Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำรวจ ในนี้มีใครใช้ ECS Black มั่งครับ น่าจะมีเยอะนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากใช้มา 3 เดือนกว่า ตอนแรกๆ ยังไม่มีใครใช้ พอมีปัญหาก็ไม่รู้ถามใคร คิดจะขายตั้งหลายครั้ง
    พอกลับมาดูอีกที โห มีคนใช้กันเพียบเลย ดีครับ จะได้แชร์ประสบการณ์แชร์เทคนิคกัน เหมือนที่มีคนหาสูตร โม อะร๊อค AF6
    หลังจากที่รองใช้ดู
    บอร์ดตัวนี้ก็ okดี
    ปรับไฟแรมได้ แต่ปรับตัวคูณมิได้ ใครที่คิดจะใช้กับ 5000-be ก็จะใช้ได้ไม่เต็มที่
    การ์ดจอออนก็ok ระดับหนี่ง
    แต่แรงสู้การ์ดจอไม่ได้ถ้าเล่นเกมกลางๆไม่หนักมากก็ ok อยู่ รวมๆแล้วก็คุ้มดี
    ถ้าอยากคล๊อคให้ดีต้องใส่แรมดีๆหน่อย จะคล๊อคดี

ปรับไฟแรม
    ปรับไฟcpu
    แล้วดันบัส อย่างดียว
    ที่เหลือก็อยู่ที่ ดวงครับ...
    Attached Files

Comment

• เก็บข้อมูลไปลองกะเครื่องตัวเองที่บ้าน

Comment

• ปรับตัวคูณได้นะครับ แต่ต้องเล่นตัวที่มี BE นะครับ มันถึงมีให้ปรับ แต่ถ้าเป็นตัวธรรมดาที่ไม่ใช่ BE เมนูตัวคูณจะไม่มีนะครับ

Comment

• Originally posted by aranya View Post
          ปรับตัวคูณได้นะครับ แต่ต้องเล่นตัวที่มี BE นะครับ มันถึงมีให้ปรับ แต่ถ้าเป็นตัวธรรมดาที่ไม่ใช่ BE เมนูตัวคูณจะไม่มีนะครับ
          เย้ย!!!พูดจริงอะป่าว ขอรูปหน่อยครับ จะได้ไปสอยมาซะเลยพรุ่งนี้ (CPU นะ)

Comment

• Originally posted by aranya View Post
            ปรับตัวคูณได้นะครับ แต่ต้องเล่นตัวที่มี BE นะครับ มันถึงมีให้ปรับ แต่ถ้าเป็นตัวธรรมดาที่ไม่ใช่ BE เมนูตัวคูณจะไม่มีนะครับ
            จริงเหรอครับ....ยังไม่มีใครอาวมาลองให้ดูเลย ใครที่เล่นตัวนี้คู่กับ BE อาวมาโชว์หน่อยเด๊ะ

Comment

• สาวกเบลคครับ เบลคซีรี่ตัวนี้ถ้าเราเสียบปลั๊ก PSUทิ้งไว้ แต่ไม่ได้เปิดเครื่อง ตรงบริเวณที่เห็น ตัว3ขา 2ตัวนั้น มันอุ่นๆจนถึงร้อนหรือเปล่าครับ ของผมมันร้อนครับ แล้วกดสวิทช์เปิดไม่ติดครับ พัดCPUหมุนนิดหนึ่งแล้วหยุดเลย

ตรงหน้าหน้า PCI-e16X สล๊อตสีแดงครับ

edit... PSUเสียครับถึงเปิดไม่ติด แต่ตัว 3ขานั้นยังร้อนตลอด แล้วตอนเปิดเครื่อ ผมไม่ได้ใช้การ์ดจอ ใช้ออนบอร์ดของมัน ตัว3ขานั้นร้อนจัดมากครับ ร้อนเหมือนของ P4P800SEเลยครับ

.
              Last edited by lowlii; 10 Jul 2008, 16:52:49.

