Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์บริการ Samsung ไม่รับเคลม harddisk นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by amppeter View Post
    คือผมมี sumsung อยู่ลูกนึง มันเสีย เคยไปเคลมที่ศูนย์sumsung พันทิพย์ เมื่อปีที่แล้ว ใช้เวลา 2สัปดาห์
    ปีนี้มันเสียอีก แล้ว ผมจะไปเคลมได้ที่ไหนอีกละทีนี้ ร้านที่ซื้อ จากตะวันนาบางกะปิ ตอนี้มันย้ายหายสาปสูญไปแล้ว
    วอย ก็เป็นวอยของทางศูนย์ sumsung ไม่ให้เคลมศูนย์จะให้ตูไปเคลมไหนหะ ไอเ.ว.ร.
    ท่านแล้วถ้า Hdd sumsung ของผมมัน มีแต่ วอยศุนย์ sumsung ล่ะ มันไม่มี สติกเกอร์ dcom jib com7 ติด้่วยล่ะ ผมจะเอาไปเคลมศูนย์ไหนได้บ้าง
    เพราะว่าครั้งก่อนผมเคลมที่ศุนย์ แล้วมันเคลมได้

Comment

Originally posted by amppeter View Post
      ท่านแล้วถ้า Hdd sumsung ของผมมัน มีแต่ วอยศุนย์ sumsung ล่ะ มันไม่มี สติกเกอร์ dcom jib com7 ติด้่วยล่ะ ผมจะเอาไปเคลมศูนย์ไหนได้บ้าง
      เพราะว่าครั้งก่อนผมเคลมที่ศุนย์ แล้วมันเคลมได้
      มีข่าวมาแจ้งครับ วันนี้ผมเอา Portable Harddisk ที่เพิ่งซื้อมาได้ 2 เดือนไปเคลม
      ทางศูนย์แจ้งว่าเปลี่ยนนโยบายใหม่ ไม่รับเคลม Harddisk ครับ ให้กลับไปติดต่อ
      ร้านที่เราซื้อมา
      (ถ้าผมซื้อมาสักปีนึงแล้วจำไม่ได้ว่าซื้อร้านไหนหละ หรือกลับไปร้านแล้วเค้า
      ไม่รับผิดชอบหละ)

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
        มีข่าวมาแจ้งครับ วันนี้ผมเอา Portable Harddisk ที่เพิ่งซื้อมาได้ 2 เดือนไปเคลม
        ทางศูนย์แจ้งว่าเปลี่ยนนโยบายใหม่ ไม่รับเคลม Harddisk ครับ ให้กลับไปติดต่อ
        ร้านที่เราซื้อมา
        (ถ้าผมซื้อมาสักปีนึงแล้วจำไม่ได้ว่าซื้อร้านไหนหละ หรือกลับไปร้านแล้วเค้า
        ไม่รับผิดชอบหละ)
        คือผมว่าประเด็นนี้ยี่ห้ออื่นก็เหมือนกันนะครับ ถ้าไม่มี sticker ของ distributor ก็ต้องเคลมผ่านร้านที่ซื้อเช่นกัน อย่าง WD ก็มีศูนย์ WD ที่เดียว(ที่เคยอยู่ fortune แต่ย้่ายไปพันทิพย์แล้ว)ที่รับเคลมหมดไม่ว่าซื้อจากไหน ก็ไม่ต่างจากไปเคลมที่ SAMSUNG สำนักงานใหญ่นั่นแหละ หรือมองอีกมุม คุณซื้่อจาก SYNNEX คุณจะไปเคลมที่ DCOM ก็คงไม่ได้ใช่ไหมล่ะ?

เมื่อก่อนมันมีัจุดเด่นที่เคลมศูนย์ไหนก็ได้ แต่ตอนนี้เขาปรับเปลี่ยนตรงนี้ไม่ให้เคลมได้แล้ว แต่ก็ถือว่าเท่าเทียมกัน เมื่อเทียบกับHDD ยี่ห้ออื่นนั่นแหละ เข้าใจว่ามันลำบากกว่าเดิม เหมือนหมดโปรโมชั่น แต่ก็ไม่ใช่เป็นข้อเสียร้ายแรงที่จะต้องมาด่ากันสักหน่อย

คราวหน้าเลือกซื้อ HDD ก็เลือกที่ประักัน distributor ดีๆ ใกล้บ้าน เหมือนๆกับเลือกซื้อHDD ยี่ห้ออื่นนั่นแล

Comment

Originally posted by Fourpoint View Post
          คือผมว่าประเด็นนี้ยี่ห้ออื่นก็เหมือนกันนะครับ ถ้าไม่มี sticker ของ distributor ก็ต้องเคลมผ่านร้านที่ซื้อเช่นกัน อย่าง WD ก็มีศูนย์ WD ที่เดียว(ที่เคยอยู่ fortune แต่ย้่ายไปพันทิพย์แล้ว)ที่รับเคลมหมดไม่ว่าซื้อจากไหน ก็ไม่ต่างจากไปเคลมที่ SAMSUNG สำนักงานใหญ่นั่นแหละ หรือมองอีกมุม คุณซื้่อจาก SYNNEX คุณจะไปเคลมที่ DCOM ก็คงไม่ได้ใช่ไหมล่ะ?

