Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

PSU รึ ? ก็ยังหาเรื่อยๆ คับ แต่ถ้าการ์ดจอนิ Asus ผมแบนมันตั้งแต่มียันต์กันแกะล่ะ - -

อยากใด้แบบขาวหน้าหลังน่ะคับ หลังดำแบบนั้นไส่เคสไปก็กลายเป็นดำอยู่ดี

ตอนนี้ไช้ 950 EXOC White อยู่ หน้าขาว ไฟขาว หลังขาว โอเคหมด ยกเว้นต่อไฟเพิ่มนี่เหละ น่าจะทำ 1050ti EXOC ไม่ต่อไฟเนอะ จะแหล่มมาก

Comment

อยากให้มีกูรูมาตั้งกระทู้ UPS บ้างจัง

Comment

Originally posted by xีหมาทอด View Post
        อยากให้มีกูรูมาตั้งกระทู้ UPS บ้างจัง
        ต้องทางท่าน Shifu กับ ท่าน OSXP แล้วครับงานนี้

Comment

กระทู้มีสาระ หลายๆคนมีตรรกะผิดมากๆ จัดสเปคชิ้นอื่นอย่างเทพเหลืองบจัด PSU สุดท้ายย พี่ๆ PSU เอาถูกๆ 1พันพอ WTF !!!
          อุปกรณ์อื่นเป็นหมื่น ครึ่งหมื่นคุณจ่ายได้ ทำไม PSU ถึงชอบคิดแบบนี้ ผมอยากถามว่า อะไรคือตัวแปลงไฟบ้านจ่ายให้อุปกรณ์ในเครื่องคุณนิ ?
          ชอบจัดตัวถูกๆ ตามแรงอวย ไม่ศึกษา แล้วก็เจอปัญหาจุกจิ๊ก โน่นนี่นั่น ลากอุปกรณ์อื่นลงนรกไปด้วย หรือ ถึงขั้นระเบิดก็มี
          ปล.ถึงแม้ PSU ที่เค้าว่าดี มันก็อาจจะมีปัญหาได้ เป็นธรรมดา แต่ความเสี่ยงย่อมน้อยกว่าเช่นเดียวกัน
          ปรับความคิดกันหน่อยนะ ถ้าใครได้มาอ่านแล้วยังคิดโดยใช้ตรรกะแบบที่ผมว่า

Comment

Originally posted by good11 View Post
            กระทู้มีสาระ หลายๆคนมีตรรกะผิดมากๆ จัดสเปคชิ้นอื่นอย่างเทพเหลืองบจัด PSU สุดท้ายย พี่ๆ PSU เอาถูกๆ 1พันพอ WTF !!!
            อุปกรณ์อื่นเป็นหมื่น ครึ่งหมื่นคุณจ่ายได้ ทำไม PSU ถึงชอบคิดแบบนี้ ผมอยากถามว่า อะไรคือตัวแปลงไฟบ้านจ่ายให้อุปกรณ์ในเครื่องคุณนิ ?
            ชอบจัดตัวถูกๆ ตามแรงอวย ไม่ศึกษา แล้วก็เจอปัญหาจุกจิ๊ก โน่นนี่นั่น ลากอุปกรณ์อื่นลงนรกไปด้วย หรือ ถึงขั้นระเบิดก็มี
            ปล.ถึงแม้ PSU ที่เค้าว่าดี มันก็อาจจะมีปัญหาได้ เป็นธรรมดา แต่ความเสี่ยงย่อมน้อยกว่าเช่นเดียวกัน
            ปรับความคิดกันหน่อยนะ ถ้าใครได้มาอ่านแล้วยังคิดโดยใช้ตรรกะแบบที่ผมว่า
            ครับ คนซื้อก็ต้องมีข้อมูลในมือบ้าง บางรุ่นคุณภาพเท่าตัวที่แพงกว่าก็มี บางรุ่นราคาไม่แพงจ่ายไฟดีแต่มีข้อด้อยอย่างอื่นก็ต้องดูให้ดี

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
              สองตัวนี้อยู่บ๊วยในตารางเลยเห็นมั้ยครับ?? ดูพวกที่คะแนน 8.0ขึ้นไป ได้8.5ก็ยิ่งดี
              เศร้าใจเลยผมใช้fsp hexa+ 550w อยู่บ้วยเลย5555+ ตอนนั้นรีบ ไม่มีกระทู้แนะนำดีๆแบบนี้ ว่าแต่psuสปอนเซอเว็ปเราไม่ติดอันดับกับเขาเลยหรอ
              Last edited by :[HARDMAN]:; 11 Dec 2016, 22:27:40.

