Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Synnex ไง

Comment

• คืนนี้ประกอบ บอร้ดใหม่ ลุงอุบันตุ 14 สักทีวุ้ย

น้องมิ้นต์ ก็ดีนะ แต่กวนใจ ไปโม ไฟร์ฟอกซะ ไม่น่าใช้ โครมก็ลงไม่ได้อีกเซ้งเป้ด ลง ลีนุกสื ใหม่ เบย อิอิ
      บ่นหน่อยครัช

Comment

• ^
        พี่ไม้ขอน พี่ยังขาด OSX นะ เอาเลยยยยยย ผมจะได้ตามมมม
        เคยนั่งคล่ำ OSX มาเดือนเต็มๆยอมแพ้ไปรอบนึงละ

Comment

• ยอมแพ้ OSX ครับแต่ท่านกิตติ แหย่ หนวดเสือผิด คนแล้ว 555+

ที่คลับ อุบันตู มีคน โม GUI OSX มาลงบนลีนุกส์แล้วครับ เดี่ยวจัดให้ดู ครับ 555 (ถ้าลากไหวถ้าจะเหนื่อย )
          ----------------------------------
          ของจริงรุ้ๆๆ กันอยู่ครับ บักจ้อป กับ ทอมส์.... มันไม่เป้นมิตรกะ AMD

ดีใจที่ไม่มี แอ้ปเปิ้ล ผมแมน 100 % ครับ ไม่นิยม รักร่วมเพศ 55+ แซวสาวกเค้านิด ขำๆๆ อย่าโกรธ
          Last edited by micronz; 17 Dec 2014, 21:59:29.

Comment

• AMD RADEON คือ สุดยอด กราฟฟิก สำหรับ ลีนุกส์ ครับที่จะบอก ผมเลยจัด HD 4550 ไปให้เลย

ยังลงคะตะลิสต์ไม่ผ่านที่จะพยายามครับ

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
              Synnex ไง
              อ่อ ขอบคุณครับ

Comment

• ใช้อยู่หลายคน

คนแรกที่รายงานตัวสังเวย เคลมไปก่อนละ
                แต่รายหลังๆๆ ได้อยู่ครัช 555

อาสร้อคกํบ AM3+ นี่รุ่นพี่ๆๆมัน ประวัติเยอะจริงๆๆ ครัช
                BORKED

ผมแซว ขำำๆๆ คิลเลอร็ นี่ฮิต นะราคาลูกเล่นแพรวพราว แก้บัก จาก EX9 มา

Comment

• ใช้เดิมๆ กับ Phenom II X4 แล้วเสียนี่คงเรียกซวยเข้าขั้นเลยล่ะครับ
                  แต่ถ้าจับ 8320E ได้เมื่อไร (ก็เมื่อนั้น) อาจจะต้องเรียนลากๆ
                  เอาไว้ประดับสักหน่อย อุตส่าห์อันล็อคมาให้ทั้งที

Comment

• Originally posted by VanGuarD View Post
                    AsRock 990FX Killer นี่มีประกันเจ้าอื่นไหมง่ะครับ

อยากได้ AMD ที่มีพอร์ต M.2 แต่ผมกลัว SVOA ไม่เอาประกัน Newegg นะ
                    Synnex มีผมใช้อยู่ SVOA อย่าไปเอาเลย ตอนผมซื้อก็วิ่งหาแทบวุ่นเจอ
                    SVOA หลายร้าน สุดท้ายไปได้ Synnex ที่ร้าน pansonic
                    ปล.ผมบบอกคนขายเลย บอด4พันกว่า 3พัน ประกัน SVOA ผมยังไม่เอาเลย พูดจริงจากคนเคยมีกรณี

Comment

• Svoa = no warranty
                      They only sell.

Comment

• ผมแอบ เห็นคนเทขาย ga 970a d3p เลย เดา แบบเล่น ๆ (ส่วนตัว) ว่า อาจจะมีตัวไหม่มาก็ได้ เพราะไนเวป gig มีตัว Rev2.0 เข้า แต่ไทยยังไม่มีขาย

ผมเลย facebook msg ไป หา gig th ถามว่ า am3+ จะมี ตัว G1, Black Edition หรือ Gaming มาเหมือน ฝั่ง fm2+ มั้ย

ทาง admin บอกว่า ต้องรอหลังปีไหม่ถึงจะประกาศได้ แต่เค้าบอกว่า " อนาคตเดียวมาแน่นอนครับ ''

เ้ชื่อได้หรือไม่ไม่รู้ อิอิ

แต่ที่ผมน้อยไจคือ board AM3+ มีไห้เลือกน้อยมาก เทียบกับ 1150 กับ fm2+
                        Last edited by jazzie; 18 Dec 2014, 10:00:26.