เมื่อก่อนมันมีัจุดเด่นที่เคลมศูนย์ไหนก็ได้ แต่ตอนนี้เขาปรับเปลี่ยนตรงนี้ไม่ให้เคลมได้แล้ว แต่ก็ถือว่าเท่าเทียมกัน เมื่อเทียบกับHDD ยี่ห้ออื่นนั่นแหละ เข้าใจว่ามันลำบากกว่าเดิม เหมือนหมดโปรโมชั่น แต่ก็ไม่ใช่เป็นข้อเสียร้ายแรงที่จะต้องมาด่ากันสักหน่อย

คราวหน้าเลือกซื้อ HDD ก็เลือกที่ประักัน distributor ดีๆ ใกล้บ้าน เหมือนๆกับเลือกซื้อHDD ยี่ห้ออื่นนั่นแล
          อ่ะท่าน นี่ HDD Sumsung ของผมที่ผมบอก เคยเคลมที่ศูนย์มาแล้วแล้วได้ตัวใหม่มามีแต่วอยศุนย์ Sumsung ไม่มีวอย Dcom synnex com7 หรือ asys แต่อย่างใด

แล้วตอนนี้มันก็เสียแล้วด้วย
          ร้านที่ผมซื้อมันก็หายสาปสูญไปแล้วด้วย ตะวันนาบางกระปิตอนนี้ มันเปลี่ยนเป็นขายมือถือกับเสื้อผ้าหมดแล้ว
          ยังไม่หมดประกันเลย ท่านคิดว่าผมควรจะเอาไปเคลมที่ไหน ประกันเหลือ 2-3ปี

คือจะซื้อใหม่ก็ได้ แต่ไม่มีตังซื้อ ยังไงควรใช้สิทธ รับประกันให้ครบก่อน เพราะว่ามันรับประกัน 5ปีนิ่

Comment

ตามวอยด์สิครับ สติ๊กเกอร์ติดซํมซุง ก็เคลมซัมซุง ติดดีคอมก็เคลมดีคอม แต่กรณีนี้หลายคนคิดว่าฮาร์ดดิสซัมซุง ติดสติ๊กเกอร์อื่นๆ แต่จะเคลมที่ซัมซุง แต่เค้าไม่เปลี่ยนให้ ให้ไปเปลี่ยนตามร้านที่ซื้อ แล้วบอกเค้าเอาเปรียบอันนี้ผมว่าไม่ใช่นะ ดูที่สติ๊กเกอร์ที่ติดในฮาร์ดดิสก็เคลมตามนั้นเลยครับผมว่าซัมซุงเองคงยังให้เคลมที่มีสติ๊กเกอร์ซัมซุงอยู่ครับ

Comment

อ่ะท่าน นี่ HDD Sumsung ของผมที่ผมบอก เคยเคลมที่ศูนย์มาแล้วแล้วได้ตัวใหม่มามีแต่วอยศุนย์ Sumsung ไม่มีวอย Dcom synnex com7 หรือ asys แต่อย่างใด

แล้วตอนนี้มันก็เสียแล้วด้วย
              ร้านที่ผมซื้อมันก็หายสาปสูญไปแล้วด้วย ตะวันนาบางกระปิตอนนี้ มันเปลี่ยนเป็นขายมือถือกับเสื้อผ้าหมดแล้ว
              ยังไม่หมดประกันเลย ท่านคิดว่าผมควรจะเอาไปเคลมที่ไหน ประกันเหลือ 2-3ปี

คือจะซื้อใหม่ก็ได้ แต่ไม่มีตังซื้อ ยังไงควรใช้สิทธ รับประกันให้ครบก่อน เพราะว่ามันรับประกัน 5ปีนิ่
              รอบก่อนคุณไปเคลมศูนย์SAMSUNG ใช่ไหมครับ?

ถ้างั้นก็ไปเคลมศูนย์ใหญ่ SAMSUNG ตามที่เขาบอกซีครับ(เห็นคคห.บนๆบอกไปเคลมศูนย์ใหญ่ SAMSUNG ได้ลองโทรสอบถามดูนะ) ไม่ใช่ว่ามันจะไม่สามารถเคลมได้สักหน่อย แต่เคลมลำบากขึ้นนั่นแหละ(แต่ตรงนี้ถือว่าไม่ต่างจากยี่ห้ออื่น)

เคสนี้ก็ไม่ต่างจากการเอา WD ประกัน com7หรือประกันร้าน ไปเคลมศูนย์ WD ที่ฟอร์จูน(ตอนนี้ย้ายไปพันทิพย์?) แล้ว HDD ที่ได้เคลมมาจะให้ void ประกันของ WD แทน ซึ่งจะนำไปเคลมกับ com7 ไม่ได้แล้วนั่นแหละ ต้องไปเคลมกับศูนย์WD เท่านั้น (มีแห่งเดียวในประเทศไทยเหมือนๆกับศูนย์ใหญ่ SAMSUNG นั่นแหละครับ ไหงไม่บ่นกันบ้าง?)

ป.ล. ร้านคอมที่ตะวันนาบางกะปิเกือบทั้งหมดย้ายไป พันทิพย์บางกะปิครับ ลองไปเดินหาดู แต่ว่า HDD ที่คุณเคลมมามันไม่มี void ของร้านที่ซื้อซะแล้วน่ะซี เขาก็อาจไม่รับฝากเคลม เพราะพิสูจน์ไม่ได้ว่าซื้อจากเขาจริงๆ

ป.ล.2 แต่กระทู้นี้ก็มีประโยชน์ ให้เวลาเลือกซื้อ HDD SAMSUNG ก็เลือกประกันดีๆ ไม่ต่างจากยี่ห้ออื่น ที่เวลาซื้อก็เลือกประกัน distributor เจ้าดังๆ ดีกว่าไปซื้อแบบประกันร้าน แล้วต้องลำบากเวลาเคลม(ถ้าต้องเคลมศูนย์ใหญ่ ก็ลำบากเหมือนกันทุกยี่ห้อ)

Comment

Working...
              X