Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ขาย 4850ไป ลองซื้อ 9800GTX+ มาเล่นดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขออภัยทุกๆท่านด้วยครับ รู้สึกว่า 9800GTX+ ของผมมันจะมีปัญหากับ Kaspersky 6.0 (พอดีมันแถมมากับบอร์ดเลยลงไปเล่นๆ)

ขอแก้คำที่ผมบอกว่า 4850 กับ 9800GTX+ แรงเท่าๆกันนะครับ

วันนี้ผมลองลงเครื่องใหม่อีกรอบ แล้วมาใช้ AVG แทน ผลคือ 9800GTX+ แรงกว่า 4850 อยู่เล็กน้อย - พอสมควรเลยทีเดียวครับ ค่อยคุ้มค่าส่วนต่างหน่อย

Comment

สัมผัสส่วนต่างได้ ทำให้รู้สึกว่าคุ้มขึ้นมาอีกนิดสินะ

ไม่มีการ์ดจอตัวไหนตั้งราคาผิดหรอก ทุกสิ่งทุกอย่างมันมีเหตุและผลในตัวเองอยู่แล้ว

คุณภาพตามราคาครับ

ผมมีความรู้สึกว่า กระทู้นี้จบแบบหักมุมแฮะ หรือยังไม่จบก็ไม่แน่ใจ บางทีอาจจะมีภาคต่อเป็นหนังไตรภาค? อิอิ

Comment

Originally posted by สับสน View Post
        ขออภัยทุกๆท่านด้วยครับ รู้สึกว่า 9800GTX+ ของผมมันจะมีปัญหากับ Kaspersky 6.0 (พอดีมันแถมมากับบอร์ดเลยลงไปเล่นๆ)

ขอแก้คำที่ผมบอกว่า 4850 กับ 9800GTX+ แรงเท่าๆกันนะครับ

วันนี้ผมลองลงเครื่องใหม่อีกรอบ แล้วมาใช้ AVG แทน ผลคือ 9800GTX+ แรงกว่า 4850 อยู่เล็กน้อย - พอสมควรเลยทีเดียวครับ ค่อยคุ้มค่าส่วนต่างหน่อย

เเจ๋มเป็ดมากครับ

Comment

ผมเองก็ชอบค่อยเขียว ค่ายแดงเคยใช้ใน notebook ชิพเซ็ตมันเดี้ยงไปแล้ว
          ค่าซ่อมตั้ง 6000 บาท อีกอย่างเรื่อง driver ด้วยอันนี้ส่วนตัวนะ
          ปัจจุบันค่ายแดงคงดีขึ้นเยอะแล้วล่ะ

Comment

Originally posted by ARES View Post
            สัมผัสส่วนต่างได้ ทำให้รู้สึกว่าคุ้มขึ้นมาอีกนิดสินะ

ไม่มีการ์ดจอตัวไหนตั้งราคาผิดหรอก ทุกสิ่งทุกอย่างมันมีเหตุและผลในตัวเองอยู่แล้ว

คุณภาพตามราคาครับ

ผมมีความรู้สึกว่า กระทู้นี้จบแบบหักมุมแฮะ หรือยังไม่จบก็ไม่แน่ใจ บางทีอาจจะมีภาคต่อเป็นหนังไตรภาค? อิอิ
            จบแล้วครับ ผมผิดเองล่ะ ที่รีบสรุปเร็วไปหน่อย ตอนแรกผมก็ว่าทำไมเล่นเกม GRID มันหนืดๆ กระตุกๆกว่าตอนใช้ 4850 พอสมควรเลย แถม เล่นๆอยู่ ภาพรถหายแวบไปแวบมา ผมเลยลองปรับภาพต่ำสุดๆ ปรากฎว่าเหมือนเดิมหนืดๆกระตุกๆภาพแวบๆ เลยลองปิดแอนตี้ไวรัสดู ลื่นปื๊ดเลย หายอาการที่ว่าภาพรถหายแวบๆแล้วด้วย จัดการลงเครื่องใหม่อีกรอบ ลองเทสดูอีกที แจ๋มเป็ด ถึงภาพจะไม่สวยเท่า 4850 ก็เหอะ แต่ลื่นกว่าอย่างเห็นได้ชัดเลย

