Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รุ่นใหม่ Ion+ ทำโดยSirfaครับ
    พื้นฐานเดียวกับ Thermaltake Toughpower Grand RGB Gold

Comment

• สวยจริงครับท่าน LipkiZ
      ...........

Originally posted by Indilinx View Post
      รุ่นใหม่ Ion+ ทำโดยSirfaครับ
      พื้นฐานเดียวกับ Thermaltake Toughpower Grand RGB Gold
      ขอบคุณครับท่าน Indilinx ถ้าทรงนี้ สวยก็ขอผ่านไปก่อนแล้วกัน

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
        สวยจริงครับท่าน LipkiZ
        ...........

ขอบคุณครับท่าน Indilinx ถ้าทรงนี้ สวยก็ขอผ่านไปก่อนแล้วกัน
        เอาจริงๆplarformนี้ไม่ขี้เหร่นะครับ

แต่fractalมันไม่มีคนเชี่ยวชาญpsu ถ้าไม่คุมsirfaให้ดีรับรองมีอะไรให้ติได้เยอะแน่นอน ไม่ต้องอ่านรีวิวยังเดาได้

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
          เอาจริงๆplarformนี้ไม่ขี้เหร่นะครับ

แต่fractalมันไม่มีคนเชี่ยวชาญpsu ถ้าไม่คุมsirfaให้ดีรับรองมีอะไรให้ติได้เยอะแน่นอน ไม่ต้องอ่านรีวิวยังเดาได้
          No comment
          อิอิ

แต่มันดูหรูมากจริงๆ
          แต่ก็นะ จะมีเคสตัวไหนที่บิ้วเพื่อโชว์ PSU บ้างหละ
          ไหนจะสายอีก แทนที่จะทำออกมาเน้นโชว์ PSU ไปเลย

สุดท้าย ยัดใส่ใต้เคสเหมือนเดิม
          สวยแต่รูป จูบไม่หอม พร้อมบินไปกับ MB

Comment

• Super Flower Leadex III 650 W Review จาก TechpowerUp
            https://www.techpowerup.com/review/s...dex-iii-650-w/

Comment

• ปลดระวาง FSP450-60EP ไปล่ะ ครบ 8 ปีแล้ว ถึงจะไม่พังแต่ผมว่าเหมาะแก่เวลา

กลับมาไช้ RM750x ถึงจะเกลียดท่อหดตรงหัวสายมันมาก แข็งโป๊ก ดัดสายยาก แต่พักหลังผมก็ไม่ใด้หันมองเคสเท่าใหร่ล่ะ

ใจนึงก็อยากรู้ว่าฟังก์ชั่น Dead fan ของมันเนี่ยจะทนไปใด้กี่วันถึงจะพัง ไม่หมุนเลย บ้าความเงียบอะไรนักหนา

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ปลดระวาง FSP450-60EP ไปล่ะ ครบ 8 ปีแล้ว ถึงจะไม่พังแต่ผมว่าเหมาะแก่เวลา

กลับมาไช้ RM750x ถึงจะเกลียดท่อหดตรงหัวสายมันมาก แข็งโป๊ก ดัดสายยาก แต่พักหลังผมก็ไม่ใด้หันมองเคสเท่าใหร่ล่ะ

ใจนึงก็อยากรู้ว่าฟังก์ชั่น Dead fan ของมันเนี่ยจะทนไปใด้กี่วันถึงจะพัง ไม่หมุนเลย บ้าความเงียบอะไรนักหนา
                AX1200i พัดลมผมไม่เคยหมุนเลย เชื่อไหมหละ
                555

Comment

• ขุดนิดหนึ่ง
                  ระหว่าง
                  NZXT E850 DIGITAL GOLD
                  กับ
                  Leadex III Gold
                  และ
                  Corsair SF Series
                  ตัวไหนดีกว่าครับ
                  Last edited by BookZero; 20 Aug 2019, 12:06:31.

Comment

• Originally posted by BookZero View Post
                    ขุดนิดหนึ่ง
                    ระหว่าง
                    NZXT E850 DIGITAL GOLD
                    กับ
                    และ
                    ตัวไหนดีกว่าครับ
                    ส่วนตัวเรียงตามนี้

NZXT E850 DIGITAL GOLD (Seasonic SSR-850FX)

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
                      ส่วนตัวเรียงตามนี้

NZXT E850 DIGITAL GOLD (Seasonic SSR-850FX)
                      ลอก...............

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
                        ลอก...............

อาจารรรรรย์
                        นาย Arjuna ไม่ยอมทำการบ้านเองครับบบบบ

Comment

• เตือนไว้ก่อน Corsair SF มันเป็นแบบ SFX ตัวเล็ก ถ้าเอามาใส่เคสปกติ นอกจากไม่มีตัวแปลงแถมแล้ว สายไฟยังสั้นสุดๆ เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                            เตือนไว้ก่อน Corsair SF มันเป็นแบบ SFX ตัวเล็ก ถ้าเอามาใส่เคสปกติ นอกจากไม่มีตัวแปลงแถมแล้ว สายไฟยังสั้นสุดๆ เลยนะครับ
                            ลอกอีกที.............

Comment

• ช่วยแนะนำ PSU 750W หน่อยครับ ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี งบ 4 พัน
                              ดู CORSAIR RM750X ไว้ไม่รู้ดีไหม

ของเดิมเป็น xfx 650w เก่ามาก ลาโลกไปแล้ว
                              อยากได้เงียบๆนิดนึงครับของเก่าเสียงดังเกิน

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                                เตือนไว้ก่อน Corsair SF มันเป็นแบบ SFX ตัวเล็ก ถ้าเอามาใส่เคสปกติ นอกจากไม่มีตัวแปลงแถมแล้ว สายไฟยังสั้นสุดๆ เลยนะครับ
                                SF750 ในกล่องมีตัวแปลงแถมมาด้วยไม่ต้องซื้อเพิ่มครับ

Comment

Working...
                                X