Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาBiostar TA990FXE AM3+ ออกมาแล้วครับถูกกว่าที่คิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ว่าแต่มันจะมาถึงตึกคอมศรีราชามั๊ยนอ??

Comment

Originally posted by osk115 View Post
      ตอนนี้ผมใช้ 890FXEกับ 780GXB อยู่สองเครื่อง รออัพเครื่องสิ้นปี ได้เห็นราคา 990FXEของBiostarเปิดตัวมาราคาพอคบได้แบบนี้ค่อยยังชั่วหน่อย

เห็นกระทู้ก่อนพูดถึง ECS 990FX ที่เปิดราคา 7XXX แล้วแอบนึก ถ้าBiostarเปิดราคามาแบบนั้นละแย่เลย เปิดมาหลักสาม ค่อยน่าใช้แล้ววววว แจ่มๆ

ถ้าท่านหมายถึง ECS A990FXM-A Socket AM3+ ละก็ได้คะแนนจากtechpowerup แค่6.5 เองนะครับ ด้วยเหตุผล

Absurdly high power consumption
      Voltage applied to CPUs and memory is too high

Crossfire limited by slot configuration, leaving no space between dual VGAs for airflow
      VRM is not the most efficient, and does put out a fair bit of heat, increasing case cooling requirement
      Board components in several instances not fully utilized/functional
      Memory dividers not working properly when overclocked.
      สวยแต่รูปจริงๆ จะมีแฟนECSมาว่าผมไหนเนี่ย
      Last edited by Squall-thainin; 7 Dec 2011, 20:41:41.

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
        พบเห็นที่ใด บอกกันด้วย นู๋จะไปสอย
        ไปด้วยท่าน เดวได้ขาย 990 d3 พร้อมกันเลย

Comment

สวยมากหล่อสุดๆ น่าสอยมากๆๆๆ

Comment

อะโห ราคาออกมาถูกใจยาจกมากเลยครับ !!! อู้ว อ๊าาาา อยากได้ๆๆๆ

Comment

Originally posted by Squall-thainin View Post

ถ้าท่านหมายถึง ECS A990FXM-A Socket AM3+ ละก็ได้คะแนนจากtechpowerup แค่6.5 เองนะครับ ด้วยเหตุผล

สวยแต่รูปจริงๆ จะมีแฟนECSมาว่าผมไหนเนี่ย
              ขอบคุณสำหรับรูปทั้งสองรุ่นได้เอามาเปรียบเทียบกันเลยครับท่าน ว่าแต่เทียบBioกับECS แล้ว 990FXEของBiostarน่าใช้กว่าแหะ ราคาก็ไม่แรงด้วย อิอิ

Originally posted by oloqxpolo View Post
              นั่นนะสิ ลากโหดๆ ใช้งานระยะยาวๆ มันจะเป็นอะไรมั้ยน้อ
              ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ ดุจากซิ้งค์ภาคจ่ายไฟและส่วนประกอบต่างๆเหมือนกับ890FXEตัวเก่าเลยนะครับ

เท่าที่ผมใช้ตัว890FXEมาก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะ จะลากจะอัดก็ใช้งานได้ปรกติครับ จะติตรงรู้สึกเหมือนไฟมันแรงไปนิดด้วยซ้ำ หรือผมคิดไปเองหว่า -*-

Comment

Originally posted by osk115 View Post

เท่าที่ผมใช้ตัว890FXEมาก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะ จะลากจะอัดก็ใช้งานได้ปรกติครับ จะติตรงรู้สึกเหมือนไฟมันแรงไปนิดด้วยซ้ำ หรือผมคิดไปเองหว่า -*-
                แล้วถ้าไม่ลาก แต่โหลด-ปล่อยบิททั้งวันทั้งคืน แบบนี้ไหวไหมครับ
                ป.ล.เคสผมการระบายลมจัดทางเข้าออกไว้ค่อนข้างดีครับ แต่กลัวบอร์ดร้อนจากตัวของมันเอง

Comment

Originally posted by Squall-thainin View Post
                  ตอนแรกผมคิดว่า4500.- แน่ๆกับคุณภาพ+ความเป็น 990FX พอเห็นราคาตกใจเลย

สอบถามแฟนBIOSTAR ตรงนี้เลยละกันครับถ้าใช้970BE OC@3.8 คิดว่าเปิด24ช.ม./7วัน ไหวไหม
                  อันนี้ของผมครับ 970BE @ 3.96GHz เสถียร เล่นเกมหนัก ๆ ยังไม่เจอจอฟ้าครับ ความร้อน idle 44 full 50 - 55 แล้วแต่อุณหภูมิห้องไม่ติดแอร์
                  v
                  v
                  v
                  http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=2105353

บอร์ด Biostar TA790GX 128M ชิป AMD 790GX + SB 750 Socket AM2+ แรม DDR2 1066 ครับ (เก่าแล้ว)
                  Last edited by Athlon_TFS; 8 Dec 2011, 00:14:43.

