Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX XT ดีไหมครับงบไม่เกินสองพัน

Comment

• Originally posted by enoughz View Post
      XFX XT ดีไหมครับงบไม่เกินสองพัน
      TS 80+Bronze (ไส้ SS S12II), 80+Gold (ไส้ SS S12G) ดูตารางเทียบหน้าแรกเลย
      แต่ถ้าอิงตามมาตรฐานผู้ผลิตคือ Seasonic มันก็ไว้ใจได้นั่นแหละ
      Last edited by Arjuna; 20 Jan 2017, 01:42:38.

Comment

• XFX XT ไส้คือHydanceครับ
        เป็นผมไปเล่นซุปดอกไม้ดีกว่า แม้แต่ตัวไส้S12IIผมก็มองว่ามันเริ่มเก่าล่ะ

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
          XFX XT ไส้คือHydanceครับ
          เป็นผมไปเล่นซุปดอกไม้ดีกว่า แม้แต่ตัวไส้S12IIผมก็มองว่ามันเริ่มเก่าล่ะ
          โอ้ว จริงด้วยครับ Seasonic ออกแบบแต่จ้าง Shenzhen Rui Sheng Yuan Technology OEM
          งั้นขอแก้ไขตามท่าน Indilinx ว่าให้ข้าม XT series ไปเล่นรุ่นอื่นครับ

ปล. ผมไปมึนดูสเป็ค TS ซะฉิบต้องขออภัยเป็นอย่างสูง

Comment

• ครับท่าน ผมก็สังสัยทำไม XT ถูกกว่า TS หลายร้อย ที่แท้เปลี่ยนไส้

Comment

• ตอนแรกจะซื้อ psu XFX มาใช้เหมือนกัน

แต่ไม่ชอบตรงมันสกรีนคำว่า XT, TS, XTR

สกรีนซะรอบตัว ตัวเบ้อเร้อ มันดูแล้วไม่สวย

สุดท้ายก็ไปเอา corsair
              -----------------------------------------------

แต่ถ้าแบบนี้ ชอบเลยอ่ะ แต่ในไทยไม่มีขาย

Comment

• ทักทายวันหยุดฮะ ยังเข้ามาอ่านต่อเนื่องเสมอครับ

Comment

• Originally posted by Shinnarat View Post
                  ทักทายวันหยุดฮะ ยังเข้ามาอ่านต่อเนื่องเสมอครับ
                  ยินดีครับ

Comment

• สวัสดีคับ แนะนำ psu ให้ผมหน่อยครับ

i7 6700k ออโต้คล๊อกนะครับ

แรม 16 ddr4

บอร์ด z270

1060 GTx

รบกวณแนะนำหน่อยครับผม น่าจะได้อะไรดีๆกว่ากระทู้จัดสเป๊กครับผม

Comment

• Originally posted by freedomnar View Post
                      สวัสดีคับ แนะนำ psu ให้ผมหน่อยครับ

i7 6700k ออโต้คล๊อกนะครับ

แรม 16 ddr4

บอร์ด z270

1060 GTx

รบกวณแนะนำหน่อยครับผม น่าจะได้อะไรดีๆกว่ากระทู้จัดสเป๊กครับผม
                      งบเท่าไหร่???

Comment

• ocz ZT 750w 80+ Bronze ใช้มา 3 ปีควรเปลี่ยนไหมครับ แต่ก็ยังใช้ดีไม่มีปัญหาน่ะครับ
                        i7 7700k+ 1070 3 ลูก ssd 1 m2 ssd 1

Comment

• ไม่ควรครับ

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
                            งบเท่าไหร่???
                            3000 +- นิดหน่อยครับน้า

Comment

• Originally posted by freedomnar View Post
                              3000 +- นิดหน่อยครับน้า
                              เรียกน้าไปถามป้ายหน้าเลยน้อง.............

Super Flower Leadex Gold 550W 3,050 (pansonics)
                              XFX XTR 750W 3,780 ยังไม่รวมโค้ดลด (Deva Lazada)
                              Super Flower Silver Green FX 600W 2,500 (pansonics)
                              SilverStone ST70F-ES230 700W 2,290 (Advice)
                              ............

Originally posted by drmanabae View Post
                              ocz ZT 750w 80+ Bronze ใช้มา 3 ปีควรเปลี่ยนไหมครับ แต่ก็ยังใช้ดีไม่มีปัญหาน่ะครับ
                              i7 7700k+ 1070 3 ลูก ssd 1 m2 ssd 1
                              ยังใช้ได้ดีก็ใช้ไปเถอะครับ

Comment

• i7+GTX1060 PSU 500Wดีๆพอครับ

Comment

Working...
                                X