Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by LipkiZ View Post
    Psu ของ corsair
    ตัวไหนสามารถใช้ร่วมกันได้บ้างครับ
    ที่เคยอ่านมา จะแยกออกเป็น 3 ชุด
    แต่หาไม่เจอแล้ว
    ใครมีลิส ขอความกรุณาด้วยยย
    https://www.corsair.com/ww/en/psu-cable-compatibility

รีวิว Leadex III 750W
    https://www.kitguru.net/components/p...w-2019-review/

Comment

• รีวิว Leadex III 750W
      https://www.kitguru.net/components/p...w-2019-review/[/QUOTE]

โอโห........... อย่างแจ่ม

Comment

• ANTEC VP700P 700W ในแอตว้อย 1090บาท ใช้ได้ไหมครับเอามาใช้กับคอมออฟฟิต หรือเอาตัวANTEC VP600P Plus 600w ราคา1590บาท ดี
        เอามาใช้กับ ซีพียู I5-9400F แรม16 vga1030 M.2 250g Hdd1tb. 2ลูก รบกวนด้วยครับ

Comment

• กำลังจะไปสอย SEASONIC S12II EVO 450W
          เห็นถูกดี 1390 เอง หวังว่าจะโอเคดี ไม่เคยใช้ซีรีย์นี้ หารีวิวไส้ในเวปนอกไม่เจอซะด้วย
          เมื่อวานดีเทคบึ้มไฟลุกเลย

Comment

• AX1200i
            Flextronics เป็น OEM หรอครับ พึ่งรู้

ชื่อเสียงเจ้านี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

• อันดับต้นๆของโลกครับ ผมให้ที่สองรองจากเดลต้า

ปัจจุบันไม่ทำconsumer gradeขายแล้ว

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
                อันดับต้นๆของโลกครับ ผมให้ที่สองรองจากเดลต้า

ปัจจุบันไม่ทำconsumer gradeขายแล้ว
                พอดีได้ AX1200i มาตัวนึงครับ
                พอมาไล่ดู เหวอไปแปปนึง
                ค่อยชื่นใจหน่อย

Comment

• Review เจ้า LeadEx III Gold 550W จากเว็บ Tweak PC ครับ
                  แต่เป็นภาษาเยอรมัน
                  https://www.tweakpc.de/hardware/test...adex_iii_gold/

Comment

• ว่าจะซื้อใหม่อยู่ corsair CX เพิ่งบึ้มไปเคลมได้รึเปล่าไม่รู้รอผลอยู่ ผิดหวังมากๆตอนนี้เอาScytheตัวเก่าอายุ10ปีมาต่อไปก่อน แต่สวิตช์หลังเครื่องมันพังรำคาญไฟเลี้ยง
                    SUPER FLOWER นี่ทำไมเดี๋ยวนี้ฮิตจังครับเป็นOEMให้หลายเจ้าเหรอ ผมไม่ได้ประกอบคอมมา6ปี Themaltake กลายเป็นว่าไม่ดีเหรอครับเมื่อก่อนผมเคยใช้ใส่เซิร์ฟเวอร์บริษัทรุ่นพัดลมส้ม

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
                      ว่าจะซื้อใหม่อยู่ corsair CX เพิ่งบึ้มไปเคลมได้รึเปล่าไม่รู้รอผลอยู่ ผิดหวังมากๆตอนนี้เอาScytheตัวเก่าอายุ10ปีมาต่อไปก่อน แต่สวิตช์หลังเครื่องมันพังรำคาญไฟเลี้ยง
                      SUPER FLOWER นี่ทำไมเดี๋ยวนี้ฮิตจังครับเป็นOEMให้หลายเจ้าเหรอ ผมไม่ได้ประกอบคอมมา6ปี Themaltake กลายเป็นว่าไม่ดีเหรอครับเมื่อก่อนผมเคยใช้ใส่เซิร์ฟเวอร์บริษัทรุ่นพัดลมส้ม
                      ไม่มี SUPER FLOWER เราจะไม่ได้เห็น SEASONIC PRIME นะครับ
                      เพราะการมาของ SUPER FLOWER LEADEX
                      ทำให้ SEASONIC ต้องหน้าแหก แล้วกลับไปเลียแผล ทำการบ้านมาใหม่
                      แล้วก็ออกมาเป็น PRIME เพื่อมาต่อกรกับ SUPER FLOWER LEADEX โดยเฉพาะ

Comment

• Originally posted by iBiz View Post
                        ไม่มี SUPER FLOWER เราจะไม่ได้เห็น SEASONIC PRIME นะครับ
                        เพราะการมาของ SUPER FLOWER LEADEX
                        ทำให้ SEASONIC ต้องหน้าแหก แล้วกลับไปเลียแผล ทำการบ้านมาใหม่
                        แล้วก็ออกมาเป็น PRIME เพื่อมาต่อกรกับ SUPER FLOWER LEADEX โดยเฉพาะ

Comment

• XFX PRO อีแก่ที่ห้องก็ 5 ปีกว่าละ
                          เก็บตังรอเปลื่ยนอยู่ ช่วงนี้เป็นโรคทรัพย์จาง ทนใช้ๆ ไปก่อน (ทนใช้นะ ไม่ใช่ใช้ทน ท่านอื่นระเบิดกันไปหมดละ 555)

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                            XFX PRO อีแก่ที่ห้องก็ 5 ปีกว่าละ
                            เก็บตังรอเปลื่ยนอยู่ ช่วงนี้เป็นโรคทรัพย์จาง ทนใช้ๆ ไปก่อน (ทนใช้นะ ไม่ใช่ใช้ทน ท่านอื่นระเบิดกันไปหมดละ 555)
                            ใช้ตั้งแต่ XFX บูม
                            จน XFX เจ๊งอ่ะ

Comment

• XFXผมก็6ปีล่ะ
                              XFXยังไม่เจ๊งนะครับ แต่ตอนนี้ไม่มีคนเอาเข้ามา

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
                                XFXผมก็6ปีล่ะ
                                XFXยังไม่เจ๊งนะครับ แต่ตอนนี้ไม่มีคนเอาเข้ามา
                                ครับ ผมแหย่แกเล่น
                                ตัวสุดท้ายที่ใช้ของ xfx คือ 7770
                                ตัวที่ใช้แล้วชอบสุด คือ 9800gtx+

Comment

Working...
                                X