Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kitti3 View Post
    Svoa = no warranty
    They only sell.
    SVOA ผมไม่เคยมีประวัติเรื่องเคลมสินค้านะครับ แต่คอมเครื่องแรกเป็นคอมแบรนด์เขา ตอนนั้นยังไม่รู้สี่รู้แปดแถมคอมแบรนด์ก็แพงเลยคาใจอยู่ครับ

Originally posted by good11 View Post
    Synnex มีผมใช้อยู่ SVOA อย่าไปเอาเลย ตอนผมซื้อก็วิ่งหาแทบวุ่นเจอ
    SVOA หลายร้าน สุดท้ายไปได้ Synnex ที่ร้าน pansonic
    ปล.ผมบบอกคนขายเลย บอด4พันกว่า 3พัน ประกัน SVOA ผมยังไม่เอาเลย พูดจริงจากคนเคยมีกรณี
    ขอบคุณครับ เดี๊ยวผมจดชอร์ตลิสต์เอาไว้ว่าต้องถามบริษัทรับประกันก่อน ถึงความเสี่ยงน้อยแต่ผมก็ไม่อยากเสี่ยงครับ

Comment

• Originally posted by Dark Avenger MX View Post
      Board AM3+ ถึงจะน้อยแต่ถ้าเจ๋งๆ ก็ถือว่าดีแล้วล่ะครับ

ส่วนเรื่อง Lan Killer ส่วนตัวมองว่าไร้สาระ เพราะเล่นเกมส์จริงๆ เนตกาก ต่อให้ โคตร Killer หรือ โคตร intel มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ

เจอ TOT Killer เข้าไปมีหนาวอ่ะ

Comment

• Originally posted by GreenHerb View Post
        เจอ TOT Killer เข้าไปมีหนาวอ่ะ

Comment

• หนาวๆแบบนี้เรามีมาทำให้ห้องอุ่นขึ้นด้วยการOCกันเถอะครับ ไป5.4ได้ซะที

Comment

• Originally posted by GreenHerb View Post
            เท่าที่ลองมา True ดีสุดและ

แต่ไอ้ Killer ที่ว่าดีของมัน ก็ไม่ได้ช่วยให้ Ping ของ BF 4 ลดลงตามที่มันโฆษณาเลย เห่อๆๆ

Comment

• Originally posted by Sonni View Post
              หนาวๆแบบนี้เรามีมาทำให้ห้องอุ่นขึ้นด้วยการOCกันเถอะครับ ไป5.4ได้ซะที

เทส linx เลยครับ เดี๋ยว cpu แข็งตายต้องทำให้อุ่นเข้าไว้
              Originally posted by Dark Avenger MX View Post
              เท่าที่ลองมา True ดีสุดและ

แต่ไอ้ Killer ที่ว่าดีของมัน ก็ไม่ได้ช่วยให้ Ping ของ BF 4 ลดลงตามที่มันโฆษณาเลย เห่อๆๆ
              ยกเลิกทรูมาติด 3BB แทนหลังจากใช้ทรูมานาน ทุกวันนี้รู้สึกคุ้มมากที่เปลี่ยน [emoji4]

Comment

• มีใครเคย oc FX 6300 ไปที่ 5.0 บ้างครับ ใช้ไฟใช้บัสและตัวคูณเท่าไหร่กันบ้างครับ

(แล้วระหว่างบัสกับตัวคูณนี่ควรปรับอะไรมากกว่ากันและเพราะอะไรหรอครับ)

Comment

• Originally posted by Sonni View Post
                  หนาวๆแบบนี้เรามีมาทำให้ห้องอุ่นขึ้นด้วยการOCกันเถอะครับ ไป5.4ได้ซะที

ตื่น มาตี 3 เปิดประตูหน้าต่างให้หมด เอาพัดลมตั้งโต๊ะจ่อเข้าไปในเคส ผมว่า น่าจะถึง 5.7 นะ

Comment

ไฟ 1.62

Comment

• Originally posted by Warlord_Link View Post
                      เทส linx เลยครับ เดี๋ยว cpu แข็งตายต้องทำให้อุ่นเข้าไว้

ยกเลิกทรูมาติด 3BB แทนหลังจากใช้ทรูมานาน ทุกวันนี้รู้สึกคุ้มมากที่เปลี่ยน [emoji4]
                      ตอนแรกจะใช้ทรูเหมือนกันครับแต่มันไม่มาลงให้ เลยหันไปคบ3bb ล่าสุดแถวบ้านผม3bbไม่มาลงล่ะ กลับเป็นTOTซะงั้น

Originally posted by kitti3 View Post
                      ตื่น มาตี 3 เปิดประตูหน้าต่างให้หมด เอาพัดลมตั้งโต๊ะจ่อเข้าไปในเคส ผมว่า น่าจะถึง 5.7 นะ
                      สูตรนี้ท่านได้แต่ใดมา

Originally posted by wellzaa View Post
                      มีใครเคย oc FX 6300 ไปที่ 5.0 บ้างครับ ใช้ไฟใช้บัสและตัวคูณเท่าไหร่กันบ้างครับ

(แล้วระหว่างบัสกับตัวคูณนี่ควรปรับอะไรมากกว่ากันและเพราะอะไรหรอครับ)
                      แรกๆลองเล่นตัวคูณอย่างเดียวก่อนก็ได้ครับ เล่นบัสจะปรับแต่งยากกว่า
                      Last edited by Sonni; 19 Dec 2014, 08:07:57.

Comment

• 5.4 เถื่อนเกิ๊น -0-

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
                          5.4 เถื่อนเกิ๊น -0-
                          ฮ่า ฮ่า ผมตามหาแรมอยู่นิหาไม่ได้เลย ส่องมา2-3วันล่ะ ถ้าท่านประธานจะขายบอกผมนะซื้อต่อ1500

Comment

• Originally posted by Warlord_Link View Post

ห้าเดือนหลังมานี้ผมได้บ่น CC แทบทุกเดือนเลยฮะ โหลดไฟล์ที่ฝากอยู่บนโฮสต์แทบไม่ได้ บ่นทีแก้ที เป็นใหม่ก็บ่นอีก
                            แต่ 3BB เพิ่งจะวางแผนปักโหนดแถวบ้านผม ไปถามอีก 2 ปี แถมอาจจะได้แค่ VDSL ด้วย /เศร้าแป๊ป

Comment

• ลงชื่อด้วยคนครับ FX 6300 ครับผม

Comment

ผมลอง 3BB และ แถวบ้านผมแย้มาก TOT ไม่มี มีแต่ true แหล่ะครับ แฮ่ๆ

Comment

Working...
                                X