Announcement

Collapse
No announcement yet.

555 สาวก ASUS M4A785TD-V EVO ,M4A88 ,M4A89 ,C4F & C4E รายงานตัวด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chokuun View Post
    ผมใช้ loader ครับ ลงวินเสร็จ ต่อด้วย loader (หาเวอร์ใหม่ๆก้อดีนะ)
    เค้าพูดถึง BIOS SLIC หลังจากลงวินแล้ว จะหาคีย์ที่ไหนแอคทีฟ ถ้าจะใช้ Win7 Loader เลย คงจะไม่จำเป็นต้องโม BIOS SLIC หรอกครับ

Comment

• Originally posted by boyro View Post
      ได้เปิดใช้ Smart Fan หรือป่าวเอ่ย
      เปิดครับ ถ้าไม่เปิด พัดลมซีพียูวิ่งเต็มเลยครับดังมาก แต่ไม่เห็นมันจะแรงขึ้นตามพัดลมซีพียูเลยอ่ะครับ ลมไม่แรงเลยครับ เซงมาก

Comment

• Originally posted by boyro View Post
        เห็นว่า ต้องใช้ตัว Win ที่ไม่ได้โม ส่วนเรื่องKey นี่ อยากรู้เหมือนกัน ท่านต่อเคยบอกในกระทู้นี้แหระ แต่ก็ไม่รู้ว่าต้องไปเอาคีย์จากไหน
        OpaTool V0.5 ครับ

Comment

• ผมใช้แค่นี้จริงๆ win 7 (OEM) + Bios SLIC + loader ทุกวันนี้ยัง update ได้ตลอด
          ผิดถูกยังงัยขออภัยด้วยแล้วกันนะครับ
          [IMG][/IMG]

Comment

• ที่ผมหามาได้ ไม่ใช่ตัว Loader น่ะครับ

เป็น windows 7 activator อะไรประมาณนี้

Comment

• Originally posted by ohmmypp View Post
              ที่ผมหามาได้ ไม่ใช่ตัว Loader น่ะครับ

เป็น windows 7 activator อะไรประมาณนี้
              สนใจเอาไปลอง หลังไมค์เลยครับ

Comment

• Originally posted by chokuun View Post
                ผมใช้แค่นี้จริงๆ win 7 (OEM) + Bios SLIC + loader ทุกวันนี้ยัง update ได้ตลอด
                ผิดถูกยังงัยขออภัยด้วยแล้วกันนะครับ
                อิอิ ใจเย็นๆ ครับ มันมีวิธีแอดคีย์หลายแบบครับ อย่าง Loader ของท่านก็เจ๋งดีครับ(ขอหลังไมค์ด้วยครับ)

แล้วก็มี Loader บางตัวเค้าที่หลอกคีย์วินโดว์ไว้ไม่ดี พอ OC มากๆ ก็หลุดบ้าง เอ๋อบ้างหน่ะครับ

อย่างของท่านต่อ มันก็จะใช้คู่กับโปรแกรมนึงที่แอดคีย์เข้ากับเมนบอร์ดได้หลายยี่ห้อ แต่ต้องมี Bios SLIC ด้วยถึงจะแอคทีฟผ่าน

Comment

• สนใจเอาไปลอง หลังไมค์เลยครับ
                  อ๋อ ไม่เป็นไรครับผม ขอบคุณพี่มากๆ

ตอนนี้ OEM เรียบร้อยแล้ว และไม่อัพเดทตัว WAT

แล้วก็หาตัว opatool 0.7 มาลองเล่นแล้วด้วยครับ อิ อิ (แต่ไม่ได้ activate ทับนะ) เจ๋งดี

Comment

• Originally posted by sompong99 View Post
                    อิอิ ใจเย็นๆ ครับ มันมีวิธีแอดคีย์หลายแบบครับ อย่าง Loader ของท่านก็เจ๋งดีครับ(ขอหลังไมค์ด้วยครับ)

แล้วก็มี Loader บางตัวเค้าที่หลอกคีย์วินโดว์ไว้ไม่ดี พอ OC มากๆ ก็หลุดบ้าง เอ๋อบ้างหน่ะครับ

อย่างของท่านต่อ มันก็จะใช้คู่กับโปรแกรมนึงที่แอดคีย์เข้ากับเมนบอร์ดได้หลายยี่ห้อ แต่ต้องมี Bios SLIC ด้วยถึงจะแอคทีฟผ่าน
                    อืมมม... loader มันคงมีหลายแบบ

Comment

• Loader 1.7 ที่ใช้อยู่ ซึ่งไม่ต้องใช้ BIOS + SLIC
                      ถ้าจะไม่ใช้ Loader แต่มี BIOS +SLIC แล้วนี่ ต้องทำยังงัย ครับ

Comment

• ลอง opatool v0.7 ครับ จากที่ดู ใช้ง่ายทีเดียวแหละครับ

Comment

• ได้เท่านี้คิดว่าไม่สเถียรชัว - -

Comment

• 128องศาเลยหรอท่าน
                            ระวังแต๊บนะ

Comment

• ต้องลองเทสดูล่ะครับ

ไอ่ 128 นี่ เซนเซอร์เพี้ยนรึเปล่า แรงอ่ะ!!

Comment

• TMPIN 0,1,2 เรียงตามลำดับ มันคืออุณหภูมิของอะไรบ้างคับ

Comment

Working...
                                X