Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ำไม่ได้ล่อเป้า!! ทำไมถึงเทิดทูนระบบ Physx กันจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by hidden6069 View Post
    คุณไม่ใช้แต่ผมใช้ ผมใช้แล้วไปทำความลำบากใจให้ใครหรือก็ไม่ มีหรือไม่มีคนอยากใช้เท่านั้น(ย้ำว่าอยากจะใช้เท่านั้น)ก็หาข้อมูลเพื่อซื้อเขียวมาเปิดใช้งาน ส่วนใครที่ไม่อยากใช้ระบบนี้ก็ไม่ต้องใช้ไม่ต้องมาสนใจอะไร ถ้ามันลำบากใจมากกับระบบนี้ก็ปิดหูปิดตาไปเลยครับ สบายใจดี ทำไม่รู้ๆไป ส่วนผมใช้แล้วเห็นความแตกต่าง ก็ไม่ไปทำความลำบากใจให้ใครอีกนั่นแหละ คนที่เค้าซื้อมาใช้ส่วนมากเค้าหาคำตอบให้ตัวเองได้แล้วถึงซื้อมาใช้ (ผมก็คนนึง) ผมเลือกความคุณค่าที่ผมจะได้รับ เกมทำมารับระบบ ผมก็มีการ์ดไว้เผื่ออยากจะเปิดระบบเล่น มีดีกว่าไม่มี ถึงจะมีแล้วไม่เปิดระบบเล่น ผมก็พอใจ ใครจะทำไมผม จริงมั๊ยครับ ผมเองแฟนบอยทั้งสองค่ายแหละ และทั้งสองค่ายก็ดีคนละแบบ กลางๆที่สุด ตอบแบบนี้แล้วใครจะมีปัญหาก็มาเลยครับ!!!
    โดนใจครับ ชอบอันไหนก็ใช้อันนั้น อย่างคนที่ใช้ค่าแดงอยากใช้ Physx ก็มีวิธีทำอยู่ในกระทู้ของท่าน gonpofin ไปแค่นั้นเอง ส่วนใครว่าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องใช้

Comment

• เมื่อวานลองครบเลยหายค่องทันที รู้สึกเสียจัยมากทุกอย่างแพ้หมด ชนะก็ไอ้ตรงที่มีเนี่ยหล่ะ(เกมส์ที่เห็นๆก็ผูสนับสนุนทั้งนั้น) เซ็งไปรับของชนชั้นธรรมดามา ครอสฯ เล่นเกมส์แรงๆ+ดูหนังสีสวยๆดีกว่า

******ผิดหวังกะมันมมาก******

Comment

• แรง ลื่น เล่นได้ จบ

Comment

• จขกท ไม่มีรสนิยม ทางด้านนี้ก็ไม่เป็นไร แล้วแต่ความชอบน่ะ
          แม้แต่ลอยแตกของฝาผนังในเกม ผมยังหยุดมองเลย ชอบอะ ช๊อบบบบบบบ

Comment

• เมื่อวานลองครบเลยหายข้องทันที รู้สึกเสียใจมากทุกอย่างแพ้หมด ชนะก็ไอ้ตรงที่มีเนี่ยหล่ะ(เกมส์ที่เห็นๆก็ผู้สนับสนุนทั้งนั้น) เซ็งไปรับของชนชั้นธรรมดามา ครอสฯ เล่นเกมส์แรงๆ+ดูหนังสีสวยๆดีกว่า

*************ผิดหวังกับมันมาก************
            ปล ช่วยแก้คำผิดให้ครับ

Comment

• เฮ้อ คาดหวังจะมาอ่านเพื่อเพิ่มรอยหยัก เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องกะเขา กะลังจะซื้อการ์ดใหม่พอดี ยิ่งงงไปกันใหญ่ จะไปค่ายไหนดี จะใช้มันทั้งสองค่าย ก็มานั่งคิด ว่ายิ่งโง่ๆอยู่ด้วยเรื่องประกอบ จะประกอบใช้ทั้งสองค่ายในเครื่องเดียวกัน เดี๋ยวยุ่งตาย ยิ่งแก้ driver ไม่เป็นกับเค้าด้วย
              ไว้อีกสองสามเดือน เก็บเงินได้ก้อนใหญ่หน่อย จะไป CF , SLI ค่อยมาหาฟามรู้อีกที แค้นใจตัวเองยิ่งนัก แม่เคี่ยวเข็นให้ขยัน ดันเอาแค่พอผ่าน เลยอ่านไม่รู้เรื่อง
              แต่ผมชอบนะ ถ้าเล่นเกม แล้วสามารถปรับทุกอย่างได้สุดทุกเกม กับจอ 23 " ต้องขยันๆๆๆๆๆ ไม่ใช่ขยันเก็บความรู้ แต่เก็บตังเล่นมันหลายๆใบไปเลยดีกว่าแล้วจ้างเค้าประกอบเอา เพราะผมว่ายังมีอีกหลายคนที่ต้องการใช้ประสิทธิภาพสูงๆเพื่อการเล่นเกมที่สมบูรณ์ ไหลลื่น แต่ไม่มั่นใจว่าจะเลือกซื้ออย่างไร
              ยิ่งอ่านก็ยิ่งตัดสินใจไม่ถูก แถมประกอบเครื่อง ลง driver ไม่เก่ง เป็นแต่ใช้งาน

