Announcement

Collapse
No announcement yet.

DEEP COOL ICEEDGE 300E Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้าคลับด้วยคนนะครับ
    เดี๋ยวรูปตามมานะ (กล้องกาก 5555)
    ไปจัดมาวันนี้ HWH 530 T T"
    พี่เค้าบอกจัดโปรมาล่อใจลูกค้า
    พอคนเริ่มนิยม ก็ขึ้นราคา เห้อ ๆ ๆ

Comment

ผมใช้ 212+ I5 2500k คล็อคไว้ที่ 4200 Full load อุณหภูมิห้อง ล่อไปตั้ง 52-55 องศาแน่ะ ทำไมของท่านเย็นเกิ๊น

Comment

Originally posted by ssanphet View Post
        จัดมาเรียบร้อยแล้ว
        เดี๋ยวจะจัดหนัก
        ติดตามบอรืดนี้ด้วยคนนะครับ ก ก ท
        ยินดีครับผม..สมาชิกคนที่ 4 รอรูปสวยๆ จากท่านนะครับ..

Originally posted by rui View Post
        ขอถามหน่อยครับ ตัวนี้เสียงเงียบดีมั้ย
        ผมใข้ปกติ ไม่ OC อยากได้แบบเสียงเงียบๆตอน idle ตอน load จะดังหน่อยไม่เป็นไร
        เงียบกว่าซิงค์เดิมเยอะครับ.. ตอน OC มีเีสียงเพิ่มขึ้นมานิดหน่อย.. แต่ก็ไม่ดังมากนะครับ.. ผลทดสอบ เงียบ กว่า TX3 จร้า..

Originally posted by l2edDevil View Post
        เข้าคลับด้วยคนนะครับ
        เดี๋ยวรูปตามมานะ (กล้องกาก 5555)
        ไปจัดมาวันนี้ HWH 530 T T"
        พี่เค้าบอกจัดโปรมาล่อใจลูกค้า
        พอคนเริ่มนิยม ก็ขึ้นราคา เห้อ ๆ ๆ
        HWH จัยร้ายจัง..อิอิ.. ดีนะผมซื้อตอนช่วงมันมาใหม่ๆ ช่วงโปร 430 บาท
        ยินดีตอนรับสมาชิกใหม่ คนที่ 5 ครับ.. รอรูปสวยๆ จากท่านนะครับ.

Originally posted by animeangel View Post
        ผมใช้ 212+ I5 2500k คล็อคไว้ที่ 4200 Full load อุณหภูมิห้อง ล่อไปตั้ง 52-55 องศาแน่ะ ทำไมของท่านเย็นเกิ๊น
        I5 อยู่ประมาณนั้นแหล่ะครับ.. 4 คอร์ ของผม 2 คอร์ก็ได้เท่านี้..ครับ.
        Last edited by liver2012; 14 Jan 2012, 00:20:03.

Comment

รูปสวยคงยากอ่ะครับ
          กล้องโทสับกากมาก 5 555 (คอมก็กากด้วย อาย)
          เอาผลเทสเล็ก ๆ น้อย ๆ ไปก่อนนะครับ

*** ไม่รู้ว่าร้อนไปรึเปล่า ห้องธรรมดาครับ (หน้าหนาวแท้ ๆ แต่ทำไมห้องมันร้อนอย่างงี้)

แต่ทำไมมันถอดยากจังฐานรองมันอ่ะ
          มีวิธีถอดมั้ยครับ วันนี้ถึงกับได้รื้อบอร์ดกันเลยทีเดียว ^^"
          Last edited by l2edDevil; 14 Jan 2012, 01:32:47.

Comment

Originally posted by l2edDevil View Post
            รูปสวยคงยากอ่ะครับ
            กล้องโทสับกากมาก 5 555 (คอมก็กากด้วย อาย)
            เอาผลเทสเล็ก ๆ น้อย ๆ ไปก่อนนะครับ

*** ไม่รู้ว่าร้อนไปรึเปล่า ห้องธรรมดาครับ (หน้าหนาวแท้ ๆ แต่ทำไมห้องมันร้อนอย่างงี้)
            [ATTACH=CONFIG]1530761[/ATTACH]

แต่ทำไมมันถอดยากจังฐานรองมันอ่ะ
            มีวิธีถอดมั้ยครับ วันนี้ถึงกับได้รื้อบอร์ดกันเลยทีเดียว ^^"
            ได้ใส่ ซิลิโคนไหมครับ.. อิอิ.. ถ้าเทสก่อนใส่และหลังใส่น่าจะดีเพราะจะได้รู้ว่า ก่อนใ่ส่ หลังใส่ ซิงค์ตัวนี้แล้ว.. อุณภูมิลดลงเท่าไร..
            แต่ X4 925 อุณภมิ ที่เทสจากโปรแกรมเหมือนท่าน.. ได้ 50 องศา ครับ..
            ฐานรองใหม่หรือฐานรองเดิมครับ..
            ถ้าฐานลองเดิมก็ไม่ยาก สังเกตตรงล็อกขา อ่ะครับ..จะมีล็อกอยู่.. หมุนไปอีกฝั่งนึง แล้วก็ค่อยๆ ดึงออก
            Last edited by liver2012; 14 Jan 2012, 17:56:02.

