Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ที่ตุ้มต่ามากที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 850W

XFX 850W XXX Edition Semi-Modula +80 S ---- 3600 บาท DCOM SHOP

AEROCOOL Strike-X 800W 80+ Silver ----- 3500 Jedi -- เน้นสวย

Comment

• ผมว่านะ มันก็อยู่ที่การใช้งานมั้งครับ ถ้าใช้งานเบาๆ it sonas 750w
      ก็ใช้ได้แบบไร้ปัญหา แต่ถ้าใช้งานแบบหนักหน่วง ผมว่าก็อาจจะ
      มีปัญหามั่งละครับ ในช่วงแรกๆที่ใช้งานหนักก็อาจจะ ไม่มีปัญหาหรอกครับ
      แต่ใช้ไปนานๆ พีคโหลดไปนานๆ ผมคิดว่าอาจแตบได้ แล้วส่วนใหญ่
      psu ไม่ได้ซื้อมา 3วันดี 4วันเสีย หรอกนะครับ มันต้องใช้ไปเป็นเดือนปีๆ
      ถึงจะรู้ผล หรือบางคนโชคดีก็ไม่เป็นอะไรเลย บางคนใช้ของแพงก็มีปัญหา
      ได้เช่นกันละครับ บางทีก็อาจจะขึ้นอยุ่กับการผลิดหรือการใช้งาน นะครับ
      Last edited by realsagi; 24 Apr 2012, 19:53:55.

Comment

• itsonas ได้ มารตราฐาน 80plus ครับ

ไม่ไช่ 80+

Comment

• 1000W up

ADATA HM-1200 Power Supply 1200Watt + 80 B --- 6000 hardware house

AEROCOOL Strike-X 1100W +80 G ---- 5900 Jedi

Comment

• อัพเดตครับ 25 มิถุนายน 2013 กี่ปีแล้วหว่า
            ตอนนี้ผมย้าย เจ้าไอทีโซแนสมาลงเครื่องใหม่ของผมแทนครับ
            เคยถอดจากเครื่องเดิมควอดคอร์ 8200ของผม ไปเครื่องน้องi5 อยู่3 เดือน
            ต่อมาซื้อ raidmax 700 วัตต์เต็มให้น้อง เอาไอทีโซแนส 750 วัตต์ กลับมาเครื่องใหม่ผม

เครื่องใหม่เป็น 8 คอร์ AMD FX-8120 Radeon HD 7850 ใส่แรม 4แถว 20 กิ๊ก การ์ดจอ 7850
            ตอนนี้ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ

รู้สึกว่า ผมคงเป็น 1 ลูกค้าที่โชคดีของไอทีโซแนสนะครับ
            ผมน่าจะได้เหรียญกิตติคุณกับเค้าบ้าง ติดต่อหลังไอได้นะครับ แคล๊กๆ อิอิ เอ๊ยหลังไมค์ (ล้อเล่นครับ)
            ผมโปรโมตให้ฟรีก็แล้วกัน (แบบลูกค้าที่ใช้งานจริง ที่ไม่มีปัญหาเครื่องแป๊ป จนถึงปัจจุบัน)
            เดี๋ยวว่างๆจะถ่ายภาพเครื่องปัจจุบันแบบชัดๆให้ได้ชมกันครับ ให้เห็นซีรีย์นัมเบอร์ ว่าเป็นตัวเดียวตัวเดิม
            พอดี กล้องใหญ่ผมไม่อยู่ เอาภาพจากมือถือพอกเก๊ท 2 ล้านพิก ก็แล้วกันนะครับ

ขอนุญาตขุดนะครับ ปีละครั้ง(ถ้ายังจำได้) เพราะผมรับปากไว้ว่าจะ โพสจนกว่ามันแป๊ก
            ส่วนตัวผมประกอบเครื่องหลายสเปคเหมือนกันผมก็ใช้ทุกยี่ห้อคละเคล้ากันไป ตามวัตถุประสงค์การใช้งาน
            ถ้ามันมีปัญหาผมก็จะเอาไปเคลมครับ และโชคคดีหน่อยที่ผมเคลมได้ทุกที
            ถ้าอุปกรณืชิ้นไหนมีปัญหา อยู่ในประกันก็เคลมโลดครับ ใช้สิทธิให้คุ้มค่า

โชคดีมีความสุข มั่งมีเงินทอง สุขภาพแข็งแรงครับทุกๆคน สวัสดีครับ

Comment

• ให้เหรียญกล้าหาญครับ
              คนทั่วไป เจอกระแสถล่มขนาดนี้ ผมว่าไม่มีใครกล้าใช้ต่อนะ

กะว่าถ้า celeron 266MHz (psu ติดเคส)
              ปลดระวางเมื่อไหร่ จะถ่ายรูป psu มาให้ดูมั่ง
              ตัวนี้เปิดติดต่อกันทุกวันไม่มีวันหยุด 15 ปี ได้ละ หุ หุ

