Announcement

Collapse
No announcement yet.

APU-CLUB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tazmako View Post
    zalman t2ครับ ไม่เล็กมาก แต่ไม่ต้องกังวลเรื่อง sink จะติด

เคสmatx แบบเล็กๆ มักมีปัญหาตรงsink นี่แหละ tx3ยังใส่ไม่ได้เลย

แต่zalman ใส่ได้ พวก212ก็น่าจะได้
    ขอบคุณมากครับ ถือว่าน่าสนใจอีกตัวนึงเลยครับ ยังใหญ่ไปนิดนึง แต่ก็เล็กแล้ว

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
      ผมจะบอกทริก ใส่แรม4slot ให้ไม่ติดซิ้งถ้าคนจะใช้นะ
      คือง่ายๆ เลื่อนพัดลมขึ้นไปนิดนึงจบ 55555 สำหรับคน 2slot ใช้มุกนี้ได้ ลองดู
      ใช้ได้กับฮาเลมอย่างเดียวชิมิครับทริกนี้

Comment

• ได้หมดครับ พัดลมมันเลื่อนได้ ผมทำประจำเมื่อก่อนว่ามันติดซิ้งก้เลื่อนขึ้นไปสัก 2เซ็นให้มันลงล็อคพอดีแรมเป๊ะๆ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
          ได้หมดครับ พัดลมมันเลื่อนได้ ผมทำประจำเมื่อก่อนว่ามันติดซิ้งก้เลื่อนขึ้นไปสัก 2เซ็นให้มันลงล็อคพอดีแรมเป๊ะๆ
          FRIO/V6GT พวกทำนองที่มีตัวใส่พัดลมคงที่ เลื่อนไม่ได้

Comment

• ผมหมายถึงพัดลมเลื่อนได้ครับ
            Last edited by wonderoops; 25 Apr 2013, 19:11:25.

Comment

• จะซื้อ FRIO OCK กลัวถ้าพัดลมเดิมพังจะหาเปลี่ยนไม่ได้ รูปทรงพัดลมมันแปลกๆอะครับ

Comment

• Frio ถึกถึงใจนะ เพื่อนผมเคยใช้

Comment

• เดี๋ยวอีกไม่นานจะมาเป็นน้องใหม่ apu แล้วนะครับ ตอนนี้ของทุกอย่างครบหมดแล้วเหลือ power supply ครับ ของน่าจะครบประมาณวันเสาร์
                  -ผมโทรไปเช็ค power supply จากร้าน pansonics หลายรอบมากๆๆ จนของเข้าแล้วผมก็กลัวของหมดโทรไปจนเจ้าของร้านจำได้ว่าโทรมาเช็คหลายรอบรู้สึกอายแปลกๆ 555 โทรไปกระทั่งแค่พูดว่าสอบถาม power supply seasonic 520w ยังเหลือของไหมครับ แค่ขึ้นว่า power supply เจ๊แกก็บอกมาเลยว่า seasonic 520w ใช่ไหม โอ้วววว เขาจำผมได้แล้ววว ต้องเปลี่ยนเบอร์ (ล้อเล่นนะครับ )

Comment

Frio ถึกถึงใจนะ เพื่อนผมเคยใช้
                    เสียงแบบเต็มๆนี่ ไม่น้อยหน้าซิ้ังค์เดิมๆเลยนะครับ
                    555+
                    ผมขายไปแล้ว เลิกแรง มาหมกตัวอย่างเดียวตอนนี้

Comment

• ขอมาถามพี่ชาว apu ไว้ก่อนเนิ่นๆนครับ เนื่องจากผมยังไม่ได้ประกอบเพราะว่ายังขาด power supply อยู่คาดว่าได้วันเสาร์ครับ
                      -อยากทราบว่าตอนประกอบเนี่ยครับ ควรจะทาซิลิโคนที่แถมมาtx3evo ไว้ที่ฐาน ซิงค์หรือที่cpuครับ ?
                      -อ่านๆในบอร์ดมาพอสมควร เห็นหลายๆท่านว่า a10-5800k นั้นมีอาการร้อน บางท่านไป80+ 90+ เลยอยากทราบว่า tx3 evo เอาอยู่ไหมครับ แล้วก็เห็นบอกว่าให้ปิดโหมดนู้นโหมดนี้ ต้องปิดโหมดไหนบ้างครับ
                      -ผมใช้เมนบอร์ด asrock a75 pro4 อยากทราบว่าถ้าใช้กับ a10-5800k นี่เดิมๆ Okแล้ว หรือว่าต้อง oc เพื่อรีดประสิทธิอีกเหรอครับ (ส่วนตัวไม่เคยมีความรู้เรื่องocหรือปรับแต่งอะไรในไบออสเลยสักนิดนึง เพราะไม่เคยเข้าไปยุ่งเลยครับ คาดว่าถ้าประกอบเสร็จก็อยากจะดันบัสแรมไปที่ 1866 เลยอยากทราบว่าต้องเขาไปปรับตรงไหนอะไรยังไง)

