Announcement

Collapse
No announcement yet.

Liquid Cooling Case Gallery ห้องแสดง เคสที่ระบายความร้อนด้วยของเหลว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by taibkk View Post
    สอบถามนะครับ อยากติดบล็อกน้ำ msi 1080ti gamingX
    ควรเลือกตรงรุ่น หรือแบบครอบจักรวาลดีครับ
    ควรเล่นตรงรุ่น

แต่ส่วนตัวแนะนำ ให้ย้ายไป FE เพราะหาง่ายกว่า ขายง่ายกว่า ใส่ได้หลายยี่ห้อ

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
      ควรเล่นตรงรุ่น

แต่ส่วนตัวแนะนำ ให้ย้ายไป FE เพราะหาง่ายกว่า ขายง่ายกว่า ใส่ได้หลายยี่ห้อ
      ผมดูตัวนี้อยู่น่ะครับ https://www.playcooling.co.th/msi-gt...ter-block.html

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
        ผมดูตัวนี้อยู่น่ะครับ https://www.playcooling.co.th/msi-gt...ter-block.html
        นานาจิตตังอ่ะ ท่านต่าย
        ถ้าชอบก็จัดเลยยย
        ส่วนตัวเล่น EK อ่ะ
        Last edited by LipkiZ; 23 Aug 2019, 01:29:18.

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
          นานาจิตตังอ่ะ ท่านต่าย
          ถ้าชอบก็จัดเลยยย
          ส่วนตัวเล่น EK อ่ะ
          [ATTACH=CONFIG]4432044[/ATTACH]
          ek ตรงรุ่นหรอครับ

ราคาแพงกว่าไหมเอ่ย

ในรูปนี่เรียกว่าท่ออะไรครับ พอดีว่าจะซื้อมาเทส ขี้เกียจดัด

Comment

ek ตรงรุ่นหรอครับ

ราคาแพงกว่าไหมเอ่ย

ในรูปนี่เรียกว่าท่ออะไรครับ พอดีว่าจะซื้อมาเทส ขี้เกียจดัด
            EK 1080ti FE
            ี่ึ่ี่ราคาเข้่าไปดูหน้าเวปเลย sell อยู่
            ืืท่อยางใส ผมใช้ของ xspc 10/16

Comment

EK 1080ti FE
              ี่ึ่ี่ราคาเข้่าไปดูหน้าเวปเลย sell อยู่
              ืืท่อยางใส ผมใช้ของ xspc 10/16
              อ่อของ FE ต้องเฉพาะ FE สินะครับ

ท่อยางใสนี่ พอจะแนะนำแหล่งซื้อได้ไหมครับท่าน แล้วขนาดมันทั่วไปใช้ได้ร่วมกันหมดไหมครับ

Comment

อ่อของ FE ต้องเฉพาะ FE สินะครับ

ท่อยางใสนี่ พอจะแนะนำแหล่งซื้อได้ไหมครับท่าน แล้วขนาดมันทั่วไปใช้ได้ร่วมกันหมดไหมครับ
                vga layout FE มีเยอะนะครับ

ส่วนท่อ มีหลักๆ 3 ขนาดแยกตาม id od แล้วแต่คนชอบ
                fitting ถ้าเป็นแบบ barb สนแค่ id
                ถ้าแบบ tightening สน id od
                ส่วนท่อ ผมมีซื้อทั้ง ali ทั้งไทย rantishop playcooling ร้านทั่วไปเยอะแยะเลยยยย

Comment

มาเล่นสายยางกันครับท่าน taibkk
                  ขอยกตัวอย่างของ EK ขนาดยางมีอยู่ทั้งหมด 4 แบบ ส่วนเจ้าอื่น ๆ ก็ประมาณนี้ครับ

เท่าที่เห็นยอดนิยม คือ ID3/8-OD5/8 เพราะหาฟิตติ้งง่าย หายางได้ง่าย
                  หากชอบอ้วน ๆ ใหญ่ ๆ น้ำในสายเยอะ ๆ ก็ ID1/2-OD3/4 ครับ
                  ส่วนชุด kit ของ EK แบบเริ่มต้นจะให้สายยางแบบเล็กสุดคือ ID3/8-OD1/2 ครับ
                  ส่วนตัวผมใช้ ID7/16-OD5/8 ครับด้วยเหตุว่าดันซื้อฟิตติ้งขนาดนี้มาเลยต้องใช้ครับ 55

