Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาแว้วววววว
    Last edited by volkswagen2007; 6 Mar 2010, 10:58:07.

Comment

อยากได้ HT 2.6 แต่แรมเตี้ยไม่เป็นใจ จิ๊จ๊ะ

ไม่อยากทดแรมลง ให้แรมแรงไปด้วยเลย ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post

อยากได้ HT 2.6 แต่แรมเตี้ยไม่เป็นใจ จิ๊จ๊ะ

ไม่อยากทดแรมลง ให้แรมแรงไปด้วยเลย ฮ่าๆ
        ปรับตัวคูณ HT ขึ้นไป ทือๆเลยครับ ASROCK ทนได้อยู่้แล้ว ไฟ HT สัก 1.3-1.35 ถ้าต้องการ HT 3000 สำหรับ ASROCK ไฟสัก 1.45 ครับ แต่ไม่ค่อยนิ่งหรอกครับ

Comment

พอเพียงครับ แค่นี้พอใจแล้วว

Comment

เพิ่งถอยมาเหมือนกันครับวันนี้เลยสดๆร้อน ซิงค์เดิมๆไม่คล๊อคปกติมันร้อนกี่องศาครับ ทั้งอุณหภูมิปกติและฟูลโหลด
            อยากรู้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Burn ต่อไป

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                Burn ต่อไป

มาอีกแร๊ะ ไฟ 1.2X

แมลงท่าน nice นี่มันหลอนได้ใจจริงๆ - -"

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ปรับตัวคูณ HT ขึ้นไป ทือๆเลยครับ ASROCK ทนได้อยู่้แล้ว ไฟ HT สัก 1.3-1.35 ถ้าต้องการ HT 3000 สำหรับ ASROCK ไฟสัก 1.45 ครับ แต่ไม่ค่อยนิ่งหรอกครับ
                  ht สุดแล้วครับ *10พอดีเลย nb 1.3125

kingsเตี้ย 2*2gb มันคงได้แค่นี้ล่ะครับ ฮ่าๆ

ชักอยากได้ 2*2gb 1066 cl5 แรดๆสักคู่แล้วสิ

แต่แอบทึ่ง 250 มากๆ Andy Samurai + Vizo แรงลมประมาณ64

วิ่งเท่าที่เอามาโชว์นี่ idle ร้อนเพิ่มแค่ 2องศาเอง จากเดิม37มาเป็น39-40
                  Full ปิดเคสแค่ 51 โอ้ว! เป็น 7750beตัวเก่านี่ตับแทบแตกไปแล้ว
                  Last edited by xexalskyline; 18 Aug 2009, 17:52:15.

Comment

บอร์ดรุ่นที่ผมใช้อย่างงี้หละครับ ถ้าคนที่ใช้อยู่จะรู้ครับ.....อิอิ

Comment

มาลงชื่อด้วยคนครับ Althon II X2 250

Comment

Originally posted by spiderman3 View Post
                        เพิ่งถอยมาเหมือนกันครับวันนี้เลยสดๆร้อน ซิงค์เดิมๆไม่คล๊อคปกติมันร้อนกี่องศาครับ ทั้งอุณหภูมิปกติและฟูลโหลด
                        อยากรู้ครับ ขอบคุณครับ
                        ของผม 45 ขั้นต่ำ อะครับ ห้องธรรมดา อยากรู้เหมือนกันว่าคนอื่นเท่าไหร่

Comment

Originally posted by kshase View Post
                          ของผม 45 ขั้นต่ำ อะครับ ห้องธรรมดา อยากรู้เหมือนกันว่าคนอื่นเท่าไหร่
                          -ของผมอุณหภูมิปกติ 43 ส่วนฟูลโหลดไม่เกิน 52 ครับ (ไม่ได้คล๊อกครับ ทดสอบตอนอุณหภูมิห้องร้อนสุดๆครับ ในห้องผมร้อนอบอ้าวประมาณ 33-35 องศาเลยครับถ้ามีแอร์คงเย็นกว่านี้มากครับ)

ป.ล.ใช้ซิงค์จีนแดงชามข้าวหนูตามรูปด้านล่าง+ซิลีโคลนกากๆครับ อิอิ (ถ้าได้ทาซิลิโคลนดีๆคงลดอุณหภูมิได้อีกนิด)

-เพิ่มเติมนิดครับ ลองดูอุณหภูมิตอนดึกๆ อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 41 องศา ส่วนฟูลโหลด 49 องศาครับ(ไม่ได้คล๊อกนะครับแต่ปิดการทำงานของโหมดประหยัดพลังงาน)
                          -ถ้าเปิดโหมดประหยัดพลังงาน อุณหภูมิตอนดึกๆ อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 35 ส่วนฟูลโหลด 47 องศาครับ(ไม่ได้คล๊อกนะครับแต่เปิดโหมดประหยัดพลังงาน)
                          -เป็นไงบ้างครับกับซิงค์ชามข้าวหนูราคา 700 บาท อิอิ เย็นลงนิด+สวยงามขึ้น
                          Attached Files
                          Last edited by spiderman3; 19 Aug 2009, 04:12:03.

Comment

ขอแจมด้วยคนครับ กับ mobo รุ่นเก๋า AX78

Comment

มาลงชื่อด้วย แต่ยัง OC ไม่เป็น
                              Althon II X2 240 A780GM-LE

มือใหม่คับ

Comment

Originally posted by tomoae View Post
                                มาลงชื่อด้วย แต่ยัง OC ไม่เป็น
                                Althon II X2 240 A780GM-LE

มือใหม่คับ
                                เห็นแถวนี้หลายๆคนก็บอกว่ามือใหม่ พอซักพักก็แรงได้เอง อิอิ
                                sigpic
                                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                                งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                                X