Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ประจาน] ดู Hardware House ทำดิครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้าใจเลยครับ แต่การเคลมของมันก็ขึ้นอยู่กับดวงด้วยครับ ไปเคลมศูนย์ก็ใช่ว่าจะได้เลยเสมอไป
    ยังไงก็ขอให้ได้ของคืนมาไวๆนะครับ

Comment

ชีวิตทั้งชีวิตซื้อเคส iCute จากHWH แค่สองตัว

Comment

ผมซื้อประจำอยู่ที่Anacom สาขาZeerนะครับ บริการดีของถูก ประกันดีนะเคยเคลมฮาดดิสก็ถ้ามีของได้เลยครับ จอLCD 22นิ้วซื้อไปกลับมาบ้านมีจุดDOTอีกวันไปเปลี่ยนก็ได้ของเลยครับ

Comment

กําว่าจะไปซื้อบอร์ด AM2 ช่วงวันจันทร์ซะหน่อย ที่ฟิวเจอร์บางแค สงสัยคืนนี้ต้องนั่งคิดแระว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อดี แต่เห็นพี่เอา X1650 AGP พึ่งซื้อมา สามหรือสี่อาทิตย์นี่แหละ เอาไปเครมสาขาเดียวกับ จกขท ก็เครมนานเหมือนนะเป็นเดือนกว่าจะได้ของ จมมันต้องซื้อ FX5200 มาสํารองไว้เผื่อเสีย 5555+

Comment

ขว้่างใส่หน้ามันเลย อิอิ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
              จริงเหรอครับ !!!

เห็นว่าคนในเว็ปพันทิป .com โดนมาเกือบร้อยคนไม่ใช่เหรอครับ เรื่องโกงประกัน เรื่อง LCD เคลม Dead Pixel แล้วเอาตัวเดิมมาให้

ไม่ทราบว่าดีจริงเหรอครับ เห็นชื่อเสียงยาวนาน

ไม่รู้ใช้ร้าน speedcomputer หรือเปล่านะ แต่ผมไปซื้อ lcd ร้านนี้มา ซื้อมายังไม่ถึง5วันเลย เจอDead Pixel 1 จุด เอาไปเปลี่ยนไม่ยอมให้เปลี่ยน ตอนนี้ผมรวบรวมหลักฐาน ใบเสร็จ ภาพถ่าย ส่งเรื่องให้ ส.ค.บ ไปแล้วครับ ถ้าผลออกมาเป้นยังไงจะมารายงานให้ทราบ

ป.ล ร้านนี้ผมซื้อ จอ lcd มา2ตัวแล้ว กับ โน๊ตบุ๊ค1ตัว ชาตินี้คงไม่ซื้ออีกแล้วแสรดเอ๋ย

Comment

ในเครื่อง มีซาวด์การ์ด Creative Audigy 2ZS 1ตัว ประกันเจ้านี้ละ
                ว่าแล้วก็...มีเจ้าอื่นไหมที่นำของ Creative มาขาย...

Comment

บางทีมันก็ไม่มีทางเลือกแหละครับ ...
                  แต่หลังจากนี้จะลองไปดูร้าน ComputerOK ที่ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคแทน ได้ข่าวว่าของ advice ... ครับ
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมก็เจอมากับตัวครับ 1 เดือน เหอๆ เลิกซื้อเลยครับ Hardware House เนี่ย ไม่เอาแล้ว

Comment

ผมไม่ได้ป่วนนะครับ

ผมเคยเคลมกับ D-com 2-3 เดือน ขนาดไปเคลมที่ศูนยฺใหญ่ ผมยังไม่บ่นเลย แค่เดือนเดียวกับแรมราคาไม่กี่บาทคุณก็ทำโวยวาย ถ้ามีตังเหลือเยอะไม่อยากเสียเวลากับแรมยี่ห้อ PQI ของคุณ ทำไมไม่ใช้แรมยี่ห้อดี ๆ ละครับ

แรมตัวนึงไม่กี่บาทคุณไม่น่าโวยวายขนาดนี้เลย

Comment

Originally posted by dragdemond View Post

ผมเคยเคลมกับ D-com 2-3 เดือน ขนาดไปเคลมที่ศูนยฺใหญ่ ผมยังไม่บ่นเลย แค่เดือนเดียวกับแรมราคาไม่กี่บาทคุณก็ทำโวยวาย ถ้ามีตังเหลือเยอะไม่อยากเสียเวลากับแรมยี่ห้อ PQI ของคุณ ทำไมไม่ใช้แรมยี่ห้อดี ๆ ละครับ

แรมตัวนึงไม่กี่บาทคุณไม่น่าโวยวายขนาดนี้เลย
                        ต้องเจอกับตัวท่านเอง ท่านถึงจะรู้อ่ะ่นะ

Comment

Originally posted by OLAP View Post
                          ต้องเจอกับตัวท่านเอง ท่านถึงจะรู้อ่ะ่นะ
                          ผมก็ว่างั้นครับ

