Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• silverstone เป็นไงบ้างครับ โอเคหรือเปล่า ST1000-PT, ST1200-PT กับ Corsair Rm นี่ดีกว่ามั้ยครับ

Comment

• เคลมได้แล้วนะครับ เอาจริงๆไม่คิดว่ากรณีจะเคลมได้

Comment

• ^
        ^
        ประกันเทพ

Comment

• เทพจริง อาการไม่ชัดยังเคลมได้
          จริงๆเคลม 2 อย่าง ได้ของใหม่หมดด้วย ไม่ใช่ของซ่อม

Comment

• Originally posted by Shisa View Post
            เคลมได้แล้วนะครับ เอาจริงๆไม่คิดว่ากรณีจะเคลมได้

ARC นี้มันเทพจริงๆเลยครับ ขอให้บริการดีแบบนี้ตลอดไปปป

Comment

• ASUS ROG STRIX 750G เจ้าไหนเป็นคนผลิตให้ครับ

Comment

• Originally posted by wokentappy View Post
                ASUS ROG STRIX 750G เจ้าไหนเป็นคนผลิตให้ครับ
                น่าจะ seasonic นะ

https://www.kitguru.net/components/p...supply-review/

Last edited by LipkiZ; 12 Jan 2020, 14:44:47.

Comment

• ขอเสพข้อมูลย้อนหลังหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ มี cm v850 850 watt เอามาใส่ กับ 200ge ที่ดึงไฟไม่ถึง 100 watt จะมีปัญหาอะไรกับ psu ไหมครับ

Comment

• ไม่มีครับ แต่ปกติการโหลด<20% psuจะมีค่าefficiencyต่ำมาก ทำให้ไม่ประหยัดไฟเท่าใช้ตัวที่วัตต์ต่ำกว่า

Comment

• สวัสดีครับ ตอนนี้ใช้ Raidmax RX-700ac อยู่ครับ แบรนด์นี้เป็นไงบ้างครับพอดีร้านจัดตัวนี้มาให้

หรือข้ามไป super flower leadex iii 750w เลยดีครับงบประมาณ 3,xxx กลางๆ

Spec : Ryzen5 2600 / RTX2070super / Ram 8x2 / HDD 2ลูก / SSD1 1ลูก

Comment

• Originally posted by shinobiz13 View Post
                          สวัสดีครับ ตอนนี้ใช้ Raidmax RX-700ac อยู่ครับ แบรนด์นี้เป็นไงบ้างครับพอดีร้านจัดตัวนี้มาให้

หรือข้ามไป super flower leadex iii 750w เลยดีครับงบประมาณ 3,xxx กลางๆ

Spec : Ryzen5 2600 / RTX2070super / Ram 8x2 / HDD 2ลูก / SSD1 1ลูก
                          หา RM850 i มือสองก็ได้นะครับ ราคาประมาณ 2000 นิดๆ
                          ได้ ปก 10 ปี ด้วย

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
                            ไม่มีครับ แต่ปกติการโหลด<20% psuจะมีค่าefficiencyต่ำมาก ทำให้ไม่ประหยัดไฟเท่าใช้ตัวที่วัตต์ต่ำกว่า
                            ขอบคุณครับ พอดีเหมือนเคยอ่านว่า capa มันจะเสื่อม สงสัยเข้าใจผิดไปเอง รอบนี้ประกอบ power แพงกว่าทั้งเครื่อง

Comment

• ลืมมาอัพเดท สุดท้ายไปจัด ax1200i มาครับ เป็นอุปกรณ์ที่เปลี่ยนแล้วไม่รู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลง 55 (ตัวเก่า seasonic x1250 ก็ยังใช้ได้ปกติดี เปลี่ยนตามอายุเท่านั้น)

Comment

• วันนี้ว่าง เลยนั่งดูเว็บดูpsuรุ่นใหม่ที่เข้ามา
                                Corsair CV อันนี้คือVSที่ผ่าน80+Bronze แค่นั้นจริงๆ นอกนั้นไม่ต่างกัน
                                Corsair RMใหม่ คือRMXลดคุณภาพคาปาซิเตอร์ด้านmodular ถ้าราคาใกล้เคียงกับLeadex ยังสู้Leadexไม่ได้
                                CXMลดราคา อันนี้ผมว่าโอเคเลย ตอนนี้น่าจะเป็นตัวขั้นต่ำที่แนะนำแทนS12III RSYผมว่ายังไว้ใจไม่ได้

Comment

Working...
                                X