Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ประจาน] ดู Hardware House ทำดิครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหมือน Advice รึป่าว พังก้หาซื้อของใหม่ได้เลย

Comment

เพื่อนผมก็เพิ่งโดนมาซื้อ H/D N/B มาเดือน5ปี07ใชมา4เดือนเน่าส่งเคลมมันบอก H/D เสียเคลมให้ประมาณ1เดือนโทรมาบอกได้แล้วเพื่อนผมก็ไปเอาพอไปถึงลองเทสแม่งบอกกล่องเสียอีกต้องเคลมอีกจากนั้นผ่านไป4เดือนครึ่งเพิ่งได้ของโชคดีจริงร้านเดียวกันเลยอยู่สระบุรีเสือกไปซื้อถึงกรุงเทพ ราคาที่นี่ต่างกัน100-200แม่งเคลม เี๊-ี๊ยๆ แบบนี้ซื้อสระบุรีดีกว่า

Comment

ผมว่า ถ้าช่างบอกว่าประมาณ 1 เดือนก็คงจะดีกว่านะ... เราไม่เสียความรู้สึกด้วย

ผมเครมของ ถ้า ดีคอม ก็ประมาณ 1-2 อาทิตย์

ล่าสุดเครม PWS ร้านบิซิเทค ก็ประมาณ 1 เดือนกว่า ๆ

แต่ก็โทรถามตลอด ว่าของมาหรือยัง

ยังไงขอให้ได้ของในเร็ววันครับ เพราะเรื่องการเครมของกับร้านในพันทิพย์ ผมก็มีประการณ์แย่ ๆ ยิ่งกว่านี้อีกเยอะ...

Comment

เห็นจัยคับ

จะเหลือร้านไหนนะ ที่ไม่โดนวิจาร์แบบนี้

Comment

ท่านผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน

ช่วยฟันธงทีคับ ร้านไหนน่าไว้วางใจที่สุด

ผมจะซื้อ 11 ชุด ไม่กล้าตัดสินใจเลยในพันธ์ทิพย์

ปกติซื้อนิดๆหน่อยๆจะไปเสรีตลอด ร้านเพลินจิต กะ 108

แต่อยากเปลี่ยนสเปคร้านหมด 11 เครื่อง เลยไม่รู้ร้านไหนดี

ที่ดูๆ ของที่ต้องซื้อก้อมีร้าน J.I.B., พีซี รีซอร์ซ, TK, Incom, JEDI นี่อ่ะคับ

ร้านละ 2 ชิ้น 10 ชิ้น แยกๆกันซื้อ จะดีไหมคับ (เพราะบางร้านไม่มีของที่ต้องการ) (เปิดดูหน้าเว็บอย่างเดียว)

Comment

บริการ supplier เจ้าไหนไม่ถูกด่ามั้ง เจ้าข้าเอยย dcom synex ingram sis comseven aet a&l value

Comment

หุหุ
                ส่วนใหญ่เครมที่สำนักงานใหญ่จะได้ของไวนะผมว่า

Comment

ต่อไปร้าน speed , jib , HWH จะไม่ได้กินเงินผมอีกต่อไปคับ
                  HWH ยังไม่เคยปัญหานะคับ แต่ว่าราคาหน้าร้าน มันจะดูแพงกว่าที่อื่นหน่อยเลยไม่ซื้อของส่วนตัว
                  ยกเว้นที่บริษัทจะระบุให้ไปซื้อของที่ HWH (ราคาหน้าร้านมัน+ภาษีแล้ว ถ้าขอบิล vat ก็ราคานั้นแหละ)
                  ถ้าซื้อร้านอื่น แล้วขอ vat พอบวกแล้ว ดีไม่ดี แพงกว่าร้าน HWH อีก
                  Last edited by l_suwit; 18 Apr 2008, 20:53:32.

Comment

Working...
                  X