Comment

• Originally posted by Cal2Toon View Post
                วิจารณ์กันไปก็เท่านั้น

ใครพอใจมีเงินอยากซื้อมาใช้ก็ซื้อ

ใครไม่อยากใช้แต่มีเงินก้ซื้อสิ่งที่คุ้มค่า

แค่นั้นเอง จะจูงจมูก กันทำไม ^^
                +1 ครับเห็นบางคนเที่ยวพูดจูงจมูกคนอื่นอยู่ แฟนบอยมันก็เยอะกันทั้ง 2 ฝั่งแหละนะ ไม่ต้องไปโยนให้คนอื่นหรอก โยนกันไปมาเชียว
                Last edited by pakiller; 2 Aug 2010, 17:49:29.

Comment

• เข้ามาเสพ

Comment

• ข้ามปีละใครขุดขึ้นมาฟื้นฝอยกันวะ

Comment

• กำ ขุดขึ้นมาหรอเนีย หลงโพสต่อละ

ปล. โพสเสร็จเพิ่งจะมาอ่านหน้าสุดท้าย T T
                      Last edited by Zparda; 2 Aug 2010, 23:15:06.

Comment

• เมื่อก่อนก็คงไม่คิดกันหรอกครับว่า ระบบต่างๆในเกมต้องสมจริงขอแค่มันทำได้ตามสคิปที่วางไว้ก็พอ แต่มายุคหลังต้องการเน้นความสมจริง ไม่เฉพาะกระจก แสงเงา ลมพัดของ สิ่งต่างๆในเกมที่มันทำปฏิสัมพันธ์กันผู้เล่นด้วย แต่ตอนนี้มันยังไม่ค่อยเห้นอะไรมาก เหมือนมันยังไม่พัฒนาอย่างเต็มที่ หรือผู้สร้างยังเอามาใช้ได้อย่างเต็มที่อาจจะเป้นเพราะข้อจำกัดในเรื่องต่างๆ
                        แต่ก็ไม่เห้นจะมีใครเทิดทูนนิครับมีหรือไม่มีก็ยังเล่นเกมได้อยู่ดี

Comment

• ไหนๆ ผมก็เก็บเกี่ยวความรู้มาตั้งนาน รู้ในทางแง่ บวก ^^

Comment

• กระทู้ดัก...วาย

Comment

• มาถามคนตั้งกระทู้หน่อยว่าซื้อ vgaแรงๆมาเล่นแล้วเปิดความละเอียดต่ำคุณเอาไหม ผมตอบให้ก็ไดคุณ้ไมเปิด่ต่ำเพระภาพไม่สวยใช่ไหม
                              ก็เลยปรับสุดใช่ไหมถ้าคุณซื้อ 480gtxแต่เอามาเปิดต่ำๆไม่ลดลอยหยักปิดเงาคุณจะซื้อ480 gtxมาไหม
                              เพราะความระเอียดสูงจะให้ภาพทีดีก่วาเช่นตอนยิง
                              ตอนระเบิดอะไรเงี๊ยะ ได้อารมณ์สุดๆๆยิ่ง ถ้ามี physx ด้วยนะจะเห็นความต่างเยอะผมคนหนึ่งที่เล่น 9500 gt 9800gt /460gtxมันตาางกันมาก 9500กับ460gtxคุณลองเล่นดูนะว่ามันต่างกันอย่างไรแล้วจะรู้

Comment

• ผมขอตอบเฉพาะเรื่อง Physx ในฐานะที่ใช้การ์ดเขียว 8800 อยู่แล้วกันครับ

ผมไม่ได้รู้สึกพิเศษอะไรกับฟีเจอร์นี้ เวลาปรับความละเอียดในเกมส์ ถ้ามันปรับแบบ Optimal มาให้ผมก็ใช้แค่ที่มันปรับ ไม่เคยปรับสุด ฟีเจอร์ Physx นี่ มีก็ดี ไว้ดูความแตกต่าง ไม่มีก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเปิดแล้วทำให้กระตุกผมก็จะปิดทันที เพราะ "ผล" ที่ผมต้องการคือ ภาพสวยพอใช้และลื่นที่สุด

ถ้าตอบในมุมของผมว่าทำไมชอบการ์ดค่ายเขียว เอารวม ๆ ไม่เฉพาะฟีเจอร์ Physx ก็เรื่องของความเสถียรไดรเวอร์ บั๊กน้อย ถึงมีก็แก้เร็ว และไม่ค่อยมีปัญหากับเกมส์ แค่นั้นครับ หลายครั้งช่วงนี้ผมเกือบจะไปค่ายแดงกับ 5770 แต่พอ 460 ออกมา ผมก็เลยรอดูไปก่อนเลย

สรุปสั้น ๆ คือ ผมไม่ได้เทิดทูนฟีเจอร์นี้ ไม่ได้สนใจและไม่มีผลในการเลือกการ์ดครับ ขอแค่เกมส์ลื่น ดูหนังชัด พอครับ

Comment

Working...
                                X