Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ที่ตุ้มต่ามากที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซั้ยย อิอิ

Comment

750W ITSONAS

วันก่อนพึงซื้อมาครับ ตัวนี้เลย
      ที่ต่างจังหวัดลำบากหน่อยครับ แทบไม่มีตัวเลือกในการซื้อ PSU ดีๆครับ ถ้ามีก็แพง
      บางร้านก็ ไม่มีของ ต้องสั่งมาครับ

คิดแล้วคนต่างจังหวัด เสียเปรียบคนกรุงเทพเน้อ
      เคยเข้ากรุงเทพไปเลือกซื้อของเหมือนกันสนุกดี เดินได้ทั้งวัน คนชอบคอมนี่สุขใจเป็นบ้าเลย

ดีครับ เดี๋ยวนี้มีตัวแทน ที่ขายของพวกนี้ได้ เปิดศูนย์ต่างจัังหวัดบ้างอย่างเช่น
      http://www.thesystem.co.th/systobuy_...mpass_point=NE

อันนี้ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่อยากเสนอข้อมูล แหล่งที่ซื้อ คลิกไม่คลิกแล้วแต่ท่านครับ
      ก็ง่ายดีครับ ตัวแทนจำหน่ายเยอะดี

ผมก็ซื้อจาก advice

ผมก็ซื้อ ฮาร์ดิสพกพาโตชิบ้า 500 กิ๊ก ตัวหนึ่งกับ PSU นะ
      แต่PSU ไม่มีของที่วัตต์สูงๆ ผมต้องการประมาณ 700วัตต์ ต้องถ่อรถไปอีกร้าน
      ที่อยู่คนล่ะมุมเมืองของจังหวัด ผมก็ไม่ชอบโทรด้วย ชอบเดินดูลุ้นๆว่ามีเปล่า
      ประมาณว่า ไม่มีก็ไม่ซื้อ ไม่ค่อยสั่งของเท่าไหร่

โอเคครับเกริ่นมานาน เข้าเรื่องเลยดีกว่า
      ผมก็ไปถามเค้าว่า มีพาเวอร์ซับวัตต์เต็มเปล่า
      ผมก็ไล่ชื่อตั้งแต่ redmax กิ๊กกะไบท์ จีวง จีวิว สึนามิ กิโมโน(อันนี้ไม่มี) เท่าที่รู้ผมก็ศึกษามากะจิด
      พอดีเค้าบอกว่า มี ไอทีโซแนส ไม่รู้ผมสะกดถูกเปล่านะ ตัวนึง
      ถ้าอันอื่น ก็มีตัวสี่พันสึนามิ อ่าไม่ไหวๆ เอาว่ะลองดู จริงๆผมก็จ้อง redmax ตัว 730w นะ
      แต่คิดว่า ลองของหน่อยเป็นไร

สเปคคอมที่ผมใช้นะ (ของคนอื่นผมอัพให้เค้า + น้องผมเอง หนูทดลองอย่างดี เต็มใจด้วย เงินพี่นี่ 55)
      ก็ประกอบตามอัตภาพนะครับ (ค่อนข้างจนและไม่เก่งคอมเลย )

ซีพียู i5 760 +พัดลมซีพียูแถมกับกล่อง
      แรม kingnax 2กิ๊ก คูณ 3 แถว เป็น 6 กิ๊ก
      เมนบอร์ด GIGABYTE GA-P55-UD3L บอร์ดรุ่นนี้สวยงามดีครับผมว่านะ
      ฮาร์ดิสรวม 2ตัวครับ
      ซัมซุงรุ่นถูกสุด 1 T จำนวน 1 ตัว
      2 T อีก 1 ตัว ซัมซุงรุ่นถูกอีกล่ะครับ
      การ์ดจอ
      GigaByte GTX460 ดีดีอาร์ห้า หนึ่งตัวครับ
      ซีดีรอมไร้ท์ได้ อีกหนึ่งตัว จำไม่ได้ยี่ห้อไรครับ เอาถูกไว้ก่อน
      จอ 23 นิ้ว ซัมซุงเช่นกันครับ SyncMaster 2333
      เม้าส์และคีย์บอร์เป็นของ Logitech (ถูกๆครับ แพ็คคู่ 600 บาท)

พาเวอร์ซับก็ 750W ITSONAS Winner 80Plus ปลอมหรือจริงไม่รู้ครับ แต่ซื้อมาแล้วซะนั่น

