Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ประจาน] ดู Hardware House ทำดิครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โดนเหมือนกัน
    สาขาเดียวกันด้วย
    เหอะๆ

Comment

ผมเป็นผู้บริโภค ผมมีสิทธิ์ที่จะโวยวายครับ
      แค่ไม่กี่บาท มันก็สิทธิ์ของผม เงินของผม
      ไม่ว่าจะกี่บาท ผมต้องได้บริการที่ดี และเท่าเทียมครับ
      ไม่ใช่คุณของราคาแพงแล้วจะต้องได้เร็วกว่า

ผมไม่ได้อะไรหรอกครับ แค่อยากให้คนอื่นรู้ทั่วกัน ว่าบริการที่นี้นั้นดีไม่ดี
      และผมจะไม่ยอมเสียเปรียบให้ร้านค้าเอาเปรียบผู้บริโภคครับ ถึงแม้มันจะเป็นของราคาไม่กี่บาทก็ตาม
      และจะต้องมีอีกหลายคนที่อาจจะต้องโดนแบบนี้ ถ้าผมไม่มาโพสประจาน ให้คนอื่นเห็น

ผมอายุแค่ 14 แค่นี้ ถ้าคุณคิดว่าความคิดผมมันยังเด็ก ก็เชิญนำความคิดของผู้ใหญ่ของคุณไปใช้ต่อๆไปเถอะครับ ^^ คุณอาจจะไม่คิดเรื่องบริการเท่าไหร่ แต่ผมคิด ของของใคร ใครก็ต้องการบริการที่ดี ถึงแม้คุณจะคิดว่าเป็น เรื่องเล็กๆ แต่มันคือความคิดของคุณ ไม่ใช่ของผมครับ

ถ้าคุณไม่พอใจอะไร ออกความคิดเห็นได้ครับ แต่ขอให้มันเป็นเหตุผลซักหน่อย

ผมไม่ยอมให้ร้านค้าเหล่านี้ หลอกผู้บริโภคหรอกครับ เวลาของเขามีค่า เวลาของเราก็มีค่า
      การที่บอกว่า 2 อาทิตย์ แล้ว 2 อาทิตย์ ไม่ได้ เนี่ย เสียความรู้สึกเข้าใจไหมครับ
      ถ้าบอกว่าเคลม 1 เดือน แล้ว ได้ 1 เดือนไปเลย
      จะไม่มีคนอย่างผมมาบ่นให้ร้านเสียชื่อเสียงหรอกครับ เพราะในเมื่อมันเป็นความจริง
      เห็นด้วยครับ
      คนไทยชอบมีนิสัย อะไรก็ได้ๆ ยอมเค้าไปหมด
      จนทำให้ร้านพวกนี้เหิมเกริมนัก
      ผมก็เป็นคนนึงที่ ban hwh ถาวรแล้วครับ
      ยิ่งคิดยิ่งแค้น เหอะๆ

Comment

ตอนนี้ Hardware House เมลล์ตอบมาแล้วครับ (ไม่โวยวายผมคงไมได้คืน)
        เขาบอกวันอังคาร - พุธ ให้ติดต่อกับ Hardware House เดอะมอลล์บางแค เพื่อรับของ

ได้ไม่ได้จะมาอัพเดทอีกทีครับ ....
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

กำลังจะเอา X-fi mod ไปเคลม สองอาทิตย์ ออกข้างเดียว เคลมกี่ปีหว่าคราวนี้ - -

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
            กำลังจะเอา X-fi mod ไปเคลม สองอาทิตย์ ออกข้างเดียว เคลมกี่ปีหว่าคราวนี้ - -

ไปที่ The 9th Tower เลยครับ ศูนย์ใหญ่ A&L
            ถ้าเคลมตามสาขามันนาน
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เคยโดนมากับตัวเหมือนกันครับ ซื้อ CPU Sempron 2600+ ดันไปเจอ CPU Remark เข้าให้ ด้วยความที่ว่าไม่รู้ (เมื่อก่อน) อาศัยเดินหาของถูกอย่างเดียวไม่ได้สนใจเรื่องของมากนัก เจอ CPU ที่ร้าน HWH ถูกเลยไปคว้ามา พอเอาไปให้อีกร้านนึงประกอบจึงรู้ว่า CPU ตัวที่เอามานั้นเป็น CPU Remark ซึ่งเมื่อเทียบกับทางร้านที่เอาไปให้ประกอบแล้ว พวกซีเรียลที่อยู่บนตัว CPU ดันไปตรงกับรุ่น Sempron 2200+ ตอนแรกๆใช้ไปมันก็โชว์ว่า 2600+ อยู่ แต่มาตอนนี้มันกลับกลายเป็น 2200+ ไปเสียแล้ว เซงจิตมากมาย เรื่องนี้ผ่านมา 3 ปี ผมไม่เคยเหยียบร้าน HWH มันอีกเลย