Comment

คือฐานร้องที่แถมมา
              ตัวลอกมันมี่ไม่ที่หมุนนะครับ
              มันเป็นเหมือนหมุดเลย
              หัวกลม ๆ ดึงออกยากมาก ๆ

อุณหภูมิก็น่าพอใจอยู่นะครับ
              เพราะ oc ไป 3.7 เปิดมาไม่เกิน 40 ผมว่าก็ โอแล้วแหละ
              เดี๋ยวว่าง ๆ ลอกแกะมาทาซิลิโคนใหม่อยู่
              เดี๋ยวจะเอาผลเทสมาให้ดูใหม่นะครับ

Comment

Comment

คือฐานร้องที่แถมมา
                  ตัวลอกมันมี่ไม่ที่หมุนนะครับ
                  มันเป็นเหมือนหมุดเลย
                  หัวกลม ๆ ดึงออกยากมาก ๆ

อุณหภูมิก็น่าพอใจอยู่นะครับ
                  เพราะ oc ไป 3.7 เปิดมาไม่เกิน 40 ผมว่าก็ โอแล้วแหละ
                  เดี๋ยวว่าง ๆ ลอกแกะมาทาซิลิโคนใหม่อยู่
                  เดี๋ยวจะเอาผลเทสมาให้ดูใหม่นะครับ
                  วิธีเอาฐานCPU intel ออกจากบอร์ด
                  1.ใช้ไขควงดันสลัก ขึ้นที่ละขา เอาขาที่ตรงข้ามกันออกก่อนนะ ครับ..

วิธีใส่ซิลิโคน ให้ละเอียดที่สุด
                  1. หยดซิลิโคนลงบน CPU นิดหน่อยนะครับไม่ต้องเยอะ ประมาณ ปลายนิ้วก้อยเรา
                  2. ใช้กระจกใส กด ให้ ซิลิโคน กระจายตัวอย่างช้าๆ ค่อยทำนะครับ ทำจนกว่า เริ่มเป็นวงกว้างพอประมาณ
                  3. ค่อยๆ ขยับกระจก ออกจาก cpu
                  4. ใส่ชิงค์ได้เลยครับ...

Originally posted by udom666666 View Post
                  ทั้งเงียบทั้งเย็น[ATTACH=CONFIG]1532099[/ATTACH]
                  เย็นขิงๆ ครับท่าน
                  Last edited by liver2012; 15 Jan 2012, 00:00:11.

Comment

ขอบคุณครับ
                    ที่แนะนำผมยังใส่ซิลิโคนไม่เป้นเลย
                    ผมใส่เป็นรูปตัว x ^^"

เออพัดลม มันรอบ พันกว่า ๆ เองหรอ
                    ฟูลโหลดผม 1166 เองอ่ะ

Comment

ขอบคุณครับ
                      ที่แนะนำผมยังใส่ซิลิโคนไม่เป้นเลย
                      ผมใส่เป็นรูปตัว x ^^"

เออพัดลม มันรอบ พันกว่า ๆ เองหรอ
                      ฟูลโหลดผม 1166 เองอ่ะ
                      เบาจัง.. เสียบผิดช่องรึป่าวครับ.. มันจะมี 3 ตัวขึ้นไปนะครับ..ที่บอร์ด ให้เสียบpin ที่เป็น CPU FAN1 ลองเช็คดูนะครับ
                      ของผม 2000+

Comment

Comment

อยากรู้ว่าตัวนี้เทียบกับ hyper 101 สูงพอๆกันมัยครับ เพราะเคยจะใส่ tx3 แต่มันสูง ติดตรงพัดลมฝาข้าง ตอนนี้ใส่
                          hyper101 อยู่เฉียดเลยเหลือไม่ถึง 1 cm แตะพัดลมแล้ว

Comment

Originally posted by aaeuoon View Post
                            อยากรู้ว่าตัวนี้เทียบกับ hyper 101 สูงพอๆกันมัยครับ เพราะเคยจะใส่ tx3 แต่มันสูง ติดตรงพัดลมฝาข้าง ตอนนี้ใส่
                            hyper101 อยู่เฉียดเลยเหลือไม่ถึง 1 cm แตะพัดลมแล้ว
                            http://www.overclockzone.com/defusif..._iceedge_300e/
                            ดูตามลิงค์นี้เลยนะครับ.
                            ผมว่าได้นะ..เพราะมันเล็กกว่า TX3 อีกครับ..

Comment

สอบถามนิดนึงครับว่าพัดลมยี่ห้อDeepCoolนี้หาซื้อได้ที่ไหนคับ ใบสีฟ้ากรอบดำมันสวยถูกใจจริงๆ

Comment

ผมซื้อที่ Hardware House ครับ 530 บาท เท่ากับ tx3 เลย

Comment

Working...
                                X