Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำรวจ ในนี้มีใครใช้ ECS Black มั่งครับ น่าจะมีเยอะนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ครับ ใช้ ดูดีแต่ราคาถูกว่า Asus ซะงั้น

Comment

Originally posted by gamoxzone View Post
      ซาวน์ออนบอร์ดเป็นไงบ้างอยากรู้อ่ะสนใจอยู่เหมือนกันตัวนี้
      เสียงกระป๋องเหมือน Realtek ADI Soundmx ไม่ต่างกันเลย หา Soundcard ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by oil_metal View Post
        ค่อนข้างรับไม่ได้เลยครับ สำหรับผมนะ เทียบกับออนบอร์ดอื่นๆนะ SoundMax > Realtek > IDT ( Use in ECS Black ) สุดท้ายเลยอาว Creative 5.1 ถูกๆมาใส่ เสียงดีกว่าออนบอร์ดที่ว่าทั้งหมดเยอะ ถ้าท่านไม่สนใจไรมากนะ คุณภาพออนบอร์ดมันก็พอๆกันแหละครับ
        ท่านผมเกลียดออนบอร์ดหลายๆ ตัวเลยครับ โดยเฉพาะ Soundmax เสียงเบสวูบๆ วาบๆ ยังไงบอกไม่
        ถูกครับ อีกอย่างเบสก็ออกมาบวมๆ ครับ ไหงมันไม่เหมือนออนบอร์ดบนบอร์ด Nforce2 ที่เป็น Soundstream APU
        มั่งอ่าผมว่าออนบอร์ดตัวนั้นเสียงดีที่สุดนะครับ

Last edited by T-lymphocyte; 2 Jul 2008, 02:16:58.

Comment

สำหรับการสั่งของทางเว็บ Bigitshop ให้สมัครสมาชิกก่อน เมื่อสั่งซื้อแล้วให้รอโทรศัพท์ยืนยันจากทางร้านว่ามีของแน่นอน จึงโอนเงินครับ แล้วการส่งสินค้าให้เลือกแบบเอกชนเก็บเงินปลายดีที่สุด(ราวๆ 40-50 บาท/ครั้ง เคยสั่งประมาณ 3-4 ครั้งแล้ว)

Comment

ทุกท่านที่ใช้คับ

มีใครใช้การ์ดจอออนบอดอยู่มั่งคับ

แล้วท่านอัดได้เท่าไหร่เหรอคับ

ผมอัดได้สเถียร 550 เองคับ

ใครอัดได้มากกว่านี้ใหมคับ

Comment

จดๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เห็นด้วยคับ Soundstream ในnForce2 เสียงดีมากๆ ผมหลงรักเลยอ่ะแต่พอมาใช้nforce4กรี๊ดเลยเอาอะไรมาใส่ไม่รู้รับไม่ได้

Comment

มาดู+เก็บข้อมูล

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

วันอาทิตย์จะไปซื้อที่เซียอยากได้มาก เพราะ CF Hybrid on board ได้
                      สงสัยต้องตั้งชมรมแล้ว OC black series แลกความรู้กันละ อิๆ

Comment

เพิ่งไปตบมาเมื่อกี้ตั้งใจจะไปลองทำ CF กับ asus 3650 top ดูคืนนี้ แล้วจะมารายงานผลอีกทีละกัน

Comment

Originally posted by popkongkang View Post
                          เพิ่งไปตบมาเมื่อกี้ตั้งใจจะไปลองทำ CF กับ asus 3650 top ดูคืนนี้ แล้วจะมารายงานผลอีกทีละกัน
                          ผมรอคุณอย่างใจจดใจจ่อครับผม
                          ซื้อมาจากร้านไหนครับ
                          ราคาเท่าไร
                          ขอให้สนุกนะครับ

Comment

bigitมันขายตั้ง2400 แต่...ผมไปซื้อร้านอะไรวาลืมดู ต้องไปดูใบเสร็จก่อนนะ เค้าขายแค่2350บาท เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกอย่างละเอียดเลย ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า ไอ้ที่เขียนข้างกล่องว่ามันเพิ่มประสิทธิภาพของการประมวลผลภาพ
                            เวลาที่ทำ CF กับการ์ดออนบอร์ดนะมันดีจริงมากน้อยแค่ไหน

Comment

ผมก้ออยากรู้ การ์ดจอออนบอร์ดเิดิมๆจะไปได้ไกลขนาดไหน
                              เห็นที่เขาโพส บอกว่าใช้ 3Dmark2006ลากไปได้2000คะแนน
                              อยากรู้ว่าจริงป่าว แต่เขาใช้ตัวทอปทั้งนั้นเลย
                              cpu บ้านๆจะเป็นไงมั่งน่า

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X