Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battlefield 4 Thailand [Single-Mutilplayer]

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม่บางเซพ ห้ามใช้ลูกซองสั้น SHOPTY 12G ครับ

Comment

• Originally posted by GIG GIG View Post
      wmm คืออะไร ปิดยังงัยครับ
      เข้าไปปิด ในหัวข้อ wireless แทป wmm เลือก wmm support เป็น off ครับ

Comment

• Originally posted by Futaba View Post
        บางครั้ง ยิงไป hitmarker ไม่ขึ้น

บางครั้ง ยิงไป เห็นชัดๆ เลือดสาดซะขนาดนั้น แย่จัง เลือดไม่ลดเบย

ahhh DICE

Comment

• อิอิอิออิ

เกมแมร่งปล่อยมาตั้งกี่ปีๆแล้วเนี่ย DICE

มีปัญหาตั้งแต่วันเปิดตัว จนทุกวันนี้ยังแก้ปัญหาไม่หมดซักที

Comment

• ทำไมเข้าเล่นโหมดนี้ไม่ได้ครับ

Comment

• ใช้ Server Browser หาห้องเองดีกว่าครับ

Comment

• มันหา sv ที่มี mode นี้ให้ไม่ได้คับ

Comment

• Originally posted by IInJIIsJ View Post
                  เน็ตอาจไม่เสถียรครับ ถึงมีไอคอนขึ้นเตือนแบบนั้น

ส่วนเรื่องหมุนวนขวาอย่างเดียว อาจเป็นเพราะต่อจอยสติ๊กหรือ หรือจอยพวงมาลัยทิ้งไว้รึป่าว ถ้ามีลองถอดออกดูก่อน

ประสบการณ์ตรงเลยเกิดแล้วเงยหน้ามองฟ้าอย่างเดียว...แก้ทุกจุดเกือบจะลงวินโด้ใหม่ละ ปรากฎว่าเป็นที่จอยที่เสียบคาไว้ มันคว่ำก็เลยไปดันปุ่มค้าง

Comment

• มีคลิปมาฝากสำหรับคนที่ชอบเล่นเป็น gunner คับ แม่นมาก -*-

Comment

• มือใหม่ recon ครับ.. อยากให้พี่ๆ เทพสไนเปอร์ แนะนำปืน+ปืนพกสำหรับสไนสายบู้หน่อยครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ หาเก็บ Dog tags ใน 1 รอบเกม

ถ้า ทหาร A เจอ Dog tags และเก็บไปแล้ว ทหาร B จะไปเก็บได้ไหม หรือต้องรอรอบต่อไป

มีทิปในการหาเจอง่ายๆไหม

Comment

• Originally posted by webhot View Post
                          ขอถามหน่อยครับ หาเก็บ Dog tags ใน 1 รอบเกม

ถ้า ทหาร A เจอ Dog tags และเก็บไปแล้ว ทหาร B จะไปเก็บได้ไหม หรือต้องรอรอบต่อไป

มีทิปในการหาเจอง่ายๆไหม

[ATTACH=CONFIG]3398867[/ATTACH]
                          Dog tags จะเกิดใหม่แบบสุ่ม ทุกๆ 10นาที (เท่าที่จำได้นะบางsv อาจจะเกิดเร็วกว่านั้น) หลังจากทหาร A เก็บไปแล้ว

ทิปในการหาเปิดเวปหาตามแผนที่แต่ละจุดได้เลย

Comment

• ไมนุ๋ packet loss รัวๆๆเลย

แถมปิงขึ้นเองเรื่อยๆอีก แย่จัง

Comment

• Originally posted by Futaba View Post
                              ไมนุ๋ packet loss รัวๆๆเลย

แถมปิงขึ้นเองเรื่อยๆอีก แย่จัง
                              ผม tot เป็นมาหลายวันแล้ว

Comment

• เน็ตทรู ย่านรังสิต เคเบิ้ล ping ขึ้นไม่นิ่ง ASG เซอร์เวอร์ นี้ แลคมากมายมีใครเป็นมั่งครับ เป็นมา 3-4 วัน แล้ว

Comment

Working...
                                X