ส่วนCase ไอทีโซแนส ซูตเตอร์ (นั่นว่าแล้วทำไมถึงซื้อยี่ห้อนี่ จับได้แระ)^^ ก็มีส่วนครับติดใจเคส

พอซีเจ้า 80+750วัตต์นี้มาก็โยนพาเวอร์ติดเคส400 w เก็บใส่กล่องแทน (กล่องสวยดีครับ)
      พัดลมดังนิ่มๆดีครับ ถ้าไม่คิดไรมากก็ถือว่ารื่นดี

ยังไม่ได้ทดสอบอะไรครับ คิดว่าใช้ไปแล้วมีปัญหาจะบอกครับ ส่วนใหญ่ก็ใช้คอมนี้เขียนบทความ
      แล้วก็เล่นเกมธรรมดา มีเกมใหม่ๆบ้างไม่ซีเรียสกับความสวยงาม หรือหนักๆอะไร
      ไม่ได้ทดสอบอะไรทั้งนั้นครับ คิดว่า ไม่กล้าเสี่ยง 55+ กลัวแต๊บ (แต๊บนี่แปลว่าอะไรผมยังไม่รู้เลย)

เรื่องคอม
      ปกติก็ใช้ธรรมดาอยู่แล้ว คอมที่บ้านก็มีหลายเครื่องนะ เล่นคอมมาก็ 6 -7 ปีมั้งนะ(ฐานะผู้ใช้ทั่วไปครับ)
      ปรับเปลี่ยนอะไรที่เสียก็ซื้อเปลี่ยนทิ้งไปครับ ไม่ได้ซีเรียสอีกล่ะ กับยี่ห้อ
      ใช้เกือบครบแล้วมั้ง ยกเว้ยี่ห้อไฮโซ 55+ (ไม่ใช่อะไรไม่มีตังค์ครับ)

^^ สำคัญคือเรามีความสุขกับมันนะ เท่านั้นล่ะ เป็นพอ
      ประมาณว่า เราจะไปปวดหัวกับ เรื่องยี่ห้อ ราคา มันก็หนักเน้อ คิดไปแล้วก็แล้วแต่คนอ่ะครับ

ก็เอามาโชว์ครับ พอดีอ่านเรื่องมหากาฬ PSU ของสองค่ายมา
      ต้องขอบพระคุณมากครับได้ความรู้มากมาย

เดี๋ยวถ้ามีปัญหาอะไรกับ เจ้า ITsonas 750w รุ่นท๊อปนี้ จะมาเล่าสู่กันฟังในฐานะผู้ใช้ธรรมดา
      ที่ทดลองอุดหนุน ที่เค้าว่า ของคนไทยนะครับ(หรือตัวแทนจำหน่ายก็ไม่รู้) 55+
      เอาล่ะ ซื้อมาแล้วนี่ ใช้ๆ แต๊ปก็ เคลมได้ก็เคลม เคลมไม่ได้ก็ซื้ออันใหม่อ่ะครับ

มาดูรูปกันครับผม ผมปูผ้าขาวไว้เลย เป็นพาเวอร์ที่ผมคิดว่าผมซื้อแพงที่สุดนะนี่ 55+

กล่องครับ(แบบยังไม่แกะ)
      ยอมรับว่าสาว เอ๊ยสวยดี แต่หนักครับ หนักเอาการ ผมว่าน่าจะทำเบาๆกว่านี้นะ 55+

แกะกล่องครับ

พาสติกยังไม่แกะเลยครับ

750วัตต์ ? ที่แน่ๆ เต็มๆตาครับ

ข้างหลังครับ

มุมนี้อีกทีแบบมีพลาสติก

ดูพัดลมครับ

ดูมุมข้างแบบบแกะพลาสติกครับ

รายละเอียด ครับ แบบไม่มีพาสติกแล้ว เตรียมประกอบ

อ่ะครับ อีกครั้งเตรียมประกอบครับ

ปัจจุบันก็ใช้อยู่ครับ แต่เป็นเครื่องข้างๆ ไม่ใช่เครื่องที่ผมเขียนบทความตรงนี้^^
      ส่วนเรื่องการเทส ผมก็ลองเปิดดูครึ่งวัน ไม่จอฟ้านะครับ อุณหภูมิ ปกติ (ความรู้สึก)
      เวลาเราจัดสายไฟก็พยายาม จัดให้อากาศถ่ายเทในเคสให้ดีๆครับ
      มัดสายให้เป็นระเบียบไม่ระโยงระยางครับ
      หายางหรือที่พันสายไฟ มัดดีๆครับผม

