Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์บริการ Samsung ไม่รับเคลม harddisk นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

WD BLACK ลูกรักต่อไปล่ะผม ตอนแรกว่าจะลอง SS เห้นมาแรง แต่ก็นะ เป้นแบบนี้ไม่เสี่ยงดีกว่า

Comment

ถามเซลล์มาแล้วครับ ฮาร์ดดิส DVD-RW ทางซัมซุงไม่ได้นำเข้ามาเองมีบางส่วนที่ซัมซุงนำเข้าเองเช่น จอ ทีวี เครื่องเล่นวิดีโอซีดี เป็นต้นยังสามารถเคลมที่ศูนย์ได้ครับ ถ้าไม่ไม่ใจก็เคลมจากวอยด์ผู้นำเข้าครับ

Comment

SS นิมีดีทุกอย่างเลยนะ ยกเว้นอย่างเดียวคือ ตัวออกจะนิ่มไปหน่อย ( ไม่ทนนั่นแล )

อุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าของ SS นิ ดีไซน์สวย สเป็คล้ำยุค ราคาไม่แพง โปรโมชั่นเพียบ ยอดขายทะลุ แต่พังไวแบบไม่น่าเชื่อ แบบประกัน 1 ปี เข้าปีที่ 2 นิ แทบจะได้ซื้อใหม่กันเลย

เห็นมีคนเชียร์ HD SS กันเยอะมากว่า แรง เร็ว แต่คิดว่า อีกซัก 2 ปี ข้างหน้า คงจะมีแต่กระทู้ ไม่น้าซื้อ HD SS เลย หรือไม่ไหว พังเร็วจัง เสียดายข้อมูลใน HD SS

จะเป็นแนวนี้กันมั้ยน้อ อุ๊ๆๆ

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
          ถามเซลล์มาแล้วครับ ฮาร์ดดิส DVD-RW ทางซัมซุงไม่ได้นำเข้ามาเองมีบางส่วนที่ซัมซุงนำเข้าเองเช่น จอ ทีวี เครื่องเล่นวิดีโอซีดี เป็นต้นยังสามารถเคลมที่ศูนย์ได้ครับ ถ้าไม่ไม่ใจก็เคลมจากวอยด์ผู้นำเข้าครับ
          น่าคิดอยู่นะ ที่ไม่นำเข้าเพราะ อาจจะ เสียเยอะ ไม่คุ้มเวลาต้องส่งศูนญ์ซ่อม กับไปกับมา

ของใครซื้อมา ไม่มีวอยด์ดีเลอร์ดังๆ หรือใกล้บ้าน ติดอยู่ ซวยเลย

Comment

งะ ผมเองก็ SS

มดชอบเดินผ่านหน้าคอมซะด้วยสิ

Comment

Originally posted by IBM User View Post
              ผมซื้อมา 3 ลูกแระ ประกัน DCOM ล้วน
              ตอนซื้อมันมีให้เลือก Asys อีกเจ้าด้วย
              พังก็เคลมผ่านร้านที่ซื้อ หรือไม่ก็ดีลเลอร์อย่าง
              DCOM และ Asys ผมไม่เห็นว่ามันจะต่างจาก
              Seagate WD ตรงไหนที่พังแล้วเคลมผ่านร้าน
              หรือดีลเลอร์อย่าง COM7 และ Synnex
              ตราบใดที่ราคาไม่สูงกว่า Seagate หรือ WD
              ยังไงผมก็ยังจะซื้อฮาร์ดดิส Samsung ต่อไป
              18+ ตามนั้น

Comment

คือผมมี sumsung อยู่ลูกนึง มันเสีย เคยไปเคลมที่ศูนย์sumsung พันทิพย์ เมื่อปีที่แล้ว ใช้เวลา 2สัปดาห์
                ปีนี้มันเสียอีก แล้ว ผมจะไปเคลมได้ที่ไหนอีกละทีนี้ ร้านที่ซื้อ จากตะวันนาบางกะปิ ตอนี้มันย้ายหายสาปสูญไปแล้ว
                วอย ก็เป็นวอยของทางศูนย์ sumsung ไม่ให้เคลมศูนย์จะให้ตูไปเคลมไหนหะ ไอเ.ว.ร.

Comment

ปกติถ้าเคลมผมก็เคลมกับ Dealer อยู่แล้วอย่าง Dcom เห็นเค้าก็มีนโยบายกับยี่ห้อ Samsung อยู่แล้วเปลี่ยนใหม่ทันทีใน 3 เดือนแรกโดยไม่ถาม แต่อย่าเสียเลยดีที่สุดตอนนี้ใช้มาจะครบปีแล้วก็ปกติดีนะ แต่ถ้าถอยตัวใหม่อยากไปลอง 1TB Hitachi เหมือนกันจะได้มีครบทุกยี่ห้อ

