Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ ATI เจ๋งกว่า Nvidia ตรงไหน ดูแล้ว Nvidia เจ๋งกว่าโครตเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนใช้เป็นเขาก็แก้ปัญหาได้ เรี่อง Driver เรื่องเล็ก มากๆ ตังผมผมตัดสินใจได้ ถ้า amd มันไม่ดีจริง Xbox 360 กับ nextgen PS4 คงไม่ใช้ AMD ATI หรอก

Comment

• Originally posted by jigza View Post
      เท่าที่รู้ ผมใช้แดงเพราะเสียงออก HDMI ซึ่งเขียวผมยังไม่เจอ

อ้าวมีด้วยหรอผมไม่รู้จริงๆครับ แนะนำหน่อยครับตัวไหน ผมคิดถึง PHYSX จะแย่แล้วครับ
      รุ่นใหม่ๆรู้สึกจะมีหมดนะ

ของผมใช้ 560ti soc

Comment

• เข้ามาดูว่าใครขุด -*-

Comment

• มันอยู่ที่จังหวะ+ทรัพย์สิน => ช่วงไหนอยากได้เมื่อไหร่+มีเงิน+ความพอใจ+ความชอบ = ซื้อใช้
          จะเขียวจะแดงขอให้มัน = เร็ว+แรง+ลื่น แค่นี้ก็พอมั้ง

Comment

• จขกท หาวิธีเรียกร้องความสนใจได้ดีครับ

อ่านก็รู้แล้วว่าจงใจก่อการดราม่า

Comment

• นี่สินะกระทู้ในตำนานเมื่อ 4 ปีที่แล้วคนขุดสดยอด!!!
              ว่าแต่ว่าจุดประสงค์ในการขุดนี้เพื่อ...

Comment

• Originally posted by aoythai View Post
                นี่สินะกระทู้ในตำนานเมื่อ 4 ปีที่แล้วคนขุดสดยอด!!!
                ว่าแต่ว่าจุดประสงค์ในการขุดนี้เพื่อ...
                +1 ...55555

Comment

• เห็นนานแล้ว แต่ไม่เคยเขียนอะไร คิดว่าเป็นกระทู้แฟนบอย

แต่พอดีช่วงนี้ผมตั้งใจจะถอยการ์ดจอใหม่ เลยมาศึกษาการ์ดจอของทั้ง 2ค่าย ซึ่งขอบอกตรงนี้เลยว่าผมใช้ได้ทั้ง2ค่าย และเคยใช้มาแล้วทั้งคู่ แล้วก็ไม่ได้มีอคติใดๆทั้งสิ้น

แต่หลังจากดูกระทู้คลับการ์ดจอมาหลายๆตัว... การ์ดจอของATIมักมีคนในคลับด้วยกันเอง ถามถึงเรื่องเวอร์ชั่นของไดร์เวอร์เสมอๆ
                  คือประมาณว่ามาคุยกันว่าใช้ไดร์เวอร์เวอร์ชั่นนี้แล้วไม่เวิร์คนะ กลับไปใช้ตัวเดิมดีกว่า ตัวนี้มีปัญหาภาพลาย ภาพมาครึ่งจอ อะไรทำนองนี้ แทบทุกคลับของATI

ซึ่งผมดันกำลังสนใจ6850-6870อยู่
                  คือ ผมอยากได้การ์ดจออะไรก็ได้ที่คุ้มค่า แต่ขอให้อย่าใช้ไฟเกิน650W(ไม่เอา7970นะ) เพราะคอมผมเปิด24ชม./7วัน ก็เลยหวั่นๆทั้งค่าไฟ(จ่ายเอง) ทั้งเรื่องวุ่นวายจากไดร์เวอร์

กลับกัน ทางฝั่งnvidiaกลับไม่มีปัญหาเรื่องเวอร์ชั่นของไดร์เวอร์เลย จะมีปัญหาก็เป็นเรื่องประสิทธิภาพมากกว่า ว่าเหลื่อมล้ำกับตัวไหน ราคาเท่าไหร่ คุ้มค่ามั๊ย ตัวไหนดีกว่า อะไรทำนองนี้

ผมเลยขอดันเพื่อความรู้1ที ว่า การ์ดจอATI มีปัญหาเรื่องเวอร์ชั่นการ์ดจอมากมั๊ยครับ หรือเป็นแค่บางตัว บางรุ่น บางเวอร์ชั่น (ปัจจุบันผมใช้gts250 อยู่ ไม่มีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์อะไรเลย หรือบางทีอาจจะมี แต่ผมโง่ไง เลยไม่รู้)
                  เพื่อประกอบการตัดสินใจของผมในการซื้อครับ^^

Comment

• แจมนิดนึง
                    ผมเคยใช้ HD 2600XT DDR 4 การ์ดตัวนี้ให้สีสวยมากๆในสายตาผมนะ แถมไม่แพงด้วย
                    แต่ผมชอบเล่นเกม มันมีปัญหาเรื่องได้เวอร์จริงๆ(ในตอนนั้นนะครับ)บางเกมเด้งหลุด บางเกมเข้าไม่ได้เลย
                    ก็เลย เปลี่ยนมาเล่น 8600 GTS แทนปัญหาเหล่านั้นก็หมดไปเล่นเกมลื่นกว่าเก่านิดนึง
                    แต่สีสันมันสู้ 2600 XT ไม่ได้เลยอ่ะ ผมชอบเล่นเกมก็เลยเลือกทางเขียว
                    แต่ผมก็ยังชอบ HD 2600XT DDR 4 และเก็บไว้ในใจเสมอมา