เดี๋ยวมีอะไรตรงไหนข้องใจจะมาสอบถามอีกนะครับ

Comment

• ซิ้งเดิมๆตอนเช้าๆดูเอาครับ ร้อนแรงจุงเบยๆ

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
                          ขอมาถามพี่ชาว apu ไว้ก่อนเนิ่นๆนครับ เนื่องจากผมยังไม่ได้ประกอบเพราะว่ายังขาด power supply อยู่คาดว่าได้วันเสาร์ครับ
                          -อยากทราบว่าตอนประกอบเนี่ยครับ ควรจะทาซิลิโคนที่แถมมาtx3evo ไว้ที่ฐาน ซิงค์หรือที่cpuครับ ?
                          -อ่านๆในบอร์ดมาพอสมควร เห็นหลายๆท่านว่า a10-5800k นั้นมีอาการร้อน บางท่านไป80+ 90+ เลยอยากทราบว่า tx3 evo เอาอยู่ไหมครับ แล้วก็เห็นบอกว่าให้ปิดโหมดนู้นโหมดนี้ ต้องปิดโหมดไหนบ้างครับ
                          -ผมใช้เมนบอร์ด asrock a75 pro4 อยากทราบว่าถ้าใช้กับ a10-5800k นี่เดิมๆ Okแล้ว หรือว่าต้อง oc เพื่อรีดประสิทธิอีกเหรอครับ (ส่วนตัวไม่เคยมีความรู้เรื่องocหรือปรับแต่งอะไรในไบออสเลยสักนิดนึง เพราะไม่เคยเข้าไปยุ่งเลยครับ คาดว่าถ้าประกอบเสร็จก็อยากจะดันบัสแรมไปที่ 1866 เลยอยากทราบว่าต้องเขาไปปรับตรงไหนอะไรยังไง)

เดี๋ยวมีอะไรตรงไหนข้องใจจะมาสอบถามอีกนะครับ
                          1. ทาที่ CPU แล้วกดซิ้งทาบลงไปซิลิโคนจะโดนเกลี่ยเต็มหน้าซิ้ง+CPU อันนี้วิธีส่วนตัวครับ ใช้กับ CM V6GT
                          2. ไม่ทราบรอผู้ใช้มาตอบนะครับ ผมลากไปตามสเป็ค 4.2 ปิด เทอร์โบ+APM เพื่อให้มันโชวความร้อนจริงๆ ไม่งั้นถ้าร้อนจัดมันจะตัดตัวคูณความแรงลดลงครับ
                          3. ของอย่างนี้อยู่ที่กิเลสนะครับถ้าพอใจก็ใช้เดิมๆไปเลยแรงพอตัวอยู่แล้ว แต่เมื่อถอย K มาจะปล่อยมันไปเปล่าๆเหรอ อิอิ ปรับแรมลองดูกระทู้วันนี้ดูมีคนถามอยู่นะครับ
                          ส่วนตัวผมใช้บัสเดิมๆ 2133 ไม่อยากลากเพราะลาก ไม่เก่ง

ขออภัย พี่/น้องทุกท่านครับโพสเบิ้ลเพราะลืมควอดไปอีดิทเรปบน
                          Last edited by asuji06; 26 Apr 2013, 19:11:14.

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                            ซิ้งเดิมๆตอนเช้าๆดูเอาครับ ร้อนแรงจุงเบยๆ

โห ๆ ๆ ร้อนจุง

Comment

• Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                                1. ทาที่ CPU แล้วกดซิ้งทาบลงไปซิลิโคนจะโดนเกลี่ยเต็มหน้าซิ้ง+CPU อันนี้วิธีส่วนตัวครับ ใช้กับ CM V6GT
                                2. ไม่ทราบรอผู้ใช้มาตอบนะครับ ผมลากไปตามสเป็ค 4.2 ปิด เทอร์โบ+APM เพื่อให้มันโชวความร้อนจริงๆ ไม่งั้นถ้าร้อนจัดมันจะตัดตัวคูณความแรงลดลงครับ
                                3. ของอย่างนี้อยู่ที่กิเลสนะครับถ้าพอใจก็ใช้เดิมๆไปเลยแรงพอตัวอยู่แล้ว แต่เมื่อถอย K มาจะปล่อยมันไปเปล่าๆเหรอ อิอิ ปรับแรมลองดูกระทู้วันนี้ดูมีคนถามอยู่นะครับ
                                ส่วนตัวผมใช้บัสเดิมๆ 2133 ไม่อยากลากเพราะลาก ไม่เก่ง

ขออภัย พี่/น้องทุกท่านครับโพสเบิ้ลเพราะลืมควอดไปอีดิทเรปบน
                                โอ้โห ขอบคุณมาก ๆครับ ตอนนี้ผมเซ็งร้าน pansonics นิดหน่อยแทนที่จะได้ของวัน เสาร์คงต้องไปได้วันจันทร์ เมื่อวานโทรไปมีน้าผู้หญิงรับ เขาบอกว่า power ตัวที่ผมจะเอาม่แล้ว ก็บอกว่าเดี๋ยวออกไปโอนเงินให้แล้วเดี๋ยว ส่งที่อยู่ไปทาง sms วันนี้อาผมก็โทรไปถามว่าส่งของยังแล้วก็บอกว่าพอดีเมื่อคืนโอนเงิน+ส่งที่อยู่ไปทางsmsแล้ว แต่คนรับโทรศัพท์วันนี้เป็นผู้ชายเขาบอกไม่รู้เรื่องเลยครับ แล้วก็บอกว่าของยังไม่มี ผมก็เลยโทรไปถามอีกรอบว่าตกลงของมีไหมครับ เพราะผมโทรไปหลายวันมีน้าผู้หญิงรับแล้วเมื่อวานเขาบอกมีของ แต่วันนี้พี่บอกไม่มีของ แล้วเขาก็หันไปคุยกับอีกคนนึงรึไงเนี่ยแหละเหมือนเขาจะคุยกับ พนักงานในร้านรึเปล่าแล้วก็ลองๆเช็คแล้วก็บอกว่ามีแต่อยู่อีกสาขา ผมก็เริ่มไม่ค่อยอุ่นใจเท่าไหร่ แต่เขาบอกว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จัดส่งให้ไง พรุ่งนี้ผมก็คงต้องโทรไปเช็คอีกรอบ

Comment

Working...
                                X