Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ล่าสุดครับเอา HDD Western Black IDE ไปเครมแต่ดันไม่มีของแล้วมันบอกงั้นเอาตัวใหม่ไปแทนได้ ซัมซุงเน่าๆๆมาโทรไปถามมันนันบอกว่าของไม่มีไม่ผลิตแล้วเอาตัวนั้นไปนั้นแหล่ะดีแล้วผมบอกว่างั้นไม่เครมแล้วส่งของเสียมาก้อได้เดวจะเอาไว้เป็นบทเรียน...มันบอกของไม่อยู่แล้ว....สรุปเซ็งแล้วก้อเซ็ง

Comment

• เวรแล้วไง อะไหล่ผม DCOM ทั้งนั้นเลย

Comment

• เข้ามาตอกย้ำ ความเลวข้ามปี

Comment

• เลวได้จัย

Comment

• เริ่ม กลัว ๆๆแล้ว สินะ

Comment

• ดันไป

Comment

• ได้เคยคุยกับร้านขายคอมฯมือสองในพันทิพ เค้าบอกว่า
                อุปกรณ์ที่นำเข้าโดย DCom โดยเฉพาะ Mainboard ของ Asus เขาจะเข้มงวด(มาก)เป็นพิเศษ
                วงจรไหม้ แผงวงจรขาด ตัวจ่ายไฟพัง ซีบวม เขาถือเป็นประกันขาดหมด
                ถ้าซื้อไปไม่นานแล้วมีอะไรไหม้หรือซีบวม ต่อให้เป็นจุดเมืองนอกบอกมีปัญหากันเยอะ
                ก็ถือเป็นความผิดพลาดจาก PSU ไม่ใช่จาก Mainboard
                (นอกเสียจากว่าคุณซื้อ PSU ของ DCom ไปไม่นานจริงๆแล้วเอาไปยันกับเขาว่าถ้าผิดที่ PSU แสดงว่า PSU ที่ซื้อจาก DCom ไม่ได้มาตรฐาน)

Comment

• เพื่อนผมไปเครมแมนบอร์ดมา พนักงานบอกให้ไปเข้าประตูหลัง สงสัยกลัวคนมาซื้อได้ยิน พอได้มาใช้ได้ไม่ถึงเดือนก็พังอีก

Comment

• ระยำ Dcom (เอาเปรี้ยวๆ นะ)

Comment

• ยำด้วยคน เครือ DCOM
                      เนื่องจากฝากร้านเครมครับ ใช้เวลาในการร่ายคาถาเชค HDD เกือบเดือนโอเคได้ของละไม่บ่นมาก ดูของดีกว่าในใบเครมบอกว่าได้ของใหม่ ซีเรียลใหม่โอเคใจชื้นละ พอเชคด้วยโปรแกรมแทบกรี๊ดเป็นภาษาบาลี อธิบายตามรูปละกัน ที่สำคัญ BAD โผล่ ทั้งๆที่ยังสแกนไม่หมด งานนี้ขอโทรไปสวดมนต์สัก 1 บทก่อนนะครับ

สปีดเร็วมากครับเร็วกว่าแฟรชไดร์ฟ ยกกนิ้วเลยครับ นิ้วตีนนะครับ

อื้มPower On ตั้ง 6381เอง ไม่รู้นับเป็นชั่วโมงหรือเปล่า พร้อมแถบสีเหลืองอีกจุด

มี Bad ด้วยของใหม่บ้าน Father คุณแหนะ ขอบใจมากนะ Dcom

Comment

• ขอบคุณ จขกท. เลยครับ เจอแบบนี้ล่ะเซ็ง...เป็ด

Comment

• เลวคอมช็อป

Comment

• เจอมาเหมีอนกัน.....เอาเจ้า P6T ไปเคลมเพราะซาวด์มีปัญหา ซี้อมาได้ 8 วันเคลมอีก 17 วัน อาการที่เสียก็ไม่หายซี้อ ซาวด์นอกมาใส่ ไม่สนมันล่ะ D-----------com เดี๋ยวนี้ไม่ซื้อของมันแล้ว(Motherboard Seral No: A3M0AC060653 หมด06/2013)

Comment

• เอา harddisk ไปเครมมาที่สาขาพันทิพย์ พนักงานทำหน้าเหมือนไป"ขอข้าวมันแดก" ขอหยาบหน่อย โมโหมาก

Comment

• ในเมือมันทำไม่ดี กับ คนอืนไว้มากมาย ก็ขอให้มันจบแบบที่มันทำกับทุกคน ละกัน

Comment

Working...
                                X