Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคนเค้าว่าบอร์ด Asrock ฮ่วยจิงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า จขกท. น่าจะไปถามคนว่า ห่วย? เดี๋ยวนี้ พี่แก ใช้ยี่ห้ออะไร? ในราคาระดับไหน ซาตานเท่านั้น ที่ว่า ห่วย? บุดโธ่ เขาใช้เทียบกับ รุ่นราคาที่สูงกว่า 2 เท่า ยังกินขาดเลย พอเพียงครับ ๆ

Comment

Asrock ถูกและคุ้มครับกะเงินที่เสียไป

Comment

หนู ดีใช้ อยู่อ่ะค่ะ แล้วรุ้สึกว่ามีปัญหา อย่างในภาพ อ่ะค่ะ

เคยโพส ถามบอร์ดไปแล้วรอบหนึ่งแต่ว่า ก็ลองไปเทสกับเพื่อน เห้นว่า พอไปเสียบกับจอเืพื่อนก็เป็น

เลยเอาไปเคลม(ได้ตัว เก่า ฝุ่นเกาะ เยอะก่า ของหนูดีอันเก่าอีก) แต่ไม่เป็นไร ถ้าหาย ก็โอเล ล่ะว้า

แต่ว่า กลับมาเสียบ ก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ

ว่าจะลองเอา จอ CRT ไปเสียบกับของเพื่อนดูว่าเป็นรึเป่า เห้อออออ

ป.ล. หนูดีใช้ การ์ดจอ ออนบอร์ดน่ะค่ะ
        Attached Files
        Last edited by meekung555; 29 Feb 2008, 03:30:13.

Comment

ผมใช่รุ่นที่ จขกท บอกมาประมานเดือนได้ละ เมื่อ 2วันที่แล้วถ่านเมนบอดมันหมดมันเปิดเครื่องติดแค่ตอนเข้าbios พอจะรันค่าเดิมแล้วsaveจะเข้าวินโด้แล้วค้าง พอซื้อถ่านมา ใช้ได้ปกติทุกอย่างคับ ยังงง อยุ่ถ่านหมดเปิดไม่ติดT_T
          ตอนนี้ใช้งานลื่นหัวแตกยังไม่มีปัญหาไรคับ

Comment

Originally posted by Dbbo View Post
            ผมว่า จขกท. จะมีอคติกับ ASRock มากไปหน่อยล่ะมั้ง ผมก็ใช้ ASRock มาหลายตัวแล้วและก็หลายปีแล้วไม่เจอปัญหาอย่างที่ท่านบอกไว้เลย และล่าสุด ก็ AM2NF6G-VSTA ใช้มาปีกว่าแล้วไม่เคยกวนใจเลย และ ALIVENF6G-VSTA /ALIVENF7G ก็ประกอบให้เพื่อนและที่บ้านญาติใช้ยังไม่เจอปัญหาเช่นกัน ผมว่า จขกท. ควรคิดเสียใหม่อย่าเหมารวมว่าจะไม่ดีหมดและอย่าใส่อารมณ์ เนื่องจากมันมีปัจัจยหลายอย่างตามที่ท่านอื่นๆได้พูดมา ที่สำคัญที่สุดผมว่าตัวผู้ใช้มีความรู้มากแค่ไหน เพราะบางที่ไม่มีความรู้เลย ส่วนเรื่องความร้อนผมไม่คิดว่ามันร้อนด้วยซ้ำไป ประมาณ 30 - 40 C. เท่านั้นยิ่งถ้าได้จัดการเติมพัดลมเพื่อไล่ความร้อนเข้าไปอีก 30 - 35 เองตามที่ได้ใช้มาปีกว่ากับ AM2NF6G-VSTA แต่ก็อาจจะมีบ้างที่มีปัญหาซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา ไม่ใช่แต่ ASRock เพราะมันเป็นกันทุกยี่ห้อ ถ้าท่านคิดว่าไม่ดีก็ไม่ต้องซื้อมาใช้แค่นั้น อย่าเอาความรู้สึกของท่านเป็นตัวตั้งคนใช้ ASRock ตั้งเยอะแยะ
            ปล.ไม่ได้เชียร์ASRock แต่ จขกท.ท่านนี้คงทำใจไม่ได้ที่คนใช้ ASRock มากหรือเปล่า
            ใครขุดขึ้นมาหว่า อย่าสักแต่ว่าจะตอบ อ่านแล้วตีความหมายให้เข้าใจ ทั้งเจตนาและจุดประสงค์ข้อความ ที่เขียนหรือพิมพ์ขึ้นมาให้ละเอียดก่อน

ให้ย้อนกลับไปอ่านหน้าแรกใหม่ แล้วอ่านบรรทัดล่าง ๆ ให้ดีอย่างตั้งใจซัก 10 รอบ

Comment

ไม่เห็นจะเป็นไรใช้อยู๋อยู่ที่คนใช้และสภาพแวดล้อมด้วยละมั้ง

Comment

ผมก้อเคยใช้นะครับรุ่นเก่าๆ 478 แต่ก้อไม่มีปัญหาอะไรเพราะที่บ้านสมัยนั้นไม่มีเน็ต ก้อเล่นธรรมดาแต่ก้ออยู่มาหลายปีนะครับ จนได้ขายต่อ
                แต่ตอนนี้ใช้ MSI รุ่นนี้ก้อถือว่าใช้ได้นะครับ(บางรุ่น) อิอิ

Comment

Originally posted by specialman View Post
                  ผมก้อเคยใช้นะครับรุ่นเก่าๆ 478 แต่ก้อไม่มีปัญหาอะไรเพราะที่บ้านสมัยนั้นไม่มีเน็ต ก้อเล่นธรรมดาแต่ก้ออยู่มาหลายปีนะครับ จนได้ขายต่อ
                  แต่ตอนนี้ใช้ MSI รุ่นนี้ก้อถือว่าใช้ได้นะครับ(บางรุ่น) อิอิ
                  โห! ช่างขุด จะขายการ์ดจอน่ะสิ

Comment

Working...
                  X