Announcement

Collapse
No announcement yet.

Liquid Cooling Case Gallery ห้องแสดง เคสที่ระบายความร้อนด้วยของเหลว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2019>>นึกว่าไม่มีคนใช้สายยางละ....เอาชุดคุณปู่กากๆลงซะหน่อยเน้นฝุ่นไม่เน้นสวย
    ปล.เจาะผนังเอาหม้อ+ถังพักใว้นอกห้องเงียบมาก

Last edited by Jeseter; 20 Sep 2019, 23:09:49.

Comment

• เคสตกยุค

Comment

• มือใหม่หัดทำครับ

ตัวนี้ไว้ทำอะไรหรอครับ ผมสั่งมาใช้แทนสต๊อปฟิตติ้ง อยากได้ตัวปรับแรงดันท่านใดพอชี้ลายแทงได้บ้างครับ
        Last edited by hidetotasu; 27 Sep 2019, 08:25:11.

Comment

• Originally posted by hidetotasu View Post
          มือใหม่หัดทำครับ

ตัวนี้ไว้ทำอะไรหรอครับ ผมสั่งมาใช้แทนสต๊อปฟิตติ้ง อยากได้ตัวปรับแรงดันท่านใดพอชี้ลายแทงได้บ้างครับ

กดมัน เพื่อระบายแรงดันออกจากแทงค์ไง
          Last edited by LipkiZ; 27 Sep 2019, 08:52:58.

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
            กดมัน เพื่อระบายแรงดันออกจากแทงค์ไง
            ขอบคุณครับ จะได้ไม่ต้องซื้อล่ะ เล่นชุดน้ำนี่แทบไม่มีจะกินเลย

Comment

• Originally posted by hidetotasu View Post
              มือใหม่หัดทำครับ

บล็อก gpu ของยี่ห้ออะไรครับผม
              ไม่ต้องยึดแบ็กเพลทเดิมหรือครับ ?

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
                บล็อก gpu ของยี่ห้ออะไรครับผม
                ไม่ต้องยึดแบ็กเพลทเดิมหรือครับ ?
                ของFREEZEMOD ครับ แบ็กเพทมันยาวกว่าตัวการ์ดครับ มันจะต้องประกบกับซิ้งถึงจะดูสวย พอถอดซิ้งออกใส่แบ๊คเพดแล้วมันดูตลกผมเลยถอดออกครับ
                Last edited by hidetotasu; 27 Sep 2019, 12:57:36.

Comment

ของFREEZEMOD ครับ แบ็กเพทมันยาวกว่าตัวการ์ดครับ มันจะต้องประกบกับซิ้งถึงจะดูสวย พอถอดซิ้งออกใส่แบ๊คเพดแล้วมันดูตลกผมเลยถอดออกครับ
                  ตัดอคริลิคดำๆ มาแปะด้านบนก็พอ

Comment

• ใช่ ตัดอะคริลิคมาวางนี่สวยเลย ตัดไม่ยากนะ วัดขนาดการ์ดจอแล้วเอาเลื่อยตัดเป็นสี่เหลี่ยม แปะกาวสองหน้า ก็พอแล้ว

อะคริลีกใน shopee เยอะแยะ ขนาด 30x30 cm หนาสัก 3 มิล รวมส่งก็ 127 บาท

https://shopee.co.th/product/121899616/2016686660

แล้วอย่าลืมหารูปเฌอมาติดด้วยล่ะ

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                      ใช่ ตัดอะคริลิคมาวางนี่สวยเลย ตัดไม่ยากนะ วัดขนาดการ์ดจอแล้วเอาเลื่อยตัดเป็นสี่เหลี่ยม แปะกาวสองหน้า ก็พอแล้ว

อะคริลีกใน shopee เยอะแยะ ขนาด 30x30 cm หนาสัก 3 มิล รวมส่งก็ 127 บาท
                      url]https://shopee.co.th/product/121899616/2016686660[/url]

แล้วอย่าลืมหารูปเฌอมาติดด้วยล่ะ

พึ่งประกอบเส็จจะให้คอมผมพังแล้วหรอครับ

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                        ใช่ ตัดอะคริลิคมาวางนี่สวยเลย ตัดไม่ยากนะ วัดขนาดการ์ดจอแล้วเอาเลื่อยตัดเป็นสี่เหลี่ยม แปะกาวสองหน้า ก็พอแล้ว

https://shopee.co.th/product/121899616/2016686660

ใครเค้าใช้เลื่อยตัด อคิลิคกัน

มีดกรีด แล้วหักตามรอยเลย

Comment

• ตอนนี้ของมาครบแล้วครับ แต่ช่วงนี้ Project Commia ไม่กระดิกเลย ลูกชายปิดเทอม ยุ่งซะยิ่งกว่าทำงานซะอีก ดูแลเด็ก 5 ขวบเนี้ย ><"

