Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ตอบเหมือนกัน รู้ก็ไม่บอก 555+

Comment

• Originally posted by jazzie View Post
      555555+

ท่าน THEFOOL ครับ

ระหว่า ง 970 990 chipset ความเร็วที่ได้จะต่างกันมากมั้ยครบั

5555555+ สม เอ๋ยชื่อถามซะ

ถามสั้นๆ ต่าง 20 30 mb ไม่ทราบว่า มีความสามารถ ทางร่างกาย แยกออก รู้สึกได้ เป็น เจได หรือไม่ครับ อิอิ

ต่างไม่ต่าง มันอยู่ที่ ยี่ห้อบอร์ด

ลองไปดูเว็บต่างประเทศ สิ แต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ แค่วัด ssd ออกมา ก็แตกต่างกันแล้วนะ 5555555+

ใช้ๆไปเถอะ SSD ดีกว่าสอย HDD มาใช้ก็แล้วกันครับ

Comment

• เดี่ยวน้อยใจไอ้แมงมุม

หลัก ๆๆ ตัวบัสเชื่อม บอร็ดสองตัวนี้ 990 มันเร้วกว่านะครับ

แต่คาดว่าเซาดท์ บริดจ์รุ่นเดียวกันครับ ผม

Comment

• สัมผัสไม่เจอหรอก Sata2 Sata3 ยังจับไม่ค่อยจะได้เลย
          แต่ถ้าบ้ากราฟก็อีกเรื่อง

แต่ถ้าคลิ๊กเม้าด้วยเวลา 0.1ns ได้ผมก็ไม่เถียง
          Last edited by kitti3; 15 Dec 2014, 18:15:58.

Comment

• Originally posted by jazzie View Post
            555555+

ท่าน THEFOOL ครับ

ระหว่า ง 970 990 chipset ความเร็วที่ได้จะต่างกันมากมั้ยครบั
            เอ่อ ส่วนที่ติดต่อกับ SATA Controller มันเป็น South Bridge ไม่ใช่หรือครับ
            แล้ว 990-970 ส่วนใหญ่ก็ใช้ AMD SB950 ทั้งนั้น
            ดังนั้นเรื่อง Bandwidth ก็คงไม่หนีกันหรอกครับ

Comment

• [นอกเรื่อง]

เอ่อใครฟังเพลงแล้ว ยังเสพติด EQ อยู่นี่

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
                เอ่อใครฟังเพลงแล้ว ยังเสพติด EQ อยู่นี่
                ไม่เลยครับ
                flat ตลอดเลยแหะๆ
                ไปปรับแนวที่หูฟังมากกว่านะสำหรับผม

Comment

• ผมนี่อยู่ๆก็เลิกดิบๆเลยครับ แต่ก็โอเคนะ ไม่รู้สึกเหมือนเวลาเรากินอาหารแบบไม่ใส่น้ำปลาอะ แล้วเลิก EQ มาจะเป็นปีละ
                  ผมว่ามันอยู่ที่การจัดวางมากๆ รวมถึงคุณภาพอุปกรณ์ด้วย

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
                    ไม่เคยปรับ เพราะปรับไม่เป็น

Comment

แล้วแต่ว่าฟังเพลงอะไร ถ้าหาก ฟังพวกเพลง เบาๆก็ Flat ถ้า Rock Metal ก็ Bass

Comment

• ถ้าพวกจังหวะแรงๆผมก็เร่งเบสที่ลำโพงพอละ

ที่ถาม ไม่ใช่อะไรหรอก คือคนที่ติด EQ อะ เวลาจะอัพระบบเสียงขึ้นไปสูงๆขึ้นเรื่อยๆ มันจะหาความแตกต่างไม่เจอ เพราะว่าเราไปปรับไงมันก็ไม่ใช่สิ่งที่เป็นจริงๆของตัวมันเอง เราใส่พริกใส่น้ำปลาใส่น้ำตาลลงไป พอเสียเงินเยอะขึ้นแต่หาจุดเปลี่ยนทางใจไม่ได้มันก็ต้องขายอะ แล้วส่วนใหญ่มักจะเลิก

แต่ถ้าไม่คิดจะเกี่ยวข้องกับเรื่องเสียก็เสพ EQ ต่อไป แต่ผมก็มองว่ามันทำลายประสาทหูของเราด้วยนะเพราะย่านแหลมที่ปรับเพิ่มขึ้นนี่พลังทำลายมันไม่ใช่น้อยๆ

ปล. อ่านบางทีที่ผมพิมพ์แล้วมันแปลกๆไม่ต้อง งง นะ คีบอร์ดจะเน่าละกดติดบ้างไม่ติดบ้างบางปุ่ม
                        Last edited by kitti3; 15 Dec 2014, 21:54:05.