Comment

• Originally posted by oil_metal View Post
                จริงเหรอครับ....ยังไม่มีใครอาวมาลองให้ดูเลย ใครที่เล่นตัวนี้คู่กับ BE อาวมาโชว์หน่อยเด๊ะ
                ธรรมดา AMD 5000 BE ความเร็ว 2.6 GHz. 13x200 แต่ในรูปปรับใน Bios 12x200 2.4 GHz.@3.00 GHz. 12x250 ครับ ที่จริงลากได้ 3.2 แต่เอาใช้จริง เอาแค่ 3.0 ก็พอ
                Attached Files

Comment

• ปล่อย

http://forums.overclockzone.com/foru...34#post3345234

Comment

• บอร์ดตัวนี้ ปรับไฟได้เยอะไหมครับ

ทั้งRAM ทั้ง Vcore เลยครับ

แล้วปรับอะไรไม่ได้อย่างไรบ้าง

ถามดูครับ อยากเปลี่ยนบอร์ดและ Gigทำเรื่องครับ

Comment

• ตอนนี้เป็น V1.1 หมดหรือยังครับ หรือว่ายังคละกันระหว่าง V 1.0 กะ 1.1 อยากได้ตัว V1.1 ครับ แบบว่าผมไม่ใช้เคสครับ เอาแบบโล่ง ๆ เลย ถ้ามีปุ่ม Power กะ Reset จะได้ไม่ต้องหา สวิทมาเพิ่ม สะดวกสุด ๆ

Comment

• Hybrid-Crossfire กับ HD3450 แล้วแจ่มมากครับ

คุ้มค่าตัวมากๆ ผมใช้ยาวรอ 4870X2 หุหุ

Comment

• สาวกเบลคครับ เบลคซีรี่ตัวนี้ถ้าเราเสียบปลั๊ก PSUทิ้งไว้ แต่ไม่ได้เปิดเครื่อง ตรงบริเวณที่เห็น ตัว3ขา 2ตัวนั้น มันอุ่นๆจนถึงร้อนหรือเปล่าครับ ของผมมันร้อนครับ แล้วกดสวิทช์เปิดไม่ติดครับ พัดCPUหมุนนิดหนึ่งแล้วหยุดเลย

ตรงหน้าหน้า PCI-e16X สล๊อตสีแดงครับ

ข้อความคุณ lowlii

ของผมก็ร้อนเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าคนอื่นพอจะรู้ไหมครับเป็นเพราะอะไร แล้วจะพังง่ายไหมครับ

ผมใช้ V.1.0 นะครับ
                          Last edited by BartonXPol; 10 Jul 2008, 21:13:38.

Comment

• Originally posted by BartonXPol View Post
                            สาวกเบลคครับ เบลคซีรี่ตัวนี้ถ้าเราเสียบปลั๊ก PSUทิ้งไว้ แต่ไม่ได้เปิดเครื่อง ตรงบริเวณที่เห็น ตัว3ขา 2ตัวนั้น มันอุ่นๆจนถึงร้อนหรือเปล่าครับ ของผมมันร้อนครับ แล้วกดสวิทช์เปิดไม่ติดครับ พัดCPUหมุนนิดหนึ่งแล้วหยุดเลย

ข้อความคุณ lowlii

ของผมก็ร้อนเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าคนอื่นพอจะรู้ไหมครับเป็นเพราะอะไร แล้วจะพังง่ายไหมครับ

ผมใช้ V.1.0 นะครับ
                            V.1.0 เช่นกันครับ อย่างนี้ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียว

ว่าแต่ไดรว์เวอร์เสียง IDT ยังลงไม่ได้เลย มีอะไรพิเศษหรือเปล่าครับ IDTตัวนี้

..
                            Last edited by lowlii; 10 Jul 2008, 22:19:54.

Comment

• เวลาที่ใช้งาน ตรงส่วนนั้นก็ร้อนเหมือนกันอะครับ มานจาเปนรายไหมครับ v1.1 เป็นไหมเอ่ย??

Driver เสียง ผมลงได้ปกตินะครับ ไม่มีปัญหาอะไร
                              Last edited by BartonXPol; 10 Jul 2008, 22:23:33.

Comment

• Originally posted by BartonXPol View Post
                                เวลาที่ใช้งาน ตรงส่วนนั้นก็ร้อนเหมือนกันอะครับ มานจาเปนรายไหมครับ v1.1 เป็นไหมเอ่ย??

Driver เสียง ผมลงได้ปกตินะครับ ไม่มีปัญหาอะไร
                                อยากได้อยู่เหมือนกันครับ V 1.1 ถ้าไม่ได้จะเล่นตัวอื่นมันซะเลย...น้อยจัย...เคยโทรไปถามร้าน Bigit ว่าตอนนี้มีเหลือบ้างไหม แหม มันกลับทำเป็นงงอีกแน่ะ 555+ ร้านไหนมีขายมั่งครับเอาแบบได้แน่ ๆ และสามารถจัดส่งให้ได้อ่ะถ้ามีขอเบอร์ร้านหน่อยจะได้เป็นสาวก Black ซักที เผอิญเป็นเด็ก ตจว. อ่ะครับ คริ ๆ

Comment

Working...
                                X