Comment

Originally posted by dragdemond View Post

ผมเป็นผู้บริโภค ผมมีสิทธิ์ที่จะโวยวายครับ
                            แค่ไม่กี่บาท มันก็สิทธิ์ของผม เงินของผม
                            ไม่ว่าจะกี่บาท ผมต้องได้บริการที่ดี และเท่าเทียมครับ
                            ไม่ใช่คุณของราคาแพงแล้วจะต้องได้เร็วกว่า

ผมไม่ได้อะไรหรอกครับ แค่อยากให้คนอื่นรู้ทั่วกัน ว่าบริการที่นี้นั้นดีไม่ดี
                            และผมจะไม่ยอมเสียเปรียบให้ร้านค้าเอาเปรียบผู้บริโภคครับ ถึงแม้มันจะเป็นของราคาไม่กี่บาทก็ตาม
                            และจะต้องมีอีกหลายคนที่อาจจะต้องโดนแบบนี้ ถ้าผมไม่มาโพสประจาน ให้คนอื่นเห็น

ผมอายุแค่ 14 แค่นี้ ถ้าคุณคิดว่าความคิดผมมันยังเด็ก ก็เชิญนำความคิดของผู้ใหญ่ของคุณไปใช้ต่อๆไปเถอะครับ ^^ คุณอาจจะไม่คิดเรื่องบริการเท่าไหร่ แต่ผมคิด ของของใคร ใครก็ต้องการบริการที่ดี ถึงแม้คุณจะคิดว่าเป็น เรื่องเล็กๆ แต่มันคือความคิดของคุณ ไม่ใช่ของผมครับ

ถ้าคุณไม่พอใจอะไร ออกความคิดเห็นได้ครับ แต่ขอให้มันเป็นเหตุผลซักหน่อย

ผมไม่ยอมให้ร้านค้าเหล่านี้ หลอกผู้บริโภคหรอกครับ เวลาของเขามีค่า เวลาของเราก็มีค่า
                            การที่บอกว่า 2 อาทิตย์ แล้ว 2 อาทิตย์ ไม่ได้ เนี่ย เสียความรู้สึกเข้าใจไหมครับ
                            ถ้าบอกว่าเคลม 1 เดือน แล้ว ได้ 1 เดือนไปเลย
                            จะไม่มีคนอย่างผมมาบ่นให้ร้านเสียชื่อเสียงหรอกครับ เพราะในเมื่อมันเป็นความจริง
                            Last edited by KiDMaioRKz; 24 Feb 2008, 14:25:23.
                            GLORIOUS PC MASTER RACE
                            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                              จริงเหรอครับ !!!

เห็นว่าคนในเว็ปพันทิป .com โดนมาเกือบร้อยคนไม่ใช่เหรอครับ เรื่องโกงประกัน เรื่อง LCD เคลม Dead Pixel แล้วเอาตัวเดิมมาให้ แล้ว..ไม่ใช่การเคลมนะครับ ซื้อใหม่เลย (ปกติจะเทสก็ต้องจ่ายเงินก่อนอยู่แล้วถึงจะเทสได้)

ไม่ทราบว่าดีจริงเหรอครับ เห็นชื่อเสียงยาวนาน
                              ตูข้านี่ล่ะคับ ทดสอบ LCD เจอ dead แล้วไม่ยอมให้เปลี่ยน พอเปลี่ยนไม่ให้เช็ค....พอเอากลับมา...ปรากฎว่าตัวเดิมนั่นล่ะ

สุดยอดแห่งความเลว SPEED

เพราะมันไม่ใช่เรื่องเข้าใจผิด ไม่ใช่เรื่องความล่าช้า แต่เป็นความเลวของคนขายอย่างเห็นได้ชัด ไม่ใช่ระดับลูกกระจ๊อกด้วยนะ ระดับเจ้าของรวยหัวค้านเลย (แต่จอ philips ก็ทนเกิ้น ใช้มา 3 ปีกว่าแล้ว ยังไม่มี dead เพิ่ม ไม่มีอาการเอ๋อ....ก็เลยยังใช้อยู่ โดยมี dead สีเขียวกลางจอ....ตลอดมา)

ส่วนกรณีของเจ้าของกระทู้ เป็นกรณีเคลมช้า.. อันนี้ผมว่าบางทีก็ต้องทำใจนะครับ กรณีเดียวกันเกือบทุกที่ล่ะ ถ้าเป็นของตลาดๆ หน่อยจะเคลมได้เร็ว เพราะบางทีมีของสำรองอยู่ตลอด แต่ถ้าเจอของที่คนใช้น้อย บางอย่างต้องรอส่งไปต่างประเทศกันเลยทีเดียว หรืออย่างเพื่อนผมกรอบ Macbook แตก มันก็เอาไปเคลม...แต่ใช้เวลานานหน่อย เพราะต้องรอ body จากต่างประเทศ
                              Last edited by beersonic; 24 Feb 2008, 14:29:38.

Comment

น่าเห็นใจครับ...แต่ถ้าได้รับของเมื่อไรแล้ว..ก็อโหสิกรรมให้เขาไปเถอะครับ ถ้าร้านเขายังบริการยังนี้อีกก็คงจะขายได้อีกไม่กี่ราย.

Comment

Working...
                                X