally posted by Kanano View Post
                    เปลี่ยนเป็นเงินเข้า แทนได้มั้ยพี่ กรอบเลยช่วงนี้ 555+
                    พี่ก็เกลี้ยงเลยเหมือนกัน ไม่สบายรอบนี้หมดไป แค่ ชุดแรก 20000 กว่า ยังต้องรักษาตัวต่อเนื่องอีก เฮ้อ

แทบหมด งานก็ทำไม่ได้ 3 เดือนเลยนะ

Comment

• C8xAA กับ 8xAA ต่างกันยังไงหรอครับ เมื่อกี้ลองเบนมาร์คเกมส์ STREET FIGHTER IV ผลออกมา C8xAA ได้คะแนนเยอะกว่า 8xAA อีกครับ

Comment

• จำไม่ผิด C8XAA จะได้เยอะกว่าเพราะเป็น การ combind ทำอะไรนะ มันจะมี 4Xaa กับ อะไรอีกตัว เนี่ยแหละ (เรียกง่ายๆคือ ไม่ใช่ 8AA แท้ๆ น่ะครับ เป็น 4+4 (เท่าที่จำได้นะ) ) ผมยังมึนๆฤทธิยาอยู่ ช่วงนี้ สมองเบลอๆ เดี๋ยวไว้ฟื้นความจำได้ จะตอบให้นะครับ

แต่ ป๋า ฮีโน่ ถ้ารู้แล้วฝากตอบหน่อยดิ ช่วงนี้ผมยังพักฟื้นอยู่ มึน สนิท

Comment

• ลองเทสแล้วมันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่อะครับท่าน หรือเป็นเพราะเกมส์นี้มันไม่กินการ์ดจอเยอะเท่าไหร่

C8xAA

8xAA

C16xAA

Comment

• Originally posted by toptakachi View Post
                            ลองเทสแล้วมันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่อะครับท่าน หรือเป็นเพราะเกมส์นี้มันไม่กินการ์ดจอเยอะเท่าไหร่

C8xAA

8xAA

C16xAA

บางที อาจจะไปตั้งโหมดบังคับอะไรไว้หรือเปล่า

ผมเคยนะ เทสต์ Lost Planet 2 (จริงๆ เรียกว่าเป็นการวางยาแกล้งชาวบ้าน อิอิ)

ผลเทสต์โชว์เต็ม ศักยภาพครับ 32XQAA อะไรเนี่ยแหละ ทุกอย่างปรับสุดๆ หมด คะแนนพุ่งสุดยอด (แต่ความจริงแล้วผมไปกั้กไว้ที่ Nvidia control setting ให้มันบังคับ AA แค่ 4Xaa อ่ะ) อิอิ
                            มันเลยเป็นเหตุให้ผมไม่ค่อยเชื่อเรื่อง ผลเทสต์มากนัก ดูได้เป็นแนวทาง แต่ความจริง เราไม่อาจรู้ว่า มีลูกเล่นบางอย่างด้วยมั้ย ^ ^

Comment

• แต่ผมว่าไอ้ที่มีตัว C นำหน้านี้มันทำให้ภาพดูเงาขึ้นนะ (สังเกตุจาก Re 5)

Comment

• CSAA คือ Coverage Sampling ครับ...

http://developer.nvidia.com/csaa-cov...g-antialiasing

Comment

Working...
                                X