Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้ซักกี่แสน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ว่าเค้าแรงไปมั้ยครับ โง่ โง่ โง่

ไม่ค่อยเข้าใจว่าเวบบอร์ดสำหรับผู้ได้รับการอบรบทางสัมคมมาระดับหนึ่ง จะใช้คำดูถูกคนอื่นแรงๆแบบนี้
    มีคำอื่นมากมายครับ อย่างพวก เกินจำเป็นไป ไม่เหมาะสม ไม่คุ้ม ประมาณนี้
    ไม่รู้ก็คือไม่รู้ รู้ก็คือรู้ หรือว่ามีใครIQสูงกว่า140

ลองมองมุมกลับบ้างนะครับ อย่ามองมุมมองของเราเพียงฝ่ายเดียว

โอเคครับ มันต้องมีคนตั้งมาอวดรวย อวดว่าของข้าพเจ้าแรง
    แต่คนที่ไม่รู้ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องพวกนี้ อย่างผมเป็นต้น แต่มีงบประมาณที่สามารถจ่ายได้สบายๆ โดนไม่ต้องคิดว่าสิ้นเดือนจะเอาอะไรกิน หรือจะโกหกพ่อแม่ยังไงอยู่นะครับ
    หรือคนที่ก้ำกึ่งพอจะเก็บได้ในเวลาอันสั้นก็มีอยู่

ฐานะคนเราก็ต่างกัน ความสามารถความถนัดคนเราก็มีไม่เหมือนกัน เหมาว่าโง่คงไม่ใช่ที่นะ
    เค้าก็คิดว่าอยากจะได้ของแรงๆที่อยู่เหนือชาร์ตทดสอบ มันราคาเท่าใหร่กันนะ เรพอจะจ่ายได้มั้ย
    ลองถามคนที่อยู่ในเวบมืออาชีพอย่างOCZ ดู ชิมลาง+ได้ความรู้ เผื่อมีตัวเลือกที่ดีกว่า
    จะหาPrice Listเลยมันก็ หรืออยากลองประกอบเองบ้าง เบื่อAlienwareเต็มทน
    หลายคนก็คงคิดแบบนี้ แน่นอนถึงจะมีคนอยากอวดด้วยก็ตาม

การให้ข้อมูลที่มีค่า ในทิศทางที่ถูกต้องมันไม่น่ายากเกินไปสำหรับการแบ่งปัน ในสังคมที่ดี
    มันอาจจะยากกว่าการแจงของลับ ของสงวน หรือสัตว์บางประเภทก็ตาม แต่มันก็ไม่ยากเกินไปไม่ใช่หรือครับ

เปิดใจกันซักนิด เห็นหลายกระทู้แล้วทำนองนี้ น่าเศร้าครับ

Comment

สเปคนี้ยิงไข่ยังกระตุกเลยครับ เทสมาแล้ว

Comment

เอ่อ เอาI7มาแลก กับของผมมั้ยครับ ผมให้3ตัวเลยหรือจะเอา5ก็ได้ คุ้มสุสๆ*0*

(มีอีกเยอะเลยในกล่อง*0*)

Comment

หุๆ Alienware.......แม่เจ้า
          ดูเอาครับตามนี้
          http://www.alienware.com/products/de...computers.aspx
          เอารุ่น LAX X58
          ราคา 3,699 $
          ค่าเงินบาท 36 บาท ต่อ 1 ดอลล่า
          อ้างอิง
          http://phuketindex.com/update-currency.htm
          ผมไม่รู้นะครับว่าเค้าคิดยังไง
          แต่
          ผมคิดแบบนี้
          3,699*36 = 133,164
          + ภาษี 300% (เรื่องภาษีผมไม่แน่ใจ)
          จะกี่"แสน"ละครับพี่ท่าน
          คิดเอาเอง

Comment

สงสัย Crysis ยังจอด

Comment

ไม่ลอง Cisco เลยละ
              http://www.cisco.com/en/US/products/...omparison.html
              ลองดูสักตัวสิ ถ้าเงินมันเหลือนัก

Comment

ถาม จขกท. รู้ยังครับว่ากี่แสน และไปทำอะไรได้บ้าง ถ้ายังก็.............

Comment

Originally posted by kairo1470 View Post
                  ถ้าผมมีเงินหลายพันล้าน ผมก็ซื้อแหละครับ สนองตัณหาตัวเอง เหมือนรถเฟอร์รารี่แหละครับ คันละหลายสิบล้านจะซื้อทำไมในเมื่อ วีออสก็วิ่งได้เหมือนกัน
                  โดน...

