Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ ATI เจ๋งกว่า Nvidia ตรงไหน ดูแล้ว Nvidia เจ๋งกว่าโครตเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by AlohamanZ View Post
    โห้...ตอนที่เค้าตั้งกระทุ้นี้แรก ผมยังใช้กาดเขียวอยู่เลย ชอบเขียว ตอนนั้นใช้ 8600GT
    มาวันนี้ ดันมาชอบแดงอีกแล้ว เห่อๆๆๆ ตอนนี้ใช้ HD 6790
    ส่วนตัวผมคิดว่าดีทั้งคู่ครับ มีบ้างที่จะวิ่งแซงกัน เหมือนวิ่งพลัด 4*100 อยู่ที่จังหวะ
    ส่วนตัวแล้วไม่สนที่ค่ายเท่าไร สนที่ราคาอ่ะ ถูก แรง พอละ

Comment

• มันเป็นวิถีแห่งแดง-เขียวในตำนานครับ เราต้องสืบทอดกระทู้นี้ต่อไป เพื่อคนรุ่นหลัง

และต่อไปนี้ทุกปี ควรที่จะมีคนขุดขึ้นมาเพื่อบูชา เพื่อให้แรงศรัทธาแกร่งกล้า เป็นที่เล่าขานกันต่อไป

Comment

• เมื่อก่อนเล่นของค่ายเขียว ปัจจุบันค่ายแดง ถูกใจมากมาย
        ภาพสด เล่นเกมภาพสวยดีครับ แต่เรนเดอร์มนจะตกลงมานิดนึง
        ผมเล่ AION Online ปรับสุด ภาพอย่างเทพ ของค่ายเขียวปรับสุดไม่ได้ มันกระตุกมากมาย ไม่รู้ทำไม
        ทั้งที่สเปคการ์ดจอ ไม่ต่างกัน

Comment

• ข้อดีข้อเสียมีเหมือนกัน ทุกค่าย

บางคน ซวย สุดๆซื้อมือ 1มา เล่นๆไปดับ ต้องเคลม กันภายในไม่กี่ ช.ม ยังมีเลยครับ(ผมคนนึง!)

สรุปว่า ใจรักค่ายไหนก็ไปค่ายนั้นครับ จบ!

Comment

• อันเชิญแอดมินมาล็อคกระทู้ด้วยครับ ทั้งเก่า ทั้งล่อเป้า ไม่รู้จะขุดกันขึ้นมาทำไม

Comment

• คุณทีฉันที

Comment

• Originally posted by PinBall View Post
                จะเทิดทูลอะไรกับค่ายการ์ดจอนักหนาครับ มันทำมาหลอกฟันเบี้ยในกระเป๋าเรานั่นแหละ ไม่ต้องพยายามไปเชียร์มันมากหรอกครับยังไงมันก็ไม่ให้ใช้ฟรีหรอก
                Last edited by trtommy83; 18 Jan 2012, 11:23:50.

Comment

• ^^

555555+ ก้ว่ากันไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 555555555+

Comment

• แต่ป๋มก้ใช้นะ ATI HD4850

Comment

• อิอิ

Comment

• ช่วงนี้กระแสแดงกำลังแร๊งง เพิ่งออก serial 7 มาใหม่เอี่ยม สงสัยจะขุดกันเอาฤกษ์เอาชัย ต้มมาม่ากินกันต่อ ไม่ก็เป้าคงจะใกล้กระจายแหละ ก็ล่อเป้ามาจะ 4 ปีแล้วนะเนี้ย

ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์วิถีแห่งแดงและเขียวหน่อยเถอะ =__=''

ปัจจุบันใช้ XFX Geforce 9800GTX+ ใช้มา ถ้าถึงมีนาคมปีนี้ ก็จะครบ 3 ปีพอดี
                        ใช้มายังไม่ งอแง๊ เล่นได้ตลอดไม่มีปัญหา ล่าสุดก็ใช้เล่น Blade & Soul ไป วัดเฟรมเรตอยู่ที่ประมาณ 25-35 แต่ถ้าต่ำสุดที่ save ภาพไว้ดูที่ 16เฟรม Max 55 เฟรม
                        ก็พอโอเค ภาพพอสวยอยู่ ยังคิดอยู่ว่าถ้าใช้การ์ดแดงแล้วภาพจะสวยกว่านี้อีกมั้ย แต่ยังไม่มีกาต๊างค์จะทดสอบเลย

Comment

• Originally posted by oLunatico View Post
                          จบเลยกำลังจะคิดมุขตอบ
                          on board ก็มีแยกค่าย !

Comment

• โห กระทู้ ในตำนาน
                            ส่วนตัวผมใช้ ATI 4850 ยังชิวอยู่ครับ
                            ณ ปัจจุบัน เรื่องDriver ออกเยอะ ออกทุกเดือน
                            มีปัญหาก็ใช้ตัวเก่า ครับ แต่ส่วนใหญ่อัพแล้วจะโอเคขึ้น
                            ลองศึกษา พี่ที่ประกอบคอมฯ เชี่ยวๆ ก็แนะ Nvidia
                            ผมก็สนใจ นะ จัดคอมคราวหน้าคงไม่พ้น ต่ำๆ EVGA GTX560ti ครับ จัดไป

ถ้าความเห็นส่วนตัวแล้ว เกมระดับที่ใช้กราฟฟิคหนัก
                            จะวัดจริงๆ ก็ battle field 3 ละครับตอนนี้ ปรับ Max ทุกอย่าง
                            เท่าที่ผ่านประสบการณ์มา BF2 bad company ผมจัดให้เพื่อน i5/ATI 5850
                            ลื่นแรง เนียน แต่เวลา เจอแดด+ระเบิดควัน นี่ถึงกับสะดุด ครับ
                            เกมนี้ แลคไม่ได้ครับ แลคคือตาย ตอนนี้ 5850 ชุดนั้นก็เล่น BF3 ได้ระดับกลางๆ กระตุกบ้างครับ
                            เครื่องน้อง i5 2500K ไม่ OC + asus 560 CUII TOP 925 mhz ไม่ Ti นะ เล่นชิวเลยครับ
                            เพื่อนอีกคน ก็ 6870 CUII ก็เหมือนกัน ก็เล่นสบายครับ ณ ตอนนี้
                            ผมว่าเรื่องพวกที่ ATI จะกระตุกบางช๊อต
                            Nvidia จะทำได้เวิร์กกว่าครับ
                            ผมก็ตัว อยู่แดง ครับ ใจไปเขียว จบ 55

Comment

• แดง มันร้อนแรงแสบคอ

เขียว มันเย็นสดชื่นชุ่มคอ

แถม

ฟ้า มันออกเบาๆ นุ่นๆ

5555+ เลือกเอา จะเสพแบบไหน

Comment

• Comment

Working...
                                X