Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI 790FX M2RS ราายงานตัว

Comment

• ขุด..................ไมไ่ด้เข้ามาดูซะนาน ฮาๆ

Comment

• ช่วยด้วยพอดีซื้อแรม g.skill-4gbpi-b มาแล้วconfig แรม ไม่เข้ากัน ขอค่าconfigแรม หน่อยน่าจ้าท่านเทพทั้งหลาย ปรับไปหลายรอบแล้วไม่ลงตัวซะที

Comment

• แล้วไครจะช่วยผมได้มั้งอะเนี้ย ทำไงให้วิ่งได้เกิน 3.6 ทีซิ เข้าได้กัย 3.7-3.8 -4.0 ทั้งนั้นเลย

Comment

• Originally posted by hulk777 View Post
            ช่วยด้วยพอดีซื้อแรม g.skill-4gbpi-b มาแล้วconfig แรม ไม่เข้ากัน ขอค่าconfigแรม หน่อยน่าจ้าท่านเทพทั้งหลาย ปรับไปหลายรอบแล้วไม่ลงตัวซะที
            ถามนิดซิครับท่าน มันวื่งได้ไกลสุดเท่าไรครับ PI-B อะครับ ผมเคยลอง มา 3 คู่ ไม่ถึง 1100 สักทีครับ

Comment

• ได้ประมาณนี้แหละ แต่จริงๆแล้วปัญหาคือว่าrestart ต้องกดอีกทีถึงจะบูตติด กำลังหาทางอยู่ก็เลยลองถามวิธีแก้ดูนะ
              Attached Files

Comment

• ในที่สุดก็ลงตัวซะที ทำได้แล้ว

Comment

• โชคดีที่แรมเรา วิ่งเกิน 1100

Comment

• แรงจริงๆ

Comment

• เสียดายตัวนี้ เปิดหัวมะได้ ไม่งั้นมีเฮ กั่กๆ

Comment

• ดันไป

Comment

• ช่วยผมหน่อยครับ
                          แรมผมบัส 1066 แต่ตอนนี้วิ้งอยู่ที่ 800 เอง
                          ผมเข้าไปในไบออสแล้วปรับไม่ถูก
                          ช่วยบอกหน่อยว่าเค้าต้องปรับตรงไหนบ้างให้มันวิ้ง 1066 ได้

Comment

• ช่วยหน่อยนะครับ
                            Last edited by ball_ball; 23 Apr 2009, 22:27:09.

Comment

• ดันหน่อย

Comment

• ตรง Timing Mode ปรับเป็น Manaul ครับ ถึงจะปรับบัสแรมได้

Comment

Working...
                                X