มาอัพเดทเรื่อยๆดีแล้วครับ

Comment

• ถ้าอุปกรณ์ในเครื่องท่าน แพงๆ อย่าไปเสี่ยงใช้เลยครับ PSU ถูกๆ เพราะมันอาจจะพาให้อุปกรณ์ แสนแพงของท่านพังไปด้วย

Comment

• Originally posted by rayman9 View Post
                  ถ้าอุปกรณ์ในเครื่องท่าน แพงๆ อย่าไปเสี่ยงใช้เลยครับ PSU ถูกๆ เพราะมันอาจจะพาให้อุปกรณ์ แสนแพงของท่านพังไปด้วย
                  ของ จขกท.เค้าตัวละเกินสองพันมั้ง
                  ผมยังไม่เคยซื้อ psu ตัวนึงเกินสองพันเลย
                  ที่ใช้อยู่ตัวละ 160 บาท 8 ปีแล้วมั้ง
                  hdd 31TB ก็ยังใช้ได้ปกตินะ อิ อิ

Comment

• แหม ก็ซื้อZippyได้ในราคา400.-นี่นา คนอื่น4,000.- นะฮะป๋า

Comment

• ^
                      300 ฮับ ^__^

Comment

• ขอบคุณครับที่มาให้กำลังใจ คุณm shifu
                        โห celeron 266MHz รุ่นสุภาพบุรุษจุฑาเทพเลยนะครับนั่น สุดยอดอึด ตั้ง 15ปี ขนาดนั้น อยากเห็นเหมือนกันครับ

^^แต่ผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้ครับ
                        เป็นนกแก้วตระเภาที่เต็มใจทดลอง เจ้าไอทีโซแนส +80 ตัวท๊อปครับ 55+

พอดีนึกขึ้นได้ครับ ว่าเคยโพสไว้ มาอัพเดตสถานะการณ์สักหน่อย ว่า.. ตัวที่ผมใช้นี่ มันยังไม่แป๊ก หรือเคยส่งเคลม ไปแล้ว (ยัง)
                        เจ้าไอทีโซแนสอันเลี่ยงชื่อของผมไปอยู่กับเครื่อง 2 รุ่นมาแล้ว
                        สุดท้ายมาอยู่กับรุ่นที่3 สเปคใหม่ แปดคอร์ ก็ยังไหวไม่ใช่เรื่องมหัศจรรย์หรือน่าแปลกใจใดใดครับ
                        มันคือเรื่องจริงผ่านคอมเม้นท์โอเวอร์คล๊อคโซน ในมุมผู้ใช้คนหนึ่งที่ซื้อไปใช้งาน
                        อาจเพราะผมมีเครื่องสำรองไฟ UPS ด้วยก็ได้ กระแสไฟจึงจ่ายได้เสม่ำเสมอ

ก็แชร์ประสบการณ์กันไปครับผม

ภาพแรกตอนที่ซื้อมา นะครับ
                        จากกระทู้นี้ คอมเม้นท์ที่ 47
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post25330018

ปัจจุบันครับ ตัวเดิมยังไม่เคยเคลม เคยแป๊ก
                        ใช้วิจารณญาณ เปรียบเทียบได้ครับ ว่า ตัวเดิมหรือไม่ หรือว่ารีมิกซ์ โฟโตชอป
                        ถึงจุดนี้ผมคงไม่ แอ๊ปเนียนเช่นนั้นแน่ครับ 55

ภาพนี้รุ่นที่3 แล้วครับที่ผมใส่เจ้าไอทีโซแนสสุดเก๋า

ส่วนเรื่องใครจะชอบไม่ชอบอย่างไร เป็นเรื่องเฉพาะบุคคลครับ เราชักนำให้เชื่อไม่ได้ ต้องเห็นกับตัวเราเองเท่านั้นครับ
                        และผมก็เชื่อนะว่า หลายท่าน ประสบปัญหาจริงๆกับพาเวอร์ไอทีโซเนสของเค้า ผมก็เห็นใจและเข้าใจ และไม่แปลกใจที่จะแอนตี้ยี่ห้อนี้กัน
                        และถ้าผมเจอสถานะการณ์แบบเค้า ผมก็ออกมาฉะ เจ้าของบริษัทเค้าเหมือนกัน (ก็ได้)

แต่ของผมใช้งานปกติ ไม่คล๊อคเครื่องไม่โมดิไฟบอร์ด ไม่ใช้ไฟเกินพาเวอร์ ก็ ปลายปี2010 - กลางปี2013 ก็ยังไม่แป๊กครับ
                        ไฟก็นิ่งตลอดครับ เล่นเกมก็ปกติไม่จอฟ้า หรือค้างอาจเพราะผมลงทุนซื้อไลเซนส์วินโดว์ 7 มาด้วยก็ได้ เลยไม่มีปัญหาการอัพเดตใดๆ
                        ก็ถือว่าคุ้มค่าครับ ตราบใดที่เครื่องผมยังอยู่ดีมีสุขอยู่ ก็อีก 5 เดือนก็หมดประกันครับ 11/2013 ดูกันต่อไปจนถึงวันแป๊กครับ
                        ก็สิ้นสุดการโพสต่อเนื่องของผมในวันนั้นล่ะครับ