Comment

ผมเคยเคลม flash drive 4 gb pqi มันบอกมาแล้วจะโทรบอก ผมก็รอๆๆ จนเกือบเดือน จึงไปเอาคืน มันไม่โทรมาบอกซักคำเลยครับ

Comment

ตอนนี้ผม Synnex อย่างเดียวครับ เคลมง่าย

Comment

ส่งเคลมการ์ดจอไป 3-2-51 วันนี้(24-2-51)โทรไป เค้าบอกว่ายังไม่มาเลยคร้าบ

Comment

ประกับแบบโฮ่งๆ ก็ต้องทำใจแต่อย่ายอมครับ

ถ้ายอมมันยิ่งได้ใจ

Comment

Originally posted by dragdemond View Post
                        ผมไม่ได้ป่วนนะครับ

ผมเคยเคลมกับ D-com 2-3 เดือน ขนาดไปเคลมที่ศูนยฺใหญ่ ผมยังไม่บ่นเลย แค่เดือนเดียวกับแรมราคาไม่กี่บาทคุณก็ทำโวยวาย ถ้ามีตังเหลือเยอะไม่อยากเสียเวลากับแรมยี่ห้อ PQI ของคุณ ทำไมไม่ใช้แรมยี่ห้อดี ๆ ละครับ

แรมตัวนึงไม่กี่บาทคุณไม่น่าโวยวายขนาดนี้เลย
                        คุณไม่เจอไม่รู้หรอก หรือคุณอาจรวยมั้ง

Comment

ผมเคยเป็ช่างร้านคอม ผมจะบอกให้ คุณอาจหน้าตาไม่ดีมั้ง เขาเลยให้รอนาน ถ้าป็นลูกค้าหน้าตาดีๆ+สาวๆ
                          อันหลังนี่สุดยอดแต่ขอสวยๆ หน่อยนะผมจะให้ไว(เอาตัวใหม่ให้เลย) อิอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                          คราวนี้เอาจริงละนะครับ ส่วนมากเคลมไวจะเป็นลูกค้าประจำถ้าขาจรก็ช้าหน่อยปีไหนมาซื้อซักชิ้นหนึ่งก็ช้าอะครับ(อันนี้ผมไม่ได้คิดเองนะเจ้าของร้านเค้าคิดให้)สรุปแล้วอย่าไปด่าช่างเค้าเลยด่าเจ้าของร้านโน่น

Comment

ไม ไม่หิ้วไปเคลมที่ บ. เองล่ะครับ มาเคลมผ่านหน้าร้านไม ห่วยอยู่แล้วก็รู้ๆอยู่

ไม่ใช่ร้านเดียวหรอก มันก็เคลมห่วยทุกร้านแหละ (บอกให้ก็ได้)

อยากให้ทั้งดี และเร็วต้องไปเคลมเองครับ อย่าฝากร้านไปเคลม (จำไว้)

Comment

ยังมีคนบอกว่าสปีด บริการดีอยู่อีกเหรอเนี่ย

ร้านนี้แหละที่ฝากความหลังไว้และทำให้ผมต้องเรียนรู้ด้านคอมอย่างมากมาย เพื่อไม่ให้ตัวเองตกเป็นเหยื่ออีก

Comment

วอยที่แปะอยู่ หากไม่ได้มีแต่ของร้านอย่างเดียว ก็ใส่ใจมันซักนี๊ดด เถิดครับ

ดูว่า วอยของ บ.อะไรนำเข้ามาขาย ถ้าไม่รู้ให้มาถามเพื่อนๆในนี้ หรือใช้ Google ให้เป็นประโยชน์ก็ดีนะ

จากนั้นก็ตรงไปที่ บ.นั้นทันที แล้วเคลมโลดดด เลยครับ

เวลาของๆผมมีปัญหา ผมไม่เคยนึกถึงร้านที่ซื้อมาเลยนะ ผมนึกถึงแต่บริษัทที่นำเข้ามาขายอ่ะ (จริงๆ)

จะ D-COM /Synnex /Ingram Micro /ฯลฯ บ.ไหน อะไรก็ว่ากันไป

Comment

Working...
                                X