Announcement

Collapse
No announcement yet.

555 สาวก ASUS M4A785TD-V EVO ,M4A88 ,M4A89 ,C4F & C4E รายงานตัวด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Campus View Post
    แหลมฉบังผมไม่แน่ใจอ่ะครับ แต่พัทยาไม่ คอร์เรอฟิว แล้ว ..

ท่านที่ตึกคอมศรีชาเค้ามีถ่าน UPS ขายมั้ยอ่ะท่าน
    ผมสงสัยว่าถ่าน UPS ผมมันคงจะเสื่อมแล้วอ่ะ
    อาการมันออกตอนที่ผม ลากไป 3.7 ไฟ Vcor 1.50 ... .และอื่นๆก็ไล่เลี่ย กัน

แล้วผมก็เทส Pime95 ผมเทสได้ไม่ถึง 5 นาที UPS ก็ร้องตี๊ดดด. ...ยาวๆ แล้วก็ดับ
    ตอนแรกผมก็นึกว่าผมใช้ไฟสูงเกินไปแล้วบอร์ดมันร้องเตือน แล้วผมก็ลองเปลี่ยนไปเสียบ
    ไฟบ้านโดยตรงแล้วเทส Prime 95 อ้าวไม่มีอะไรเกินขึ้นผมเลยเทสยาว 20 ชม ได้
    เมื่อเย็นผมก็เอาปลัีกเคสมาเสียบที่ UPS แล้วลองเล่นเกมส์ 55+ เล่นได้ไม่ถึง 5 นาที
    UPS ร้องยาวๆ แล้วก็ดับ อาการอย่างงี้มันใช่แบตเสื่อมป่ะครับ(UPS เสียบไฟเลี้ยงเคสอย่างเดียว)
    อันนี้ไม่แน่ใจครับ เพราะผมไม่เคยใช้upsเลยครับ พรุ่งนี้ท่านว่างกี่โมงครับ ไปเดินเล่นตึกคอมมั้ยครับ

Comment

• เพิ่มลดอ่ะไรดีครับ 260*16 3.9

Comment

• ผมว่าจะไปรับแฟนหน้าโลแล้วก็มาพัทยาก่อนอ่ะครับ
        แล้วว่าจะไปดูตอนเย็นๆ งิงิไม่รู้จะเหลือตังซื้อพัทยารึป่าว
        แฟนผมมาหาทีไรเป๋าแห้งตลอด

Comment

• Originally posted by Campus View Post
          ผมว่าจะไปรับแฟนหน้าโลแล้วก็มาพัทยาก่อนอ่ะครับ
          แล้วว่าจะไปดูตอนเย็นๆ งิงิไม่รู้จะเหลือตังซื้อพัทยารึป่าว
          แฟนผมมาหาทีไรเป๋าแห้งตลอด
          อ่าครับ ไม่สะดวกไม่เป็นไรครับ
          พอดีจะไปดูมือถือครับ ไม่รู้ว่าจะเอา Android or Iphone ดีครับ ส่วนbb ตัดทิ้งเลยครับ

Comment

• Originally posted by nonthanan View Post
            อ่าครับ ไม่สะดวกไม่เป็นไรครับ
            พอดีจะไปดูมือถือครับ ไม่รู้ว่าจะเอา Android or Iphone ดีครับ ส่วนbb ตัดทิ้งเลยครับ
            ชอบ Iphone แต่ใช้ BB ครับ 55
            เมื่อวานไปตึกคอมมาเงียบเหงามากๆ

Comment

• Originally posted by destinyair View Post
              เพิ่มลดอ่ะไรดีครับ 260*16 3.9
              ลองไล่ cpu NB ดูครับ อาจจะเพิ่มไปซัก 1.38125 หรือ 1.38750

Comment

• Originally posted by ACM View Post
                ชอบ Iphone แต่ใช้ BB ครับ 55
                เมื่อวานไปตึกคอมมาเงียบเหงามากๆ
                ครับจัน-เสาร์เงียบปกติครับ อาทิตย์ถึงคนจะเยอะครับ
                สรุปไม่ได้ซะที จะเอาไหนดี น้องIก็สวยแต่ Android ก็แหล่มไม่แพ้กัน

Comment

• Originally posted by ohmmypp View Post
                  ลองไล่ cpu NB ดูครับ อาจจะเพิ่มไปซัก 1.38125 หรือ 1.38750
                  ดับเลยท่าน - -

Comment

• ถ้างั้นไล่ตั้งแต่ 1.31-1.35 เนี่ยแหละครับ

ไม่รู้ว่าใช้ด้วยกันได้แค่ไหน ลองดูอ่ะครับ สเต็ปนี้ Linx 100 loop ผ่านวันนี้ครับ

แรมผมใช้ HyperX นะครับ
                    Attached Files
                    Last edited by ohmmypp; 23 May 2010, 01:10:06.

Comment

• เพิ่มลดอ่ะไรดีครับ 260*16 3.9
                      ท่านลองคลายแรมดู 9-9-9-24 แล้วลองเทสดูใหม่

Comment

• Originally posted by destinyair View Post
                        เพิ่มลดอ่ะไรดีครับ 260*16 3.9
                        ใช้บอร์ดอะหยัง ถ้า 785 V-EVO ลองไล่พวกไฟ CPU ใหม่ดู

แต่ถ้าเป็น 880 V-EVO 890GTD ก็ช่วงไม่ได้ละ ไม่เคยใช้

Comment

• ยังไม่ได้ซักที เดวลอง 9 9 9 24 - -

Comment

• ผ่าน 5 loop ล่ะ แต่ค่า เกว่งโคตรๆ- -

Comment

• กว่าจะ 1800 บอลจบพอดีเลย
                              G.skill TD อัดไฟสุดๆได้เท่าไหร่หรอคับ
                              Attached Files

Comment

• เอาจนได้นะท่าน

Comment

Working...
                                X