ปัญหาอย่างนึงคือสายไฟที่ให้มากับพาเวอร์ตัวนี้ เยอะเหมือนหัวงูเมดูซ่าเลยครับ
      ผมจัดยัดเข้าเคสเกือบไม่ได้ 750 วัตต์นี่ ผมจะใช้ถึงไหม ผมก็ไม่รู้นะ เอาเยอะๆไว้ก่อน
      เพราะผมเองก็ชอบ ใส่อุปกรณ์เพิ่มทีหลังครับ กลัวไม่พอ

ตัวต่อไฟเลี้ยงการ์ดจอ มีให้นะครับ 2 สาย ต่อกับการ์ดเลยครับ GTS 460 มีสองช่องพอดี รอดๆ

อืมมีไรอีกคิดไม่ออก ยังไม่ได้เทสดีๆครับ
      แต่ถ้ามีเสียเมื่อไหร่จะมาพรรณาอักษรให้ฟังครับผม

กัลยาณมิตรนำพามาโอเวอร์คล๊อคครับ
      สวัสดีปีใหม่นะครับผม ขอให้มีความสุขทุกๆท่าน เงินทองไหลมาเทมานะครับ

"แก้วจ๋านะ"

Comment

ง่า 16A ต่อหัวเองอ่ะ ใส่ 470 ปริ่มๆ ใส่ 480 มีโอกาส เปิดไม่ติด

Comment

Originally posted by bigboy2010 View Post
          ต้องขออภัยด้วยครับ...อันที่จริงต้องการที่จะถามว่า
          1. 750W. ITSONAS Winner 80Plus มันคุ้มค่าหรือไม่
          2. มีท่านใดเคยใช้หรือทดสอบมาบ้างแล้ว
          ส่วนเครรื่องที่ใช้ก็Spec ระดับกลางๆ350Wติดเคสก็เอาอยู่ครับ แต่ PSUมันเดี่ยงไป 2 ตัวแล้ว ก็อยากเป็นตัวที่ชัวร์หน่อยในราคาไม่แพง

จากที่ได้หาข้อมูลทางผู้นำเข้าสั่งมาจาก Topower เป็นผู้ผลิตให้กับแบรนด์ดังหลายยี่ห้อ เช่น
          Tagan, some TTGI, Spire, OCZ Modstream and Powerstream, some BFG, Mushkin, A+GPB, some Hipro, some Aerocool, Vantec, Scythe, Listan (be quiet! and Revoltec), some Raidmax, some Dynapower (also sold as "eJet").
          TOPOWER COMPUTER INDUSTRIAL CO LTD E130843
          ถ้าผลิตจากโรงงานนี้จริง ใช้ชิ้นส่วนมาตรฐานเดียวกัน ก็ถือว่าคุ้มค่ามาก นะครับ
          อ้างพ่ออ้างแม่ไม่ได้นะครับ ผมบอกว่า obama เป็นอาผมได้ปะ อภิสิทเป็นญาติผมได้ปะ คุณเชื่อไม๊ อ้างว่าจากโรงงานที่ผลิตให้ยี่ห้อดังหลายยี่ห้อก็ไม่ได้นะครับ ประเดนอยู่ที่ว่า 80+ ปลอมหรือเปล่า ถ้าไม่ได้ผ่านกระบวนการ test ของ 80+ อย่าเอาชื่อเขามาอ้างเลย เพราะว่าอ้าง 80+ ปั๊บ ราคาก็ต้อง up ขึ้น ให้สูงกว่าที่ไม่ได้แปะตรา 80+ แต่ถูกว่า 80+ แท้ ผู้บริโภคที่ซื้อ เขามองว่าถูก เมื่อเทียบ 80+ แท้ แต่เขาไม่รู้ว่ามันแพงกว่า ทั่วไปที่ไม่ได้ 80+ (ซึ่งของชิ้นนั้นก็เป็นตัวที่ไม่ได้ 80+ แค่เอา LOGO 80+ มาแปะนั่นเอง)

Comment

กระทู้นี้แปลกนะ มี 2~3 ท่านบอกอย่างชัดเจนแล้วว่าเป็น 80+ ปลอม ปกติคนเรารู้ว่าได้ซื้อของปลอมแล้ว ต้องรู้สึกเสียใจมาก แต่กระทู้นี้แปลกตรงที่ว่าไม่สนใจและ เชียร์ต่อ ท่านๆรู้สึกเหมือนผมไหม?