Originally posted by terry12 View Post

เเจ๋มเป็ดมากครับ
            ขออภัยด้วยท่านที่ทำให้สับสน ถ้างบถึงแล้วไม่สนใจเรื่องสีสรรสักเท่าไหร่ 9800GTX+ ไปเลยครับ
            Originally posted by DMZ View Post
            ผมเองก็ชอบค่อยเขียว ค่ายแดงเคยใช้ใน notebook ชิพเซ็ตมันเดี้ยงไปแล้ว
            ค่าซ่อมตั้ง 6000 บาท อีกอย่างเรื่อง driver ด้วยอันนี้ส่วนตัวนะ
            ปัจจุบันค่ายแดงคงดีขึ้นเยอะแล้วล่ะ
            เรื่องไดรเวอร์ผมยังไม่เคยมีปัญหากับค่ายแดงเลยอ่ะ ใช้มาแทบทุกซีรี่ย์ หรือ อาจจะเป็นเพราะผมไม่ค่อยได้เล่นเกมเท่าไหร่มั้ง เล่นอยู่ไม่กี่เกม

Comment

สรุปให้ใหม่ในหน้าแรกแล้วนะครับ ขออภัยแฟนๆค่ายเขียวด้วยนะครับ ผิดพลาดไปเล็กน้อย

Comment

เเจ๋มครับ อิอิ

Comment

สรุปใหม่ดีกว่าเดิม ถูกใจสาวกเขียว

Comment

Originally posted by terry12 View Post
                    เเจ๋มครับ อิอิ

Originally posted by Ajuiy View Post
                    สรุปใหม่ดีกว่าเดิม ถูกใจสาวกเขียว
                    ก็แค่ความเห็นของคนคนนึงอ่ะครับ ผมเองก็ไม่ได้เป็นแฟนค่ายไหนนะ เขียนไปตามความรู้สึกตัวเองล่ะครับ ตอนแรกรีบร้อนไปหน่อย ลอง 9800GTX+ เครียดเลยคิดในใจทำไมมันห่วยจัง (ขายการ์ดเก่า+เงินไปอีกร่วมๆ2000บาทแต่ได้ของห่วยกว่าเดิมเครียด อิอิ ) เสร็จแล้วก็มาตั้งกระทู้ สรุปว่าผม user error ซะเอง ขออภัยอีกครั้งครับ คราวหน้าจะลองเทสนานๆหน่อยค่อยมาแสดงความคิดเห็นครับ

Comment

9800 + ท่านใช้ไดเวอร์ตัวไหนอยู่คับ

Comment

Originally posted by scops View Post
                        ยังไงท่าให้เลือก 2 ตัวนี้ผมเอา 9800GTX+ ดีกว่าเพราะว่าไหนๆก็แรงเท่าๆกันแล้วในตัว9800GTX+ มันมีระบบประมูลผมทาง Physic มาด้วยทำให้เกมสืที่ Support สมจริงมากกว่า
                        ท่านจะขายเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by คนกันเอง View Post
                          9800 + ท่านใช้ไดเวอร์ตัวไหนอยู่คับ
                          177.83 ครับ

Comment

เอาถังดับเพลิงไหมทางทางกระทู้ร้อนแรงเหลือเกิน

ปล. คุณชอบค่ายไหนก็เอาค่ายนั้น ใช้กาดที่คุณคิดว่า คุณใช้แล้วสบายใจที่สุด
                            ปล2.ผมชอบAMD ก็ใช้ATI ไม่เถียง เพราะความชอบ
                            ปล3.ถ้าคนไม่รู้จักกาดจอ ก็จะโดน เจ้าของร้านเป่าหูซื้อNVIDIA ไปง่ายๆ อันนี้จาประสบการณ์ ตามบ้านนอก

Comment

"สับสน" จริงๆครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณ จขกท สำหรับGPU-Z ครับ
                                พอดีจะเอามาเทียบกับของผมว่ามันตรงกันรึเปล่า

Comment

Working...
                                X