Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom x3 ถือเป็นจุดด่างพร้อย ในประวัติศาสตร์ CPU ของ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คาระวะเกรียนเทพ มาว่า 3 หัวสุดรักของกู ไปตายซะ 555+

Comment

อคตินัก อย่าเข้า บอร์ดนี้เลยคับ เหลือบไปข้างบนเข้า บอร์ด นั้นดีกว่า นะครับ บอร์ดนี้เค้ารักกัน

จะเเรงกว่าช้ากว่า ผมก็จะซื้อครับ ทำไม มีปัญหาเยอะเหรอครับ เงินผมไม่ใช่เงินคุณ

เเล้วก็ บอกอีกอย่างนะครับ ผมเทส ค่ายไหนก็ไปเทียบกับค่ายนั้นเถอะครับ อย่ามารวมกัน

Comment

ไว้ที่บ้านมันผลิต แล้วจะซื้อคนแรก จบคอมพิวเตอร์ หรือไฟฟ้ามาเหรอ ถึงเรียกว่าด่างพร้อย รู้ได้ไง เข้าใจสถาปัตยกรรมมันมั้ยอยากรู้มั้ยอะไรล้มเหลว i820 + rdram โอ้ยเด๋วพาดพิง หวังว่าอีกบ้านคงไม่โกรด เพราะมันผ่านมานานแล้ว อิอิ

Comment

ไม่มีอะไรยืนยงและคงอยู่ตลอดไป เมื่อวานดี วันนี้เลว พรุ่งนี้ก็อาจจะดีหรือเลวก็ไม่รู้ คลื่นลูกใหม่ย่อมซัดคลื่นลูกเก่าเสมอ

พอใจได้แต่อย่ายึดติด เพราะมันไม่มีอะไรแน่นอน คนเรามีชีวิตจิตใจ มีสมอง มีปํญญา มากบ้าง น้อยบ้างแล้วแต่

ปล่อยวางบ้าง

สาธุ

Comment

ตามที่ได้ดู สั น ด า น ของท่าน WesleyAurelio มานานพอสมควร
            ดูเหมือนท่าน WesleyAurelio จะเป็นจุดด่างพร้อย และเป็นที่เสื่อมเสียของวงตระกูล คนในวงตระกูลไม่มีัใครบอกท่านหรือ

Originally posted by vkennyza View Post
            ด้วยความปราถนา ดี ท่าน บอกที่ อยู่ท่าน มา แล้ว ข้าพเจ้า เชื่อ ว่า คนในบอร์ด 80% ที่ อ่านกระทู้ทุกกระทู้ที่ ท่าน ตั้ง อยาก กระตื็บ ท่านด้วยความ เต็มใจ
            ได้ความเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ จะไปด้วยคน PM มาบอกก็ได้ครับ

Comment

เย็นไว้ ปล่อยธรรมชาติฆ่ามันตายเตอะ อิ อิ

Comment

อยู่ที่ System ของแต่ล่ะคนคับ...

อุปกรณ์ต้องสัมพันธ์กันด้วย...

Comment

กั่กๆ พูดเป็นเล่นไป 8450 เรนเดอร์เร็วกว่า e8400 อีกนะ ซีพียูหลายๆ คอร์เขาเอามาไว้ทำงาน

Comment

ผมว่า น่าจะแบนมันได้แล้วนะครับ เกรียนได้มาตั้งนานละ

ผมว่าผมก็เคยด่ามันไปแล้วนะ

Comment

ถูกเรียกว่าเป็นซีพียูพิการมาตั้งแต่มีข่าวว่าจะขาย แต่ทาง AMD บอกว่าจะเอามาต่อกรกับ Core 2 duo ของอินเทล

แต่ปรากฏว่าพออกมาจริง กลับแพ้ Core 2 duo ราบคาบ 3 คอร์ แต่แพ้ 2 คอร์

นอกจากนี้ทางด้านการตลาด ก็จัดว่าเป็นซีรี่ย์ที่ขายไม่ออก คนยังคงเล่น x2 กับ x4 มากกว่า

ตามนั้น
                      อืม...