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                    อันนี้ของผมครับ 970BE @ 3.96GHz เสถียร เล่นเกมหนัก ๆ ยังไม่เจอจอฟ้าครับ ความร้อน idle 44 full 50 - 55 แล้วแต่อุณหภูมิห้องไม่ติดแอร์
                    v
                    v
                    v
                    http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=2105353

บอร์ด Biostar TA790GX 128M ชิป AMD 790GX + SB 750 Socket AM2+ แรม DDR2 1066 ครับ (เก่าแล้ว)
                    CPU ท่านเป็นรุ่น 970 ธรรมดา หรือรุ่น 970T ที่ซื้อมาลุ้นเปิดหัวครับ ตกใจเลยนึกว่าทั้งบอร์ดมีผมคนเดียวที่ใช้ 970

Comment

970BE เหมือนของท่านเลยครับ ไม่ลุ้นเปิด 6 หัวหรืออะไรทั้งนั้น ผมชอบ 4 คอร์ แต่ clock สูง ๆ แบบนี้มากกว่าครับ

ปล. จากคำถาม ถ้าเปิด 24/7 คุมความร้อนดี ผมว่ายังไงก็ไหวนะครับ 970 oc แล้วเย็น ร้อนยากกว่า 965 เยอะ ผมใช้ 965 มาหลายเดือน oc ง่ายจริง แต่ไม่ทนร้อน จอฟ้าง่าย 970 จะทนดีกว่ามากครับ

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                        970BE เหมือนของท่านเลยครับ ไม่ลุ้นเปิด 6 หัวหรืออะไรทั้งนั้น ผมชอบ 4 คอร์ แต่ clock สูง ๆ แบบนี้มากกว่าครับ

ปล. จากคำถาม ถ้าเปิด 24/7 คุมความร้อนดี ผมว่ายังไงก็ไหวนะครับ 970 oc แล้วเย็น ร้อนยากกว่า 965 เยอะ ผมใช้ 965 มาหลายเดือน oc ง่ายจริง แต่ไม่ทนร้อน จอฟ้าง่าย 970 จะทนดีกว่ามากครับ
                        เจอคนคอเดียวกันแล้วครับดีจัง ของท่านซื้อตอนราคาเท่าไรครับ ของผมซื้อตอน5100.- Advice ก่อนซื้อก็หาข้อมูลจากwebต่างประเทศ+กับบางท่านในนี้บอกว่าเย็นกว่า965 เลยตัดสินใจเลือก970มาเพราะอยากลองปรับตัวคูณเองด้วย (แทนที่จะเลือก1055) ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังเลยครับ เคยลองลากสุดๆได้ที่@4.4Ghz ตอนแข่ง3D markครับ

Comment

เทพมาอีกตัว ประทับใจตั้งแต่ 790 ละ ตัวใหม่ทำเอาแผนซื้อตัวอื่นเขวเลย เสียตรงที่ซาต้าน้อยไป ที่มีใช้อยู่ตก็เต็มทุกช่องละ 555

Comment

ซื้อเมื่อกลาง ๆ เดือนที่แล้ว......ประมาณ 4,400 (ไม่แน่ใจราคา ลืม ๆ) JIB ครับ ^ ^ ไม่ผิดหวัง

Comment

Biostar ตัวนี้มันชั่งน่าสนจริงๆ ไปอ่านรีวิวมาแล้วถือว่าเยี่ยมเลยแถมราคาถูกด้วย

แต่ไม่มีงบ ทนใช้ 890+1055T ต่อไป T^T

Comment

กำลังหาบอร์ดพอดี สงสัยต้องเบรก asrock ไว้ละงานนี้
                                990 น่าจัดมาก ราคาน่าร๊ากอะ
                                970 biostar อยากเห้นหน้าตาจัง ราคาจะเท่าไหร่

Comment

Working...
                                X