Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าท่านอื่น ๆ คิดอย่างนั้น จากที่เจอมากับตัวเอง SYNNEX กับ DCOM พอ ๆ กัน อยู่ที่คนรับเคลมด้วย SYNNEX ใครว่าประกันเทพ แต่เคยเจอตอนไปเคลมบอร์ด P5Q-E ที่ สนง ใหญ่ ของเราสภาพดี แต่เปิดแล้วไม่เข้า BIOS เค้าบอกเปลี่ยนตัวใหม่ให้ นั่งรอพักใหญ่ เปลี่ยนตัวใหม่ให้จริง ๆ แต่ที่บอกใหม่ คือ ไม่ใช่ตัวเดิมที่เอาไปเคลม เป็นบอร์ดที่ซ่อมมา ฝา EPU ตรง Southbrige ก็ไม่มี Slot PCI-E การ์ดจอหมุดตรงหลังบอร์ดหักไปขานึง พอเราขอเปลี่ยนตัวที่ดีกว่านี้ได้มั้ย พนักงานบอกว่า ไม่ได้ครับ เซ็งครับ แต่ไม่อยากมีปัญหาด้วย เลยเอากลับมาก่อน แล้วอีกวันไปถอย i7 มาใช้เลย เสียความรู้สึกจนไม่ค่อยอยากใช้ตัวเก่าแล้ว ต่อจากนั้นก็ฝากน้องที่รู้จักเอา P5Q-E ไปเคลมแทน ก็ยังได้ตัวแย่ ๆ มาอีก ก็ฝากอีกคนไปอีกรอบ สรุปว่าไป 3 คน 3 รอบ รวมเวลาเป็นเดือน ถึงจะได้ตัวที่สภาพดีมา

ปล. กับ DCOM เคยแต่พาเพื่อนเอา harddisk ไปเคลมที่ ZEER รอไม่นานก็ได้ของใหม่ ยังไม่เคยมีปัญหา

ปล2. ตอนนี้ CPU i7 860 บอร์ด MAXIMUS III FORMULA การ์ดจอ 5970 ประกัน DCOM ทั้งนั้น ไม่รู้จะเจอปัญหามั้ยถ้าต้องเคลม ทำใจไว้เหมื่อนกัน

ถ้า DCOM มีปัญหาไว้จะมาเล่าให้ฟัง

Comment

• ทำไงดี ง่า ที่บ้านมีแต่ของดีคอม.... เรื่องเคลมนานนี่ยอมรับคับว่านาน แต่อย่างอื่นนี่ผมยังไม่มีปันหานะ แต่ชักไม่น่าไว้ใจแล้วอะ ได้ข่าวมาเยอะเหมือนกัน

Comment

• ดีนะ ที่dcom ในเครื่องหมดประกันไปหมดแล้ว 555+
        นอกนั้น synnex หมด อิอิ

Comment

• กำ... เเล้วประกันตอนนี่ใครเทพสุดล่ะเนี่ย

Comment

• ผมว่าเรามา รณรงค์ แบน ประกันเจ้านี้เลยดีกว่าไหมครับ ผมเจอเองมาหลายรอบแล้ว แล้วตั้งแต่มาเล่นอยู่ OCZ เจอแต่กระทู้ด่าเจ้านี้ประจำเลย แต่ผมทุกวันนี้สบายใจแล้วครับ เพราะเครื่องเรามีแต่ประกัน ซินเน็ก TK Com7 ครับ

Comment

• ดันกันต่อไป

Comment

• DCOM เลิกซื้อนานแล้ว

Comment

• แจ้งความเอาเรื่องได้ไหมครับเนี้ย ผมเห็นสภาพแล้วอดไม่ได้จริงๆ

Comment

• เลิกใช้มานานมากแล้ว..ไม่รู้เดี๋ยวนี้เป็นไงบ้าง

Comment

• ของผมไบออสเสีย ส่งไปจะ 3เดือนแล้ว ยังไม่ได้เลย ไอ"เลวคอม" ถ้ามันไม่ปรับปรุงเรื่องบริการหลังการขายน่ะผมว่ายังไงบริษัทมันต้องเจ้งสักวัน

Comment

• วันนี้จะเอาบอร์ดP7H55-M Pro ไปเคลมกับD-com อยู่เซียร์ครับ

ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง

จากที่อ่านกระทู้มาแล้ว

เล่นเอาใจตกไปอยู่ตาตุม

Comment

• พอกันทั่ง ดี คอม synnex แล้วแต่อารม ผมว่าcom7 ดีกว่าเยอะ แคลมที่ไรเปลี่ยนให้ผมทันที

ช่วงหลัง synnex กวนตีนบ่อย เคลมแล้วเรื่องมาก ซื้อยังไม่ถึง7วันไม่ยอมเปลี่ยนขอให้ ขนาดdealerนะ
                          synnexนะ ซื้อของแมร่งเป็นล้าน ปีใหม่นี้ให้ ปฎิทิน เชี้ยจิงๆ
                          Last edited by endless12; 25 Dec 2010, 13:34:10.

Comment

• งานเข้าแล้วคับเพิ่งซื้อบอร์ดมาไม่ทันได้ใช้งาน mb บูตไม่ขึ้นซะงั้น asusMAXIMUS III FORMULA ซะด้วย ประกัน d com อีก
                            กำลังจะเอาไปเคลม กลัวจังเลย

Comment

• ผม อยู่ หาดใหญ่ ส่ง บอด ไปเคลม จะ 2 เดือนแล้วครับ
                              P5Q-E จนผมรอไม่ไหว
                              ถอย I7 950 + P6X58D-Premium+gskill trident 6GB
                              มาใช้แล้วอะครับ
                              พอของเครมมา ก็ ขาย ครับ
                              กิกิ

Comment

• ผมมีบอร์ดเสียอยู่อันนึ่ง P5KPL-AM/PS ว่าจะเอาไปเคลมไม่รู้เป็นไรเปิดไม่ติด

ประกัน Dcom ซะด้วยด้วยอ่านเจอแบบนี้ไม่กล้าไปเคลมเลย

ปล.ของผม Dcom ทั้งเครื่องนี้ซิแย่ที่สุดถ้าประกันมันเลวอย่างนี้

สงสัยได้แต่ทำใจ

Comment

Working...
                                X