Comment

• Originally posted by jazzie View Post
                          ผมแอบ เห็นคนเทขาย ga 970a d3p เลย เดา แบบเล่น ๆ (ส่วนตัว) ว่า อาจจะมีตัวไหม่มาก็ได้ เพราะไนเวป gig มีตัว Rev2.0 เข้า แต่ไทยยังไม่มีขาย

ผมเลย facebook msg ไป หา gig th ถามว่ า am3+ จะมี ตัว G1, Black Edition หรือ Gaming มาเหมือน ฝั่ง fm2+ มั้ย

ทาง admin บอกว่า ต้องรอหลังปีไหม่ถึงจะประกาศได้ แต่เค้าบอกว่า " อนาคตเดียวมาแน่นอนครับ ''

เ้ชื่อได้หรือไม่ไม่รู้ อิอิ

แต่ที่ผมน้อยไจคือ board AM3+ มีไห้เลือกน้อยมาก เทียบกับ 1150 กับ fm2+
                          970A-D3P ที่ขายๆ กันนี่ น่าจะย้ายค่ายมากกว่ามั๊งครับ

ส่วน 970A-D3P rev 1 กับ 2 เท่าที่พอจะสังเกตได้

rev 2.0
                          - ภาคจ่ายไฟ เป็น PWM controllers และ PowIRstage ICs จาก International Recifier
                          เหมือนพวกรุ่นสูงๆ (rev 1.0 เป็นแค่ digital vrm ธรรมดา)
                          - ตัว PCB จะเป็นสีดำ (rev 1.0 ออกสีดำตาลไหม้)
                          - ชิปออดิโอ เปลี่ยนไปใช้ Realtek ALC892 (rev 1.0 ใช้ VIA VT2021) อันนี้สวรรค์ของหลายๆ คนที่เดียว
                          - ตัวคาปา สำหรับชิปออดิโอ เปลี่ยนใหม่ ไปใช้ของ Nichicon MUSE ES series audio capacitors
                          (rev 1.0 เป็นคาปาธรรมดา)
                          - มีแยกวงจรออดิโอแยกต่างหาก
                          - มี surge protection สำหรับพอร์ทแลน

ความเห็นส่วนตัว แบบนี้ MSI 970 Gaming น่าจะมีหนาวๆ บ้าง ล่ะ แถมราคาน่าจะถูกกว่า 970 gaming พอสมควร
                          ส่วนเรื่องแลน Killer E2200 นี่ เท่าที่น่าข้อมูลมาก่อนหน้านี้ ก็บอกว่า เอาเข้าจริงๆ ก็ยังเทียบ Intel ไม่ได้

Comment

• Board AM3+ ถึงจะน้อยแต่ถ้าเจ๋งๆ ก็ถือว่าดีแล้วล่ะครับ

ส่วนเรื่อง Lan Killer ส่วนตัวมองว่าไร้สาระ เพราะเล่นเกมส์จริงๆ เนตกาก ต่อให้ โคตร Killer หรือ โคตร intel มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ

Comment

• Originally posted by Dark Avenger MX View Post
                              Board AM3+ ถึงจะน้อยแต่ถ้าเจ๋งๆ ก็ถือว่าดีแล้วล่ะครับ

ส่วนเรื่อง Lan Killer ส่วนตัวมองว่าไร้สาระ เพราะเล่นเกมส์จริงๆ เนตกาก ต่อให้ โคตร Killer หรือ โคตร intel มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ

Comment

• บอร็ด AM3+ นี่ปัจจุบันตัวเลือกเพิ่มขึ้นเยอะพอตัวแล้วนะครับ

ที่แน่ๆๆเยอะ กว่า 1155 มากกว่าเยอะเลย 555+

------------------------------------------

970a D3P เรฟ 2.0 น่าสนมากราคาเดิมนี่แจ่มเลยครับ

Comment

Working...
                                X