ยี่ห้ออะไรก็ใช้สิทธิการประกันการเคลมให้คุ้มครับ เงินเรา เหงื่อเรา ใช่ว่าจะจะหามาง่ายๆ
                        เป็นกำลังใจให้ครับทุกท่าน ^^

Comment

• ผมไม่ได้ไปย้อนดูหน้าแรก ปล่อยไก่เลย อิ อิ

Comment

• Originally posted by m shifu View Post
                            ของ จขกท.เค้าตัวละเกินสองพันมั้ง
                            ผมยังไม่เคยซื้อ psu ตัวนึงเกินสองพันเลย
                            ที่ใช้อยู่ตัวละ 160 บาท 8 ปีแล้วมั้ง
                            hdd 31TB ก็ยังใช้ได้ปกตินะ อิ อิ
                            ที่ใช้อยุ่นั้นหน่วยคอมมานโดหรือ psu ทำไมมันถึกจัง 5555
                            ผมก็เคยใช้ psu ติดเคส นานๆเหมือนกัน แค่3 ปี ที่เปลี่ยนไม่ได้พัง แต่สภาวะการจ่ายไฟของมันไม่พอต่ออุปกรณ์ในปัจจุบัน

+10000 ให้ครับ ฮ่าๆ

Comment

• ไอ้เจ้านี้ลาก 4870 ผมลงนรกไปหลังจากใช้งานมา เกือบ4ปี

ตอนนี้ได้ OCZ ZS 650w มาใช้กับ I5 3570 + 660TiOC 3GB ไม่รู้เมื่อไหร่จะลากกันลงนรกอีกรอบ 55555

Comment

• ผมไม่ได้ไปย้อนดูหน้าแรก ปล่อยไก่เลย อิ อิ
                                ไม่เป็นไรครับ บางครั้งผมยังเข้าใจเลยว่า กระทู้นี้ของผมหรือเปล่า อิอิ
                                ว่าแต่เจ้าของกระทู้ตัวจริงสบายดีหรือเปล่าหนอ ^^

มาเล่าเสริมอัพเดตให้ฟังครับ
                                ว่าตัวท๊อปไอทีโซแนส750วัตต์ที่ผมใช้ มันดีจริงๆ ไม่มีปัญหาใดๆ

แต่มีเรื่องเศร้าๆจะมาเล่าให้ฟัง ที่ทำให้ผมไม่กล้าชื่นชมต่อไป
                                อาทิตย์ก่อนผมมีโอกาสอยากเปลี่ยนพาเวอร์ซัพ ของเครื่องเก่า q8200 ของผม
                                ผมเลยลองซื้อ รุ่นเล็กตัว วินเนอร์ 550 วัตต์ ตัวราคาพันนิดๆมา..
                                ปรากฏว่า เปิดไม่ติดซะงั้น งมเป็นชั่วโมงคิดว่าตัวเองต่อสายอะไรผิดหรือเปล่า (ซื้อมาวันเดียวเอง)

ผมเลยต้องเอาไปเปลี่ยนเป็น Tsunami 550 Full มาแทน ตัวพันห้า ครับ เพิ่มตังค์อีก 4ร้อย
                                เพราะที่ร้านบอกว่าไอทีโซมีตัวเดียว เลยเปลี่ยนยี่ห้อ สึนามิให้แทน
                                ปรากฏว่า ครั้งเดียวติดเลย

- -" ผมแปลกใจเหมือนกัน โดนเข้าแล้ว

Tsunami 550 Full watt เป็นอีกตัวที่น่าสนใจครับ ในราคาไม่แพงมาก ถ้าใช้ไฟไม่มากอะไร อย่าง q8200

เหมือนเสี่ยงดวงเลยนะครับแค่ซื้อพาเวอร์
                                ผมแปลกใจเหมือนกัน เพราะผมเห็นตาสัญลักษณ์ QC แสดงว่าผ่านการทดสอบมาแล้ว?
                                ทำไมมาถึงมือผม ถึงไม่ติดซะงั้น..

แต่ยังไงก็ขอบคุณทางตัวแทนจำหน่าย ร้าน advice ครับ ที่ไม่ถามอะไรมาก เปลี่ยนให้ทันทีเลย
                                ขอบคุณเจ้าหน้าที่และพนักงานแอดไวซ์อีกครั้งครับ มีดีก็ต้องชมกันครับ แฮะๆ

Comment

Working...
                                X