Comment

• ผมว่าการปรับ EQ มากๆถึงจะทำให้ได้อารมณ์มากขึ้น
                          แต่มันทำให้เพลงเพี้ยนไปจากที่วงนั้นๆพยายามสื่อออกมาอ่ะครับ
                          แล้วถ้าปรับBass เยอะมันจะไปกลบย่านรายละเอียดยิบย่อย

Comment

• ซาบซึ้ง เบยครับ สำหรับคำตอบจากทุกๆท่าน micronz, kitti, thefool, alphazero , ton393

บัดนี้ อาตมา เห้ย ไม่ไช่ ไอ้แมงมุมได้คำตอบ แล้วงับ อิอิ

Comment

• 55+ ครับเอเอ้มดี ทำ ชิพเซ้ตสองตัวนี้แทบไม่ได้ต่างไรกันเลยนะ แต่ที่ต่าง นรกแตก คือภาคจ่ายไฟ น่ะแหละ ต่างกันเยอะมากพึ่ง มี 970 เกมมิ่งเข้าไทย

970 อีกสองเทพ งดขายดีเกินไป
                              --------------------------------------------------------------------

ผมพึ่งคุยกะสาวก AMD ทางเฟสที่ดูแลเพจ เอเอ้มดีครับ สิ่งหนึ่งที่ผมอยากด่า AMD มากคือ
                              ความง่าว ที่ทิ้ง สตีิมโรลเวอร็คอร็ไป ที่จะทำใส่ FX เจน 3

การเปลี่ยนมาเป้น SMT ต้องค่อยเป้นค่อยไป นี่มาตก ใจกับเสียงด่า ตอนเจน 1 จนหยุดผลิตเจน 3 ใส่ FX
                              ซึ่งตอนนี้ก็เห้น ๆๆ กัน CMT 8 เทรดเริ่มสำแดงเดชกันแล้ว

ให้จิมเคลเรอร์ มาทำต้นปีที่แล้วมั้งภาษิต ฝรั่งเค้า สอน ว่า กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จ วันเดียว ครัช
                              เซ้งในความ งร่าวของ AMD จิงๆๆๆ ขอบ่นอีกเม้นต์ น่ะครัช

-----------------------------
                              อีกสิ่งที่จะบอก บรอดเวล มาเมื่อไหร่คงต้องเตรียมตัว โดนทิ้งกราฟ มหาโหดแล้วล่ะครับ ไม่ต้องถึง สกายเลค
                              เค้า 14 นาโนเมตร ครับ
                              --------------------
                              เชิญ สนทนา ตามสบาย

วันนี้พ่อบ้านได้บอร็ดใหม่ มาเดี่ยวกลับไปลง ลีุนกส์ อุบันตู ดีกว่า ไม่ค่อยชอบการปรับแต่ง เบราเซอร็ มากเกินไป ของ มิ้นต์ 17 ล่ะ

ไม่ขัดและ คุยกันตามบาย ยาวๆๆ ปาย ครับ
                              Last edited by micronz; 15 Dec 2014, 22:50:24.

Comment

• ผมไม่ปรับนะครับ เน้นเดิมๆ อย่างที่เขาต้องการสื่อ เพราะกว่ามากๆ ครับ

ยิ่งถ้าระบบพอดูได้ขึ้นมาหน่อย นี่จะรู้เลยว่าปรับ EQ เสียของมากๆ

นอกนั้นอย่าลืมปรับให้ออกผ่าน KS อย่าง ASIO หรือ WASAPI นะครับ ดีกว่าผ่าน Windows Mixer มากๆ

และก็ลองขยับจาก Card เสียงเป็น DAC ที่พอไหวหน่อย นี่สวรรค์เลยครับ ของผมตอนได้มาใหม่ๆ แทบหักการ์ดเสียงดีๆ ของ Asus ทิ้งเลยทีเดียวครับ เสียงต่างกันมากๆ ขนาดผมซื้อ DAC บ้านๆ ตัวละไม่กี่ตังค์ นะครับ นี่ว่าจะอัพ DAC ซะหน่อยเอาราคากลางๆ อย่าง NFB-1 พอละครับ

Comment

Working...
                                X