Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ROZ2 - Republic Of Zen2 : Society for AMD Citizens***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
    ก่อนไปเอาแรมเก่ามาล่อ ได้รองเสียบแรมแค่แถวเดียวหรือยัง หรือลองแล้วก็ฟ้องแต่แรมๆๆๆ
    ลองแล้วนะลุง ไม่หาย เอา 3200 อีกตัวที่ไม่ใช่ FlareX มาเสียบแถวเดียวก็เป็น

คือผมมีแรมเป็น 3200 เกือบหมดบ้าน ยกเว้นตัวที่เอามาล่อให้เปิดนั่นหละลุง มรดกจากเหมือง

Comment

• เพิ่งอัพเป็น r9 3900x
      แต่รบกวนผู้รู้ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับว่า ตัวนี้ไฟสูงหรือต่ำกันแน่
      เพราะ oc ไป 4.3 ghz ตั้งค่า vcore 1.350
      ซิ้งค์ noctua u12s+พัดลม 12 ซม. 2 ตัว(2000+1500 rpm)
      เคสปิด ห้องไม่แอร์
      ทดสอบ cinebench r20 ไม่ผ่าน
      พอกดทดสอบ คอมพ์ก็รีสตาร์ทเลย
      ก็เลยลองปิดคอร์/เทรด เหลือ 6คอร์12เทรด
      oc 4.3 ghz ตั้งค่า vcore 1.16X ทดสอบ cb r20 ผ่าน
      เล่นเกม left4dead2+diablo3 ได้ปกติ

สรุปแล้ว ซีพียูตัวนี้ ไฟสูงหรือต่ำกันแน่ครับ
      แหะๆ...กรรม

Last edited by swordmanx; 17 Aug 2019, 09:37:10.

Comment

• Originally posted by sonny* View Post
        สมาชิกใหม่ครับ

กำลังปัดฝุ่น ไม่ได้ OC นานแล้ว จูนซีพียูเสร็จแล้ว ต่อไปจูนแรมต่อ

ยินดีต้อนรับครับ ขอCPU-Z ด้วยครับท่านsonny*

R5 3600 4.3GHz. บางตัวไฟไม่สูงมากนะครับ 1.35v - 1.37v สบายๆ ยังไม่กินไฟด้วยครับ

Comment

• ASUS ไบออสออกใหม่ หลายรุ่น เช็คจากเวปได้เลย

Comment

• ฝรั่งมันกด CL แปลกๆ 14-20-14-28

Last edited by PatRaceTin; 17 Aug 2019, 09:55:42.

Comment

• Originally posted by PatRaceTin View Post
              ฝรั่งมันกด CL แปลกๆ 14-20-14-28

จริงด้วยตัวที่สองกด 16 17 18 ก็น่าจะไหวปล่อยไป20 เลย

Comment

• Originally posted by swordmanx View Post
                เพิ่งอัพเป็น r9 3900x
                แต่รบกวนผู้รู้ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับว่า ตัวนี้ไฟสูงหรือต่ำกันแน่
                เพราะ oc ไป 4.3 ghz ตั้งค่า vcore 1.350
                ซิ้งค์ noctua u12s+พัดลม 12 ซม. 2 ตัว(2000+1500 rpm)
                ก็เลยลองปิดคอร์/เทรด เหลือ 6คอร์12เทรด
                oc 4.3 ghz ตั้งค่า vcore 1.16X ทดสอบ cb r20 ผ่าน
                เล่นเกม left4dead2+diablo3 ได้ปกติ

สรุปแล้ว ซีพียูตัวนี้ ไฟสูงหรือต่ำกันแน่ครับ
                แหะๆ...กรรม

3900x 4.3 vcore 1.350 ของผมนี่ผ่าน cb r20 ผ่านชิวๆ เลยนะ

Comment

• Originally posted by swordmanx View Post
                  เพิ่งอัพเป็น r9 3900x

แหะๆ...กรรม

อุณหภูมิCPUยิ่งเย็น CPUสามารถใช้ไฟต่ำลงได้

Comment

• อยากขอรบกวนท่าน
                    ทดสอบ oc 4.3 ghz ที่ 6 คอร์ 12 เทรด ได้มั๊ยครับว่า ใช้ไฟ vcore ได้ต่ำสุดที่เท่าไรครับ
                    หรือจะเป็นท่านอื่นใดก็ได้ครับ ช่วยทดสอบในลักษณะดังกล่าว
                    จะขอบคุณมากครับ

Originally posted by saiymhok View Post
                    3900x 4.3 vcore 1.350 ของผมนี่ผ่าน cb r20 ผ่านชิวๆ เลยนะ

Comment

• ฝากแปะด้วยท่านประธาน เพิ่งประกอบเสร็จ เดวจะลองเทสดู

Comment

• กำลังปล่อยในห้อง MB MARKET นะครับ อิๆ

มี PCI และ M2 GEN4 ไห้พร้อมเหมือน X570 เลยนา

Comment

• ^
                          ^
                          ^

: ราคานี้ก็ถือว่าคุ้มมาก ไม่ต้องมอง X570 เลย

Comment

• บังโพสท์ลงเฟสละของพึ่งมาถึงวันนี้ วันจันทร์จะเริ่มส่งให้คนที่สั่งล็อตแรก ประมาณกลางสัปดาห์ของน่าจะถึงมือผมละ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                              ยินดีต้อนรับครับ ขอCPU-Z ด้วยครับท่านsonny*

R5 3600 4.3GHz. บางตัวไฟไม่สูงมากนะครับ 1.35v - 1.37v สบายๆ ยังไม่กินไฟด้วยครับ
                              โพสใหม่ครับ

ตัวของผมไฟสูงครับ 4.3GHz 1.435V.

Comment

• Originally posted by saiymhok View Post
                                บังโพสท์ลงเฟสละของพึ่งมาถึงวันนี้ วันจันทร์จะเริ่มส่งให้คนที่สั่งล็อตแรก ประมาณกลางสัปดาห์ของน่าจะถึงมือผมละ

ผมด้วยๆ รออยู่เลย

Comment

Working...
                                X