Comment

Originally posted by neverwalk View Post
              กระทู้นี้แปลกนะ มี 2~3 ท่านบอกอย่างชัดเจนแล้วว่าเป็น 80+ ปลอม ปกติคนเรารู้ว่าได้ซื้อของปลอมแล้ว ต้องรู้สึกเสียใจมาก แต่กระทู้นี้แปลกตรงที่ว่าไม่สนใจและ เชียร์ต่อ ท่านๆรู้สึกเหมือนผมไหม?
              ท่านหรือท่านอื่นรู้ได้งัยครับว่าปลอม....มีหลักฐานยืนยันมั้ยครับ เราควรเปิดใจให้กว้างนะครับ ไม่ใช่ปิหูปิดตาใช้แต่ของเทพราคาแพง...อันที่จริง จขกท. ก็ไม่ได้มีส่วนรู้เห็นหรือได้ประโยชน์กับผู้นำเข้าเลย เพียงต้องการทราบข้อมูลจากผู้รู้จริง ผู้ใช้ หรือผู้ที่ได้ทดสอบเท่านั้นเองครับ...จะได้เป็นประโยชน์ต่อเราๆ ท่านๆ
              อย่างกับ Tsunami แบรด์ติดเคสในอดีต ปัจจุบันเค้าพัฒนาในรุ่น Seed ราคาเอื้อมไม่ถึงเลย 4000 อัพเลยนะครับ

Comment

Originally posted by bigboy2010 View Post
                ท่านหรือท่านอื่นรู้ได้งัยครับว่าปลอม....มีหลักฐานยืนยันมั้ยครับ เราควรเปิดใจให้กว้างนะครับ ไม่ใช่ปิหูปิดตาใช้แต่ของเทพราคาแพง...อันที่จริง จขกท. ก็ไม่ได้มีส่วนรู้เห็นหรือได้ประโยชน์กับผู้นำเข้าเลย เพียงต้องการทราบข้อมูลจากผู้รู้จริง ผู้ใช้ หรือผู้ที่ได้ทดสอบเท่านั้นเองครับ...จะได้เป็นประโยชน์ต่อเราๆ ท่านๆ
                อย่างกับ Tsunami แบรด์ติดเคสในอดีต ปัจจุบันเค้าพัฒนาในรุ่น Seed ราคาเอื้อมไม่ถึงเลย 4000 อัพเลยนะครับ
                ผมว่า watt มันเวอร์ไปป่าว 750 w 80+ ราคา 2100 บาท อย่างเก่งก็ 500 w

Tsunami seed 750w 80+ ค่าตัวอยู่ที่ 4300 นะครับ
                Last edited by neverwalk; 28 Dec 2010, 11:00:06.

Comment

80+ มัน สกีนมาครับ ตรวจ สอบคั้งเดียว ก๊อปมาหมดเลย เชื่อไหม

เหมือน อ.ย. ที่ติด ฉลากขนม..แหละ ครับ ตรวจครั้งเดียว สกีน อย. ติด ฉลากมา แพ๊ค ขายเลย

Comment

การตรวจสอบว่าเป็น 80 Plus จริงไหมใครๆก็ตรวจสอบเป็น ลองเข้าWeb ดูครับ

Comment

เด๋วนี้ 80plus กันทุกยี่ห้อทุกรุ่นแล้วครับ
                      ติดไว้ข้างกล่องก็เป็น80plusหละ
                      ถ้าอยากรู้ว่าตัวไหนได้80plusชัวร์ๆๆ ก็เวปของเค้าเลยครับจะได้รู้กันไปเลย
                      80plus
                      ซึ่งในความคิดผมการที่ให้โรงงานผู้ผลิตที่ทำpsuให้กับแบรนด์ดังๆๆ
                      ก็ไม่ได้หมายความว่าจะได้รับ80plusไปด้วยเพราะการออกแบบและอุปกรณ์ภายในมารตฐานไม่เหมือนกัน