Comment

ตอนนี้เล็งไว้สามตัวนี้ครับ Super flower , Coolermaster V1200 , Seasonic PRIME

ปัจจุบันใช้ Seasonic 850W 80+ Gold X Series

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                  ตอนนี้เล็งไว้สามตัวนี้ครับ Super flower , Coolermaster V1200 , Seasonic PRIME

ปัจจุบันใช้ Seasonic 850W 80+ Gold X Series
                  Super flower ตัวไหนครับ??
                  ปล. Coolermaster V1200 มีขายที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by good11 View Post
                    สมัยหนุ่มๆ ผมก็เคยเป็น เพราะไม่เคยศึกษา
                    พอเครื่องดับบ่อยๆ เวลาเล่นเกมส์ ถึงรู้ว่า เฮ้ย ไม่ใช่ละ
                    ตอนนั้นเลยไปจัด Tagan BZ700 มาถึงได้ใช้ของดีๆ มาตลอด

Comment

เมื่อก่อนนู้นสมัยแต่งคอมแรกๆ เคยใช้ tsunami 500w กับ gtx460 โอซีแล้ววูบ ต้องเปลี่ยน

เปลี่ยนมาใช้ nox 630w แต่มันไม่ 80+ ก็วูบอีก หลังจากนั้นผมก็หันมาให้ความสำคัญกับ psu เต็มที่

ใช้ xfx, superflower, silverstone ปัจจุบันนี้ผมใช้ RM850x

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                        Super flower ตัวไหนครับ??
                        ปล. Coolermaster V1200 มีขายที่ไหนครับ

SuperFlower Leadex Platinum 1000W White ครับที่เล็งไว้ แต่ก็นะเสียดาย Seasonic ที่ใช้อยู่เหมือนกัน จะเปลี่ยนเพราะกิเลส แสงไฟครับ

ร้าน JET ฟอจูน ลองสอบถามในเพจวันนี้แล้ว บอกมีของครับประกัน 7 ปีจาก เอสเทคครับ

https://www.facebook.com/jetcom.co.th/?fref=ts
                        Last edited by nikjaza; 13 Dec 2016, 20:44:25.

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                          SuperFlower Leadex Platinum 1000W White ครับที่เล็งไว้ แต่ก็นะเสียดาย Seasonic ที่ใช้อยู่เหมือนกัน จะเปลี่ยนเพราะกิเลส แสงไฟครับ

ร้าน JET ฟอจูน ลองสอบถามในเพจวันนี้แล้ว บอกมีของครับประกัน 7 ปีจาก เอสเทคครับ

https://www.facebook.com/jetcom.co.th/?fref=ts
                          จากตารางทดสอบ Super Flower Leadex คุณภาพดีระดับต้นๆไม่แพ้ยี่ห้ออื่น ถ้าชอบไฟก็เปลี่ยนได้นั่นแหละ ก็ขายของเก่าออกไป

Comment

เป็นกระทู้ทรงคุณค่ามากครับ ไว้ประกอบการตัดสินใจในการซื้อขาย ขอบคุณครับ

Comment

ช่วงดึกๆ จะทำบทความเรื่อง PSU 750W (ที่จ่ายไฟตามนี้ไหวนะ ) กับการ SLI การ์ดจอ แน่นอนว่าเอาตัวรุ่นกิติมศักดิ์ OC เต็มพิกัด
                              แน่นอนว่าหลายคนอาจไม่กล้าลอง และเลือก PSU 1200W+ กันเลยทีเดียว

ถ้าคำนวณผ่านเว็บคร่าวๆ แล้วเป็นไปตามนั้นจริงๆ คงไม่ต้องสืบเลยครับว่ายังไงก็ไม่รอด ไม่คอมดับก็ PSU บึ้ม

Comment

รออ่านครับ

Comment

Working...
                                X