เรื่องที่ X3 ของ AMD แพ้ 2 หัวของ Intel ก็จริง ไม่เป็นไรครับ ความจริงประจักษ์อยู่ ว่ามาเถอะ คนในนี้รับได้

คือ X3 ของ AMD มันก็เหมือนนักเลง ซี่โครงอ่อน 3 คน

Dual Core ของ Intel ก็ประมาณ นักเลงของจริง 2 คน

ซึ่งคุณภาพต่อตัวนักเลง 1 คน Intel ได้ไปครับ

มันก็ทำนองเดียวกับคุณแหละนะ ที่เป็นเกรียนปัญญาอ่อน ต่อให้มีคุณสัก 10 คน ก็ไม่ได้ฉลาดไปกว่าคนที่ปกติ ที่มาเยี่ยมชมในบอร์ดนี้ แค่คนเดียวหรอกครับ

เพราะ คนทั่วๆ ไปในนี้ ที่ไม่ใช่คุณ ถึงจะมีคนเดียว แต่มีคุณภาพ อยากพิสูจน์มั๊ย ?

พิสูจน์ได้นะ เหมือนวิทยาศาสตร์ พิสูจน์ ได้

จะทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ ประจานความปัญญาอ่อนมาอีกเยอะๆ นะ อย่างคุณคงไม่มีปัญญาที่จะทำให้ใครมีบาดแผลได้หรอก
                      Last edited by XP_armor; 23 Jan 2009, 23:19:43.

Comment

ด่ากันเรื่องไรเนี่ยอ่านแล้วไม่เข้าใจ

Comment

Originally posted by jax88 View Post
                          ด่ากันเรื่องไรเนี่ยอ่านแล้วไม่เข้าใจ
                          ปกติโดยสามัญสำนึกของ คน การเอาความจริงเข้าว่ากัน ด้วยเหตุและผมไม่มีไครว่าอะไรอยู่แล้ว
                          แต่โดยสันดานของ คน เช่นกัน การมีเจตนาหรือจงใจที่เป็นอย่างอื่นนอกจากการ เอาความจริงมาพูดกันด้วยเหตุผล มันไม่มีเหตุผลที่น่ารับฟัง หรือน่ายกย่องเท่าไร
                          หากสามัญสำนึก มีไม่มาก ก็อยู่อย่างวางเฉยน่าจะดีกว่า
                          ถ้าหากจงใจที่จะสร้างความแตกแยกหรือความไม่สงบในสังคม ก็ไม่สมควรที่คนรอบข้างในสังคมจะยืนดูเฉยๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ปกติโดยสามัญสำนึกของ คน การเอาความจริงเข้าว่ากัน ด้วยเหตุและผมไม่มีไครว่าอะไรอยู่แล้ว
                            แต่โดยสันดานของ คน เช่นกัน การมีเจตนาหรือจงใจที่เป็นอย่างอื่นนอกจากการ เอาความจริงมาพูดกันด้วยเหตุผล มันไม่มีเหตุผลที่น่ารับฟัง หรือน่ายกย่องเท่าไร
                            หากสามัญสำนึก มีไม่มาก ก็อยู่อย่างวางเฉยน่าจะดีกว่า
                            ถ้าหากจงใจที่จะสร้างความแตกแยกหรือความไม่สงบในสังคม ก็ไม่สมควรที่คนรอบข้างในสังคมจะยืนดูเฉยๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              ไม่ได้ดูถูกนะ แต่น้ำหน้าอย่างงี้มีปัญหาซื้อทั้ง AMD และ INTEL เหรอครับ หรือตอนนี้เช่าเข้าเล่น ชม ละ15 บาทอยู่ครับ
                              + 10

ปล.ถึงคนจะบอกว่า x3 ห่วยแต่ 8450 ผมก็ทำงานที่ผมต้องการได้ครบแบบสบายๆ (อัด vdo /เล่นเกม/เล่นเน็ท/เปิดโปรแกรมคุมร้าน พร้อมกัน) จะจ่ายแพงกว่าทำไม วะ ฮ่า ฮ่า
                              Last edited by LigerZero; 23 Jan 2009, 23:58:08.

Comment

อินเทลมี X3 มั้ย ถ้ามีแล้วค่อยคุย ถุยยยยยย

Comment

Working...
                                X