Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปกติถ้าไม่ OC 240 ไฟ V.core ควรอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วกี่องศาครับ

ของผมมัน 1.392-1.402 อะครับ HDM มันวัดอุณภูมิไม่โชว์ด้วย เป็น 0 ตลอดเลยครับ

งงมาก

Comment

Originally posted by tomoae View Post
      แล้วมันเป็นเพราะอะไรครับ

ตรวจตามนี้ก่อนครับ
      1.PSU จ่ายเสถียรไหม
      2.เมนบอร์ด จ่ายไฟแกว่งไหม
      3.เปิดโปรแกรมประหยัดพลังงาน อยู่หรือเปล่า

เป็นต้น ลองดูครับ
      จากนี้ไป ต้องรอ กูรู มาชี้แจ้ง

Comment

250 +1 งับ ๆ ๆ ๆ

Comment

245+ECS 780GMA Ocแบบเบาๆ
          Attached Files

Comment

Originally posted by PrimerPark View Post
            เอาไปเอามา ผมก็ลงมาวิ่งใช้งานแถวๆท่านนี่แหละ อิอิ

3.4 เฉียดๆ 3.5 ก็แรงแบบลื่นทุกอย่างอยู่แล้ว

ทั้งไฟ ทั้งอุณหภูมิ สบายๆ ไม่เครียด

มานึกถึงอีตอน X2 รุ่นก่อนๆหน้า จับลากมาวิ่งสปีดนี้

ป่านนี้ได้นั่งเฝ้าห้อง Cooling ไล่จับซิงค์เมพๆ มือ2 กันให้วุ่นเอามาดับร้อน

Comment

ถูกครับ แอบหลงรัก athlon 2 เพราะอุณหภูมินี่ล่ะ

ซิงค์เดิมร้อนกว่าซามูไรผมนิดเดียวเองวุ้ย

ปั๊ดขายซามูไรซะนี่!!

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                ถูกครับ แอบหลงรัก athlon 2 เพราะอุณหภูมินี่ล่ะ

ซิงค์เดิมร้อนกว่าซามูไรผมนิดเดียวเองวุ้ย

ปั๊ดขายซามูไรซะนี่!!
                แต่ผมว่าซิงค์เดิมมันก็พอเพียงกับซีพียูสองแกนแล้วนะครับ
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

แรงๆทั้งนั้นเลย อิอิ

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                    แต่ผมว่าซิงค์เดิมมันก็พอเพียงกับซีพียูสองแกนแล้วนะครับ
                    แต่ผมเอาไปใส่ 7750 be ผมไม่ยักกะเย็นแฮะคุณต่อ idle ปาเข้าไป50แล้ว

สงสัยมันไม่ได้เกิดมาคู่กัน แต่ไม่เป็นไร เครื่องนู้นพิมพ์งาน

Comment

Originally posted by spiderman3 View Post
                      -ของผมอุณหภูมิปกติ 43 ส่วนฟูลโหลดไม่เกิน 52 ครับ (ไม่ได้คล๊อกครับ ทดสอบตอนอุณหภูมิห้องร้อนสุดๆครับ ในห้องผมร้อนอบอ้าวประมาณ 33-35 องศาเลยครับถ้ามีแอร์คงเย็นกว่านี้มากครับ)

ป.ล.ใช้ซิงค์จีนแดงชามข้าวหนูตามรูปด้านล่าง+ซิลีโคลนกากๆครับ อิอิ (ถ้าได้ทาซิลิโคลนดีๆคงลดอุณหภูมิได้อีกนิด)

-เพิ่มเติมนิดครับ ลองดูอุณหภูมิตอนดึกๆ อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 41 องศา ส่วนฟูลโหลด 49 องศาครับ(ไม่ได้คล๊อกนะครับแต่ปิดการทำงานของโหมดประหยัดพลังงาน)
                      -ถ้าเปิดโหมดประหยัดพลังงาน อุณหภูมิตอนดึกๆ อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 35 ส่วนฟูลโหลด 47 องศาครับ(ไม่ได้คล๊อกนะครับแต่เปิดโหมดประหยัดพลังงาน)
                      -เป็นไงบ้างครับกับซิงค์ชามข้าวหนูราคา 700 บาท อิอิ เย็นลงนิด+สวยงามขึ้น
                      5000+@2.86 G ของผม 36 องษา ซิลิโคน ไซท์ แล้วก็ชามหนูตัวนี้ละครับ จาก 48 เหลือเท่านี้
                      ผมยังงเลย
                      ขายไปแล้วครับ สิ้นเดือนนี้ได้แน่เดอะร็อคกับ 240อิๆ

Comment

Originally posted by hipnote View Post
                        5000+@2.86 G ของผม 36 องษา ซิลิโคน ไซท์ แล้วก็ชามหนูตัวนี้ละครับ จาก 48 เหลือเท่านี้
                        ผมยังงเลย
                        ขายไปแล้วครับ สิ้นเดือนนี้ได้แน่เดอะร็อคกับ 240อิๆ
                        ตามรูปเลย

Comment

Originally posted by PrimerPark View Post
                          ประหยัดไฟดีครับ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                            ประหยัดไฟดีครับ
                            เด๋วตามพี่ niCe_guY ไปเป็น 250 มั้งนะครับ อิอิ ปั้นเงินก่อน

Comment

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
                              เด๋วตามพี่ niCe_guY ไปเป็น 250 มั้งนะครับ อิอิ ปั้นเงินก่อน
                              เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                                เอาใจช่วยครับ
                                จับคู่กับ AX78 เน่าๆ จะรุ่งไหมเน้ออ อิอิ

Comment

Working...
                                X