Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผมแฟรชไบออสไม่ได้เลย พอรีสตาร์ทก็กลับมาเป็นตัวเดิม ใช้ทั้ง วินแฟรช1.92 และ ออโต้บูต ไบออส v.R7SD310A,R7SD310,R7SDA17 ลองมาหมดแล้ว รึผมทำไม่เป็น รบกวนท่านๆช่วยสอนวิธีด้วยครับ
    Attached Files

Comment

• Originally posted by chotaa View Post
      ของผมแฟรชไบออสไม่ได้เลย พอรีสตาร์ทก็กลับมาเป็นตัวเดิม ใช้ทั้ง วินแฟรช1.92 และ ออโต้บูต ไบออส v.R7SD310A,R7SD310,R7SDA17 ลองมาหมดแล้ว รึผมทำไม่เป็น รบกวนท่านๆช่วยสอนวิธีด้วยครับ

พอ flash แล้ว ดู วันที่ตามรูปครับ

Comment

• พึ่งได้บอร์ดตัวนี้มา(ตามลายเซ็น)clockไม่เป็น(มือใหม่)ต้องทำยังไงบ้างสอนทีครับ

Comment

• ลอง ไบออสตัวใหม่(เบต้า) ลากบัสขึ้นเฉย ว่าจะเปลี่ยนบอร์ดละ แต่ยังก่อน....ยังก่อน

Comment

• Originally posted by IX View Post
            ตรง Timing Mode ปรับเป็น Manaul ครับ ถึงจะปรับบัสแรมได้
            แล้วปรับตรองไหนต่อครับ
            มันเยอะมากปรับไม่ถูก
            ไม่รู้ว่าตัวไหนที่ปรับ Bus
            ช่วยหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by ball_ball View Post
              แล้วปรับตรองไหนต่อครับ
              มันเยอะมากปรับไม่ถูก
              ไม่รู้ว่าตัวไหนที่ปรับ Bus
              ช่วยหน่อยครับ
              เลือก Memory clock value or limit จะปรับค่าบัสของแรมได้

แล้วเลือกไปที่ DRAM Configuration สามารถไปหรับค่า cl ของแรมได้

ปรับแล้วอย่าลืมไปปรับไฟแรมด้วยล่ะ อิอิ

Comment

• Originally posted by niCe_guY View Post
                พอ flash แล้ว ดู วันที่ตามรูปครับ
                ผมลองหลายครั้งแล้วก็ยังเป็นวันที่เดิมครับ

Comment

• Originally posted by chotaa View Post
                  ผมลองหลายครั้งแล้วก็ยังเป็นวันที่เดิมครับ

แน่ใจนะครับว่าทำถูกต้อง อาการแบบนี้ไม่เคยเจอแฮะ

winflash V1.92------> ขั้นตอนการFlash
                  Last edited by niCe_guY; 2 May 2009, 01:45:38.

Comment

• Originally posted by niCe_guY View Post
                    แน่ใจนะครับว่าทำถูกต้อง อาการแบบนี้ไม่เคยเจอแฮะ

winflash V1.92------> ขั้นตอนการFlash
                    ผมคงทำไม่ถูกวิธีแน่ๆถึงไม่ได้ ขอบคุณครับที่บอกวิธีflashมาเดี๋ยวผมจะลองใหม่ครับ

Comment

• เงียบเลย
                      ดันหน่อย

Comment

• Originally posted by hulk777 View Post
                        เลือก Memory clock value or limit จะปรับค่าบัสของแรมได้

แล้วเลือกไปที่ DRAM Configuration สามารถไปหรับค่า cl ของแรมได้

ปรับแล้วอย่าลืมไปปรับไฟแรมด้วยล่ะ อิอิ
                        เอาวิธีลาก 720BE แบบง่ายที่สุดมีรูปประกอบมาฝากครับ
                        ของผมเองหละ ตามนี้เลย

http://www.vmodtech.com/webboard/ind...pic,540.0.html

Credit ท่าน Nice หน่อย ปรับแต่ตัวคูณลากบัสอย่างเดียว ง่ายดีครับ

Comment

• ของผมตอนนี้วิ่งแบบเบาๆเย็นๆอยู่แค่นี้ 3.8 แค่ปรับแค่ตัวคูณ ไฟCPU HT กับ NB แล้วก็ทำให้ Ram มันวิ่งตาม SPD ของมัน

กับ HD4850 วิ่งใช้งานปรกติ ปรับ Bios รอบพัดลม กับ ความถี่นิดหน่อย

อันนี้ไว้ตอนบ้าพลัง

Comment

• Originally posted by Suhanna View Post
                            เอาวิธีลาก 720BE แบบง่ายที่สุดมีรูปประกอบมาฝากครับ
                            ของผมเองหละ ตามนี้เลย

http://www.vmodtech.com/webboard/ind...pic,540.0.html

Credit ท่าน Nice หน่อย ปรับแต่ตัวคูณลากบัสอย่างเดียว ง่ายดีครับ
                            คือว่าผมยังใช้ 6000+ อยู่เลย ยังไม่มีตังค์ชื้อใหม่อ่ะ อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับวิธีทำ ผมแฟรชได้แล้วครับ

Comment

• ยินดีด้วยนะครับ

Comment

Working...
                                X