Comment

Originally posted by chairatking View Post
                    ไปถามเพื่อนคุณก่อนครับว่าเอาไปใช้งานอะไร เสปคแบบนี้มันเกินความจำเป็นครับ ไม่โง่ก็รวยที่ซื้อได้ครับ ไม่้ก็ทั้ง 2 อย่าง
                    เพื่อนทำงานพวกกราฟฟิกอ่าครับ เวลาจะเอาโค๊ดมาแปลงเป็นแอนนิเมชั่นทีนึงฟาดไป15วันกว่าจะเส็ดต้องเปิด24 ช.ม.อีก

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                      จัดไปเพื่อ "อวดรวย" ชัวร์เลย ........ อย่าจัดดีกว่าครับ มันแสดงถึงความไร้รอยหยักในสมองครับ ถ้าจัดงบอย่างนั้น แล้วไม่เอาไปทำงาน...... ก็ อย่าจัดให้เปลืองตังค์ครับ บอกเพื่อนคุณด้วย
                      โห้แจ๋วมากด่าเจ็บทีหลังไม่รู้อะไรอย่ามาพูดนะครับผมจะจัดไห้เพื่อนเพราะเค้าทำงานด้านกราฟฟิก ใช้เวลาแปลงโค็ดไห้เป็นเอนิเมชั่นก็ฟาดไป15วันโดยไม่ปิดเครื่องแบบนี้คุณคิดว่าอวดรวยหรอครับเค้าจะเอาไปทำมาหากิน

Comment

Originally posted by DoLL View Post
                        ตกลงเพื่อนซื้อมาแล้ว แล้วทำไมเพื่อนฝากซื้อ หรือซื้อ 2 เครื่อง ? เอ๊ะยังไง งง
                        เคยจัดไห้เพื่อนไปแสนนึงแต่มัน Render นานมาก แปลงโค๊ดไห้เป็นแอนนิเมชั่นนานมากครับลูกค้ามันไม่ค่อยชอบรอเลยมันจะเอามาอีกเครื่องช่วยกัน

Comment

render15วัน สร้างการ์ตูนขายสู้กับก้านกล้วยรึป่าวครับ

Comment

ล่อเป้าครับ อิ อิ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                              ว่าเค้าแรงไปมั้ยครับ โง่ โง่ โง่

ไม่ค่อยเข้าใจว่าเวบบอร์ดสำหรับผู้ได้รับการอบรบทางสัมคมมาระดับหนึ่ง จะใช้คำดูถูกคนอื่นแรงๆแบบนี้
                              มีคำอื่นมากมายครับ อย่างพวก เกินจำเป็นไป ไม่เหมาะสม ไม่คุ้ม ประมาณนี้
                              ไม่รู้ก็คือไม่รู้ รู้ก็คือรู้ หรือว่ามีใครIQสูงกว่า140

ลองมองมุมกลับบ้างนะครับ อย่ามองมุมมองของเราเพียงฝ่ายเดียว

โอเคครับ มันต้องมีคนตั้งมาอวดรวย อวดว่าของข้าพเจ้าแรง
                              แต่คนที่ไม่รู้ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องพวกนี้ อย่างผมเป็นต้น แต่มีงบประมาณที่สามารถจ่ายได้สบายๆ โดนไม่ต้องคิดว่าสิ้นเดือนจะเอาอะไรกิน หรือจะโกหกพ่อแม่ยังไงอยู่นะครับ
                              หรือคนที่ก้ำกึ่งพอจะเก็บได้ในเวลาอันสั้นก็มีอยู่

ฐานะคนเราก็ต่างกัน ความสามารถความถนัดคนเราก็มีไม่เหมือนกัน เหมาว่าโง่คงไม่ใช่ที่นะ
                              เค้าก็คิดว่าอยากจะได้ของแรงๆที่อยู่เหนือชาร์ตทดสอบ มันราคาเท่าใหร่กันนะ เรพอจะจ่ายได้มั้ย
                              ลองถามคนที่อยู่ในเวบมืออาชีพอย่างOCZ ดู ชิมลาง+ได้ความรู้ เผื่อมีตัวเลือกที่ดีกว่า
                              จะหาPrice Listเลยมันก็ หรืออยากลองประกอบเองบ้าง เบื่อAlienwareเต็มทน
                              หลายคนก็คงคิดแบบนี้ แน่นอนถึงจะมีคนอยากอวดด้วยก็ตาม

การให้ข้อมูลที่มีค่า ในทิศทางที่ถูกต้องมันไม่น่ายากเกินไปสำหรับการแบ่งปัน ในสังคมที่ดี
                              มันอาจจะยากกว่าการแจงของลับ ของสงวน หรือสัตว์บางประเภทก็ตาม แต่มันก็ไม่ยากเกินไปไม่ใช่หรือครับ

เปิดใจกันซักนิด เห็นหลายกระทู้แล้วทำนองนี้ น่าเศร้าครับ
                              ว้าวในที่สุดก็มีคนเข้าใจว่าจะเอาไปทำงาน

Comment

มันเป็นแบบเปิดรับคนให้มา Render อ่าครับแล้วคิดเงินชะนั้นถ้า เรนช้าก็โดนเจ้าอื่นกินไปแทน ถ้าในเมื่อผมมาตั้งถามแบบนี้แล้วมาดูถูกพูดเสียดสีกันแบบนี้ ก็ต้องขอประทานโทดด้วยนะครับแต่จะเอาไปใช้งานจิงๆ
                                Last edited by gestata1; 22 Apr 2009, 22:31:18.

Comment

Working...
                                X