Comment

• แจมนิดนึง

ใช้ 9800 GTX+ อยู่ อีกเดือนนึงครบ 3 ปี (หมดประกันพอดี)
                      มันมีอาการ ซ่อนเสีย
                      มันเสียแบบแอบๆน่ะครับ ทำให้เครื่องเปิดได้ยาก รีสตาร์ทเครื่องได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แล้วก็ ไดร์เวอร์ลงไม่ได้ ลงปุ๊บ จอดับปั๊บ
                      ทั้งนี้ hardware ตัวอื่นเป็นของใหม่หมดนะครับ ยกเว้นแต่การ์ดจอ PSU ก็วัตเต็ม 650 watt

นี่ว่าจะไปเล่น ATI ดูครับ

ปกติ สีเขียวตลอด กี่เครื่องๆ ก็สีเขียว

กำลังเอาสีเขียวไปเคลม

Comment

• Originally posted by guran View Post
                        เห็นนานแล้ว แต่ไม่เคยเขียนอะไร คิดว่าเป็นกระทู้แฟนบอย

แต่พอดีช่วงนี้ผมตั้งใจจะถอยการ์ดจอใหม่ เลยมาศึกษาการ์ดจอของทั้ง 2ค่าย ซึ่งขอบอกตรงนี้เลยว่าผมใช้ได้ทั้ง2ค่าย และเคยใช้มาแล้วทั้งคู่ แล้วก็ไม่ได้มีอคติใดๆทั้งสิ้น

แต่หลังจากดูกระทู้คลับการ์ดจอมาหลายๆตัว... การ์ดจอของATIมักมีคนในคลับด้วยกันเอง ถามถึงเรื่องเวอร์ชั่นของไดร์เวอร์เสมอๆ
                        คือประมาณว่ามาคุยกันว่าใช้ไดร์เวอร์เวอร์ชั่นนี้แล้วไม่เวิร์คนะ กลับไปใช้ตัวเดิมดีกว่า ตัวนี้มีปัญหาภาพลาย ภาพมาครึ่งจอ อะไรทำนองนี้ แทบทุกคลับของATI

ซึ่งผมดันกำลังสนใจ6850-6870อยู่
                        คือ ผมอยากได้การ์ดจออะไรก็ได้ที่คุ้มค่า แต่ขอให้อย่าใช้ไฟเกิน650W(ไม่เอา7970นะ) เพราะคอมผมเปิด24ชม./7วัน ก็เลยหวั่นๆทั้งค่าไฟ(จ่ายเอง) ทั้งเรื่องวุ่นวายจากไดร์เวอร์

กลับกัน ทางฝั่งnvidiaกลับไม่มีปัญหาเรื่องเวอร์ชั่นของไดร์เวอร์เลย จะมีปัญหาก็เป็นเรื่องประสิทธิภาพมากกว่า ว่าเหลื่อมล้ำกับตัวไหน ราคาเท่าไหร่ คุ้มค่ามั๊ย ตัวไหนดีกว่า อะไรทำนองนี้

ผมเลยขอดันเพื่อความรู้1ที ว่า การ์ดจอATI มีปัญหาเรื่องเวอร์ชั่นการ์ดจอมากมั๊ยครับ หรือเป็นแค่บางตัว บางรุ่น บางเวอร์ชั่น (ปัจจุบันผมใช้gts250 อยู่ ไม่มีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์อะไรเลย หรือบางทีอาจจะมี แต่ผมโง่ไง เลยไม่รู้)
                        เพื่อประกอบการตัดสินใจของผมในการซื้อครับ^^
                        GTS250 ใช้ไดร์เวอร์เวอร์ชั่นไหนครับ

ไม่รู้เหรอครับว่าหลายคนไม่สิ เกือบทั้งบอร์ดเค้าบ่นกันจะตายแล้วว่าพวกไดร์เวอร์ Nvidia Ver 285 มีปัญหาเยอะมาก หยุดทำงานตลอดเวลา

มีปัญหากับเกมนู้นเกมนี้บ้าง ขนาดผมยังเป็นเลย ถ้าใครไม่เป็นก็โชคดีไป

ส่วน AMD ถ้าลงตัวจากเว็บตลอดและลบให้หมดตอนอัพเวอร์ชั่นมันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

อีกอย่าง 7970 ไม่ได้กินไฟมากอย่างที่คิดนะครับ มันเป็นการ์ดจออะไรไม่รู้ แรงปาด 580 แต่กินไฟสูงสุดแค่ 470

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                          ส่วน AMD ถ้าลงตัวจากเว็บตลอดและลบให้หมดตอนอัพเวอร์ชั่นมันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

อีกอย่าง 7970 ไม่ได้กินไฟมากอย่างที่คิดนะครับ มันเป็นการ์ดจออะไรไม่รู้ แรงปาด 580 แต่กินไฟสูงสุดแค่ 470
                          +1 คับ กินไฟน้อยกว่า 6970 ซะอีก แต่แรงกว่า 580

Comment

• กุใช้ onbord

Comment

• โห้...ตอนที่เค้าตั้งกระทุ้นี้แรก ผมยังใช้กาดเขียวอยู่เลย ชอบเขียว ตอนนั้นใช้ 8600GT
                              มาวันนี้ ดันมาชอบแดงอีกแล้ว เห่อๆๆๆ ตอนนี้ใช้ HD 6790
                              ส่วนตัวผมคิดว่าดีทั้งคู่ครับ มีบ้างที่จะวิ่งแซงกัน เหมือนวิ่งพลัด 4*100 อยู่ที่จังหวะ

Comment

• Originally posted by _Ovel2 View Post
                                กุใช้ onbord
                                จบเลยกำลังจะคิดมุขตอบ

Comment

Working...
                                X