Comment

1. 750W. ITSONAS Winner 80Plus มันคุ้มค่าหรือไม่
                        2. มีท่านใดเคยใช้หรือทดสอบมาบ้างแล้ว
                        ส่วนเครรื่องที่ใช้ก็Spec ระดับกลางๆ350Wติดเคสก็เอาอยู่ครับ แต่ PSUมันเดี่ยงไป 2 ตัวแล้ว ก็อยากเป็นตัวที่ชัวร์หน่อยในราคาไม่แพง
                        1.ถ้าคิดจะเล่น ITSONAS เล่น Scythe Strong หรือไม่ก็ Cooler Master ไปเลยดีกว่าครับ
                        2.พาวเวอร์ติดเคส 350วัตต์ จะทำให้คอมพ่อผมล่อแล่อยู่ทุกวันนี้ ต้องรีบหาตังค์เปลี่ยน เพราะว่าไฟมันไม่นิ่งสักนิดเลย
                        แต่ยังไงซะ การที่จะติด พาวเวอร์ซัพพลาย ต้องคิดปริมาณวัตติเผื่อไว้สัก 100-200วัตต์ก็ดีนะครับ จะได้เวลาอัพเครื่องแล้วไม่น้ำตาตก

Comment

Originally posted by neverwalk View Post
                          การตรวจสอบว่าเป็น 80 Plus จริงไหมใครๆก็ตรวจสอบเป็น ลองเข้าWeb ดูครับ

ถ้าวังเกตุดูตรงวงสีแดงจะเห็นว่าไม่มียี่ห้อ winner ครับ แสดงว่า PSU ตัวนี้ไม่ใช่ 80 Plus ครับ

Comment

หรือจะว่าขึ้้นต้นด้วยตัว I (Itsonas) ก็ไม่มีเหมือนกันครับ

Comment

เท่าที่ติดตามOCZมาพอสมควร....ก็เห็นความสำคัญของ PSU มากๆ
                              แต่ไม่ค่อยมีท่านใดแนะนำของดีราคาถูก แนะนำแต่PSUระดับเทพ ราคาแพงแบรนด์ดังๆ กันทั้งนั้น ปัจจุบันมีหลายแบรนด์ที่มาทำตลาดบ้านเรา.....

ต้องขออภัยด้วยครับ...อันที่จริงต้องการที่จะถามว่า

จากที่ได้หาข้อมูลทางผู้นำเข้าสั่งมาจาก Topower เป็นผู้ผลิตให้กับแบรนด์ดังหลายยี่ห้อ เช่น
                              Tagan, some TTGI, Spire, OCZ Modstream and Powerstream, some BFG, Mushkin, A+GPB, some Hipro, some Aerocool, Vantec, Scythe, Listan (be quiet! and Revoltec), some Raidmax, some Dynapower (also sold as "eJet").
                              TOPOWER COMPUTER INDUSTRIAL CO LTD E130843
                              ถ้าผลิตจากโรงงานนี้จริง ใช้ชิ้นส่วนมาตรฐานเดียวกัน วัตต์เต็มเหมือนกัน ก็ถือว่าคุ้มค่ามาก นะครับ

ท่าน kaewjana ได้สอยมาเรียบร้อยแล้ว....และยังได้ Review เล็กๆให้ได้ชมกัน
                              เปิดดูได้ในความเห็นที่ 47ครับ...ขอบคุณมากกับทุกๆ ความคิดเห็นครับ

จขกท.ก็พึ่งจะรู้ว่าจิ้มผิด กลายเป็น"ตุ้มต่า"ซะงั้น...แก้ได้งัยหว่า...เขินจัง

แฮะๆ ผมเขินจังครับ ไม่ต้องขนาดเอ่ยชื่อก็ได้ครับ
                              ก็แค่อยากเอาของจริงมาให้ดูครับ ว่ามันน่าตาอย่างนี้..

ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรเรื่องยี่ห้อนะครับ
                              ก่อนซื้อผมก็มาอ่าน
                              เรื่องพาเวอร์ที่โอเวอร์คล๊อคนี่ล่ะครับ ที่กระทู้ดังๆที่คนของสองยี่ห้อโต้เหตุและผลกันเรื่องพาเวอร์ซับพาย
                              ต้องขอบคุณที่ได้ความรู้มากมายครับ นับถือก็เลยมาสมัคร

เครื่องไอห้าของน้องผมตอนนี้ก็เปิดอยู่ ก็นิ่งดีนะครับ ใช้วินโดว์7 อัลติเมทครับ
                              ส่วนใหญ่จะเป็นงานตัดต่อวีดีโอHDและก็กราฟริก และเกมบ้าง ก็ไม่มีปัญหาอะไร นิ่งอยู่ครับ
                              ถ้ามีปัญหา หรือมีอาการแฮงค์ จะมาสับแหลก ไอทีโซแนส 750 วัตต์ครับ ^^ สัญญา

ที่บ้านผมก็มี 2 เครื่องครับ
                              ตอนนี้เครื่องที่ผมใช้ Quad core ก็ใช้พาเวอร์ ของ Dtech 650w ตัวถูกๆครับ ก็เอาอยู่นะ
                              อีก 5 เครื่องที่บ้านคุณแม่ก็มี สึนามิ จีวิว โฟนนิกซ์ แล้วก็พาเวอร์ติดเคสโนเนมอีก2 เครื่องครับจำชื่อไม่ได้

สำคัญคือ
                              ใช้ได้ไม่กระตุกก็พอครับ ถ้ารู้สึกแปลกๆ อย่างไฟกระตุก หน้าจอกระตุก เสียงฮาร์ดดิสแปลกๆ
                              ค่อยซื้อเปลี่ยนครับ เท่าที่ผ่านมา 6-7 ปี เปลี่ยนฮาร์ดิสไปลูกเดียวครับ ฮาร์ดดิสเก่าก็ยังอยู่

ถ้าซื้อแล้วสบายใจ ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องไอทีโซแนส
                              สำคัญคือเรา พอใจจะซื้อ ก็ซื้อครับ ซื้อมาแล้วของของใครใครก็รักครับ ประมาณนั้นเน้อ..

**
                              ถ้ามีปัญหาก็ต้องรักษาสิทธิ์ เคลมอะไรก็ต้องทำครับ
                              อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ผมก็เคลมบ่อยๆ แม้จะรอนานหลายเดือน
                              ของบางชิ้นผมยังไม่ได้คืนเลย แบบการ์ดจอ 9500GT อันนี้ผมว่า 5 เดือนแล้ว 55+
                              พอดีโดนฟ้าผ่าครับ มีการ์ดจอมีโมเด็ม แต่ได้มาแค่โมเด็ม การ์ดจอสงสัยไม่ประกันฟ้าผ่า ^^

ก็แล้วแต่วิจารณาญาณของแต่ละท่านนะครับ
                              ผมแค่มาเล่าให้ฟัง และนำภาพของที่ผมใช้ มาบอกกล่าวเล่าขานแบบ วงสนทนาเล็กๆครับ

Comment

ผมสรุปอย่างนี้แล้วกัน IT sonas 80+ เป็น 80+ ปลอม จากสมชิกหลายท่านที่ตรวจสอบจาก web ของ 80+ โดยตรง ราคานี้ไม่คุ้มแน่นอน
                                อ้างพ่ออ้างแม่ไม่ได้นะครับ ผมบอกว่า obama เป็นอาผมได้ปะ อภิสิทเป็นญาติผมได้ปะ คุณเชื่อไม๊ อ้างว่าจากโรงงานที่ผลิตให้ยี่ห้อดังหลายยี่ห้อก็ไม่ได้นะครับ ประเดนอยู่ที่ว่า 80+ ปลอมหรือเปล่า ถ้าไม่ได้ผ่านกระบวนการ test ของ 80+ อย่าเอาชื่อเขามาอ้างเลย เพราะว่าอ้าง 80+ ปั๊บ ราคาก็ต้อง up ขึ้น ให้สูงกว่าที่ไม่ได้แปะตรา 80+ แต่ถูกว่า 80+ แท้ ผู้บริโภคที่ซื้อ เขามองว่าถูก เมื่อเทียบ 80+ แท้ แต่เขาไม่รู้ว่ามันแพงกว่า ทั่วไปที่ไม่ได้ 80+ (ซึ่งของชิ้นนั้นก็เป็นตัวที่ไม่ได้ 80+ แค่เอา LOGO 80+ มาแปะนั่นเอง)
                                สุดท้ายฝาก เราต้องช่วยกันรักษา webboard นี้ เอาของดีๆมาแบ่งปันให้กับสมาชิกเราด้วยกัน

Comment

Working...
                                X