Comment

งงว่าที่ด่าๆกันเนี่ย แล้วมันต่างจากยี่ห้ออื่นตรงไหน

จะ WD Seagate ก็ต้องเคลมผ่านdistributor (DCOM COM7 SYNNEX HWH) กันทั้งนั้นอยู่แล้วนี่นา ส่วน SAMSUNG เมื่อก่อนเคลมผ่านศูนย์ปกติได้ก็ถือว่าเป็นข้อได้เปรียบ แต่พอเลิกรับเคลม ก็ถือว่าตกมาอยู่ในระดับเดียวกับยี่ห้ออื่นๆสิครับ มันไม่ได้แย่กว่าตรงไหน แต่ไหงบางท่านด่ากับเขาไม่รับผิดชอบซะงั้น

ส่วนที่ซื้อแล้วไม่มี sticker distributor ไปซื้อมาจากไหนล่ะครับ ผมซื้อจากร้านทั่วไป ก็มีตามปกตินี่นา คุณไปซื้อของหิ้วประกันร้านหรือเปล่า ถ้าแบบนั้นยี่ห้ออื่นก็เหมือนๆกันนั่นแหละ

ป.ล. มี SAMSUNG 1TB 5ลูกละ ประกันกระจายครบ ทั้ง 4SYSTEM, DCOM, ASYSเลย เหอๆ

Comment

อืม... เคลมกับดีลเลอร์ Synnex Dcom Com7 ผมว่าง่ายกว่าไปเคลมกับศูนย์โดยตรงนะ

Comment

ผมซื้อจอ sumsung แล้วมันมีปัญหา ไม่เห็นต้องอะไรมากมาย เอาเครื่องไปร้านที่ซื้อใบซงใบเสร็จก็หาย เขาก็จดแต่ซีเรียลเครื่อง แล้วก็ส่งเคลมให้ ประมาณทิดนึงก็ได้มาละ ไม่เห็นยุ่งยากเลยครับ

แต่ HDD นี่ผมเองก็มี 2 ลูก ขอภาวนาอย่าให้เกิดปัญหาแล้วกันก็พอครับ T^T เห็นกว่ากัน ไม่กี่ร้อย แถมประกันก็ตั้ง 5 ปี คราวหน้าจะสอย WD อย่างเดียวแล้วก๊าบบบบ

ปล.ที่จริงเช็คอายุการใช้งาน HDD ง่ายกว่าเช็คอายุการใช้งาน Monitor อีก ไม่ทราบว่าจะทำให้ยุ่งยาก หรือติดวอยทำไม ...........หรืออาจจะอยากทำให้ยุงยากไปเองละมั้ง

Comment

ผมตกใจหมดคิดว่าาเครมของซับซุงไม่ได้ สรุปซัมซุงไม่รับเครมโดยตรงให้เครมผ่านตัวแทนขาย

ปกติก็เครมแบบนี้อยู่แล้วนิจะตกใจอะไรกัน วอย dcom ก็เครม dcom กันไป

Comment

ไม่ค่อยอยากพูดเรื่องนี้เท่าไหร่เหมือนกันแฮ๊ะ แต่จริงๆ ศูนย์หลายแห่งก็จะใช้วิธีการแบบนี้กับลูกค้าหน่ะ อาจจะเพราะต้องการหลีกเลี่ยงปัญหาระหว่างลูกค้ากับตัวบริษัทเอง หรืออาจจะเพราะทาง Samsung ไม่มีช่างที่สามารถตรวจสอบสินค้าได้ หรืออะไรก็ตาม ซึ่งจุดนี้ทางบริษัทเค้าจึงผลักหน้าที่ตรวจเช็คสินค้าก่อนส่งเคลมไปให้กับพวกตัวแทนอีกที คือ Synnex, DCom หรือ Asys หน่ะนะ แต่จริงๆ การซื้อของเดี๋ยวนี้ผมก็ดู Void หลักๆ ของเจ้าที่เคลมสินค้าดี และก็เลือกซื้อตามความเหมาะสม เพราะราคาของแต่ละเจ้าก็ต่างกัน การบริการหลังการขายก็ต่างกันเลย เลยทำให้เกิดส่วนต่างของราคาไม่กี่บาทไง อย่างที่ผมชอบพิมพ์ให้อ่านว่า "ของดีอาจจะมีราคาไม่แพง แต่ของแพง แพงเพราะมีเหตุผลของส่วนต่างราคา" แน่นอน แพงกว่า 20.- แต่วิ่งเข้าไปเคลมได้ของใหม่ทันที ไม่ต้องรอ หรือไม่พอใจเปลี่ยนยี่ห้อได้ด้วย จะซื้อม่ะ ทำนองนี้แหละนะ

Comment

เข้าดูชม

Comment

ซื้อที่ใหนก็เครมที่นั่น ถ้ายังอยู่ในประกัน
                                ถ้าโชคดีก็ได้ของเร็ว (ซื้อใช้ ต้องขึ้นอยู่กับโชค...ฮา)
                                ตอนนี้ใช้ ss อยู่ ภาวนาให้โชคดีตลอด...

Comment

Working...
                                X