เรื่องความเย็น เคยได้ยินว่าสายใหญ่สุดจะเย็นสุด flow ไหลดีสุด
                  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็จะมา คอคอดตรงตำแหน่ง ข้องออยู่ดี หลัก ๆ เลือกตามงบประมาณ และความสวยงามได้ครับ ยางใส ยางสี ยางดำ เป็นต้น

Comment

• Originally posted by leng818 View Post
                    มาเล่นสายยางกันครับท่าน taibkk
                    ขอยกตัวอย่างของ EK ขนาดยางมีอยู่ทั้งหมด 4 แบบ ส่วนเจ้าอื่น ๆ ก็ประมาณนี้ครับ

เท่าที่เห็นยอดนิยม คือ ID3/8-OD5/8 เพราะหาฟิตติ้งง่าย หายางได้ง่าย
                    หากชอบอ้วน ๆ ใหญ่ ๆ น้ำในสายเยอะ ๆ ก็ ID1/2-OD3/4 ครับ
                    ส่วนชุด kit ของ EK แบบเริ่มต้นจะให้สายยางแบบเล็กสุดคือ ID3/8-OD1/2 ครับ
                    ส่วนตัวผมใช้ ID7/16-OD5/8 ครับด้วยเหตุว่าดันซื้อฟิตติ้งขนาดนี้มาเลยต้องใช้ครับ 55

เรื่องความเย็น เคยได้ยินว่าสายใหญ่สุดจะเย็นสุด flow ไหลดีสุด
                    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็จะมา คอคอดตรงตำแหน่ง ข้องออยู่ดี หลัก ๆ เลือกตามงบประมาณ และความสวยงามได้ครับ ยางใส ยางสี ยางดำ เป็นต้น

ขอบคุณครับ กำลังจะถามเรื่องขนาดท่ออยู่พอดี

ผมคงเทสกับสายยางก่อนน่ะครับ ดูง่ายและสะดวกกว่า 55

พอดีเพิ่งจัด 9900KF มา อยากได้ลงอีกสัก 5-10c

ตอนนี้ผมมีหม้อน้ำ 3 ตอน 2 ตัว เผื่อใช้กับบล็อกการ์ดจอด้วย
                    บล็อก cpu
                    ปั้ม Barrow SPB17 195 V2 + tank
                    ว่าจะลองใช้ท่อยาง + น้ำกลั่นเทสก่อนกับ บอร์ด Z97 + G3258

ช่วงนี้เพิ่งจะมีเวลาว่างเองครับ

สอบถามเพิ่มเติม ผมสามารถใช้ cpu + gpu ใน loop เดียวกันกับปั้มตัวนี้ได้ไหมครับ

Comment

ขอบคุณครับ กำลังจะถามเรื่องขนาดท่ออยู่พอดี

ผมคงเทสกับสายยางก่อนน่ะครับ ดูง่ายและสะดวกกว่า 55

พอดีเพิ่งจัด 9900KF มา อยากได้ลงอีกสัก 5-10c

ตอนนี้ผมมีหม้อน้ำ 3 ตอน 2 ตัว เผื่อใช้กับบล็อกการ์ดจอด้วย
                      บล็อก cpu
                      ปั้ม Barrow SPB17 195 V2 + tank
                      ว่าจะลองใช้ท่อยาง + น้ำกลั่นเทสก่อนกับ บอร์ด Z97 + G3258

ช่วงนี้เพิ่งจะมีเวลาว่างเองครับ

สอบถามเพิ่มเติม ผมสามารถใช้ cpu + gpu ใน loop เดียวกันกับปั้มตัวนี้ได้ไหมครับ
                      เหลือๆ

Comment

• รื้อถอดบ่อย บล็อคเลยตันต้องถอดออกมาล้าง เลยถือโอกาสเปลี่นสีน้ำซะเลย

Comment

• สวย ๆ ครับ

Comment

• Originally posted by leng818 View Post
                            สวย ๆ ครับ
                            เล่นสีแดงควรเล่น deep red

Comment

• มันเป็นส้มนะ แต่ดูในรูปตัวอย่างมันไม่ใช่แบบนี้ มันดูเป็นส้มพาสเทลน่ะ

แต่ของจริงดันส้มเหมือนน้ำแฟนต้าเลย

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                                มันเป็นส้มนะ แต่ดูในรูปตัวอย่างมันไม่ใช่แบบนี้ มันดูเป็นส้มพาสเทลน่ะ

แต่ของจริงดันส้มเหมือนน้ำแฟนต้าเลย
                                ส้ม มิรินด้า ได้ไหม
                                ท่านเล้งไม่ได้กล่าวไว้

Comment

Working...
                                X