Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์บริการ Samsung ไม่รับเคลม harddisk นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยเคลมที่ศุนย์พันธุ์ทิพย์ ได้ของซ่อมกลับมา ไม่ใช่ตัวใหม่ แถมรอนานอีก ตั้งแต่นั้นมาเลิกซื้อ HDD ยี่ห้อนี้ ถึงตอนนี้จะมีคนเชียร์เยอะก็ตาม

Comment

เห้ย จิงดิ เวรๆๆๆ ยี่ห้อมันแท้ๆๆ เ-ือกไม่รับว่ะ นึกว่าจอดังติดตลาดแล้วเล่นตัวหรอ เด่้วโดนแบน เดี้ยะๆๆๆ ^^

มีตั้ง 2 ตัว แต่นโยบายไม่รับเคลม harddisk ยี่ห้อตัวเอง นี่ใครคิดว่ะ เข้่าใจคำว่ายี่ห้อกันป่ะ มันบ่งบอกถึงความเป็น-ึงเลยนะ เห้ออ เฮ็ดเป็ด

Samsung = เสื่อมเสีย

Comment

น่าจะเป็นการดูว่าลูกค้าปลีกย่อย ขาย/เคลม ไปเท่าไหร่มากกว่าครับ จะได้ดูยอดบริการ เท่าที่ผมซื้อก็ได้ของใหม่ทันทีภายใน 30 วัน หลังจากนั้นก็รอเคลมไม่นาน ผมเลยคิดว่าน่าจะอยากดูยอดมากกว่าให้ร้านรับผิดชอบยอดขาย/เคลมเองน่ะครับ

Comment

= = เวรกรรมไม่น่าเอา Ex HDD มันมาเพราะสวยเลย....

Ex HDD ตัวหน้าไป WD ก็ได้ฟะ

Comment

ใช้อยู่ซะด้วยสิ -*-

Comment

เพิ่งรับกลับมาจาก sis ส่ง 160 g ไป(เสียตอนหมดประกันพอดี)
              รอ 1 เดือนได้ 250 g ตัวใหม่มา(นานไปนะผมว่า)

มีเสียอยู่อีกตัวอาทิตย์หน้าจะเอาไปเคลม

Comment

ศุนย์เขาไม่ได้รับโดยตรงอยู่แล้วนี้ครับ พวกนี้ประกันเขาซื้อไป ต้องติดต่อเจ้าของประกันเอาครับ
                ไม่เหมือนพวกจอ Homethaerter พวกนี้เป็นสินค้าตรง
                ปล.ประสบการณ์จากที่ผมขายมานะ

Comment

แล้วทาง DCOM หละครับมีใครได้ไปส่งเคลมบ้างหรือเปล่า ไม่ใช่ว่าส่งโดยตรงแล้วเจอปัญหาก็ตามน้ำกันซะแล้ว ถ้าส่ง DCOM แล้วยังปฏิเสธความรับผิดชอบอีกก็เชิญถล่มได้ตามสบายเลย

Comment

ผมจะให้ความกระจ่างให้ครับ เคยเอาจอไปเคลมกับศูนย์บริการ samsung ที่พันทิพย์ ซึ่งระหว่างที่นั่งรอก็มีท่านอื่นเอา HDD เข้ามาเคลม

พนักงานได้บอกว่าทางศูนย์บริการ Samsung ที่พันทิพย์ไม่ได้รับเคลม HDD แล้ว ถ้าจะเคลมต้องไปส่งกับร้านที่ซื้อมาหรือพวก DCOM ASYS หรือจะไปเคลมที่ Samsung ศูนย์ใหญ่ก็ได้

Comment

เพิ่งซื้อมาครับ มีทั้งวอยด์ JIB + Dcom

Comment

ทำไมผมเคยเคลม HDD Samsung ที่ถอดจากเครื่องแบรนด์โดยที่ไม่มีวอยซ์อะไรติดเลยได้ล่ะคับ ที่ศูนย์ Samsung สาขาอุดรฯนะคับ เค้าเช็คจาก S/N บนสติกเกอร์ที่ติด HDD ตอนแรกพนง.เค้าแจ้งว่าต้องส่งเคลมต่างประเทศให้รอของเคลมไม่ต่ำกว่า 2 อาทิตย์ขึ้นไป ผมเองก็ไม่คิดอะไรมากในเมื่อมันไม่มีวอยซ์อะไรเลยก็เท่ากับว่าไม่มีประกันถ้าให้รอ 2-4 อาทิตย์แล้วเคลมได้ก็ถือว่าโชคดีมากแล้ว ผ่านไป 2 อาทิตย์ทางศูนย์ฯก็โทรมาแจ้งให้ผมไปรับ HDD ลูกใหม่ ผมก็เข้าไปรับ HDD ที่ศูนย์ฯโดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆคับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                          ทำไมผมเคยเคลม HDD Samsung ที่ถอดจากเครื่องแบรนด์โดยที่ไม่มีวอยซ์อะไรติดเลยได้ล่ะคับ ที่ศูนย์ Samsung สาขาอุดรฯนะคับ เค้าเช็คจาก S/N บนสติกเกอร์ที่ติด HDD ตอนแรกพนง.เค้าแจ้งว่าต้องส่งเคลมต่างประเทศให้รอของเคลมไม่ต่ำกว่า 2 อาทิตย์ขึ้นไป ผมเองก็ไม่คิดอะไรมากในเมื่อมันไม่มีวอยซ์อะไรเลยก็เท่ากับว่าไม่มีประกันถ้าให้รอ 2-4 อาทิตย์แล้วเคลมได้ก็ถือว่าโชคดีมากแล้ว ผ่านไป 2 อาทิตย์ทางศูนย์ฯก็โทรมาแจ้งให้ผมไปรับ HDD ลูกใหม่ ผมก็เข้าไปรับ HDD ที่ศูนย์ฯโดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆคับ
                          ตอนนี้ไม่ได้แล้วล่ะครับ เป็นอดีตไปแล้ว เครื่องแบร์นหรือเครื่องประกอบร้านธรรมดาที่ไม่ใช่ JIB HWH BANANA จะไม่ตายเลยรึวอยย์ร้านทั่วๆไปก็ไม่ค่อยจะมีคนรู้จักด้วย

โดยเฉพาะคนขี้ลืมซื้อใหม่อย่างเดียวได้เลย งดใช้สิทธิ์เคลมประกัน เหอๆ

Comment

อย่างงี้ต้องดูดีๆแล้ว ต้องเป็น JIB ASYS อะไรพวกนี้

Comment

ของผมเพิ่งไหม้ไปเองครับ วันเดียวเอง ร้านก็ส่งเคลมให้จนได้ของใหม่มา โชคดีมากเลยครับ แต่รอเกือบเดือน

Comment

ต้องลองฮิตาชิ
                                ข่าวล่าสุดเปิด เค้าขยายโรงงาน HDD ในไทยเพิ่มอีก มูลค่าลงทุน 5000 ล้านบาท

Comment

Working...
                                X