Comment

• สายยางใสนี่ เราซื้อตามร้านวัสดุก่อสร้างได้ไหมครับ

Comment

• สเปคคอม 9900KF@5.0GHz all core เดิมใช้ชุดน้ำปิด 2 ตอน ของ silverstone TD02-E
                              คุมความร้อนไม่ได้เลย
                              95c ห้องแอร์ ( อุณภูมิห้อง 28c )
                              100+ ห้องพัดลม ( อุณภูมิห้อง 35c )

อยากลองชุดน้ำเปิด เลยไปซื้อต่อเพื่อนสมาชิกมา
                              ซึ่งผมก็ไม่ได้คาดหวังจะต้องเย็นสุด ๆ อะไร เพราะดูแล้วคุณภาพไม่น่าสู้ของแบรนด์ดังได้
                              ขอแค่ลดได้ 10-15c จากเดิมก็พอ

ปรากฎว่า หลังจากที่ลองต่อสายยางดู กับหม้อ 3 ตอน 1 ตัว
                              ผลไม่เป็นที่น่าพอใจเลยครับ
                              ร้อนเท่ากันกับ TD02-E ซะงั้น

อุปกรณ์ที่ใช้
                              cpu block - Mutron HOF
                              ปั้ม Barrow 2k - 4k รอบ
                              ท่อยาง
                              หม้อน้ำ 3 ตอน ไม่มียี่ห้อ
                              พัดลม InWin Sirius Loop ASL120 เปิด 100% 1800 รอบ
                              ซิลิโคน MX-4

จริง ๆ ผมมีหม้อน้ำ 3 ตอนอีกใบ แบบเดียวกัน
                              แต่ดูแล้วไม่น่าจะช่วยให้ลดลงเยอะอะไรนัก

เลยอยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่า
                              ผมควรแก้ไขในเรื่องอะไรบ้าง เพื่อจะให้เย็นลงกว่านี้

ขอบคุณมากครับ

Last edited by taibkk; 3 Oct 2019, 15:28:14.

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
                                สเปคคอม 9900KF@5.0GHz all core เดิมใช้ชุดน้ำปิด 2 ตอน ของ silverstone TD02-E
                                คุมความร้อนไม่ได้เลย
                                95c ห้องแอร์ ( อุณภูมิห้อง 28c )
                                100+ ห้องพัดลม ( อุณภูมิห้อง 35c )

อยากลองชุดน้ำเปิด เลยไปซื้อต่อเพื่อนสมาชิกมา
                                ซึ่งผมก็ไม่ได้คาดหวังจะต้องเย็นสุด ๆ อะไร เพราะดูแล้วคุณภาพไม่น่าสู้ของแบรนด์ดังได้
                                ขอแค่ลดได้ 10-15c จากเดิมก็พอ

ปรากฎว่า หลังจากที่ลองต่อสายยางดู กับหม้อ 3 ตอน 1 ตัว
                                ผลไม่เป็นที่น่าพอใจเลยครับ
                                ร้อนเท่ากันกับ TD02-E ซะงั้น

อุปกรณ์ที่ใช้
                                cpu block - Mutron HOF
                                ปั้ม Barrow 2k - 4k รอบ
                                ท่อยาง
                                หม้อน้ำ 3 ตอน ไม่มียี่ห้อ
                                พัดลม InWin Sirius Loop ASL120 เปิด 100% 1800 รอบ
                                ซิลิโคน MX-4

จริง ๆ ผมมีหม้อน้ำ 3 ตอนอีกใบ แบบเดียวกัน
                                แต่ดูแล้วไม่น่าจะช่วยให้ลดลงเยอะอะไรนัก

เลยอยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่า
                                ผมควรแก้ไขในเรื่องอะไรบ้าง เพื่อจะให้เย็นลงกว่านี้

ขอบคุณมากครับ

[ATTACH=CONFIG]4447353[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]4447354[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]4447355[/ATTACH]

ร้อนโหดมากคับ วางหม้อน้ำในเคสหรือนอกเคสคับ ลองวางนอกเคสดูครับ

Comment

Working...
                                X